Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wangoni wana nini jamani??

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by nziriye, Feb 6, 2011.

  1. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Jambo wana jf,napenda kufahamu asili ya majina ya kingoni/Wangoni maana utasikia mara ngonyani,mapunda,sungura,tembo,nguruwe......mmmh ,wanajf naomba nyongeza ya majina ya wangoni na kuelewa why wanapenda majina ya wanyama?
     
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Komba
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Nguchiro!
    2mbili!
     
  4. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    chipopo!
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    oyaaaaa ngoni tribe is a tribe of war! majina yetu matamu sana ktk masikio ya watu. si ajabu kuwa na majina km haya hata ulaya wapo akina john deere, karibuni sana songea, penye pale ukifika tu utakaribishwa na mr mbuzi na mjomba ake bwana ndomba, watakupeleka nyumbani kwao ukasalimie ukoo wa kina komba ambaye ameoa kwa kina nguruwe. km hamtakutana nao basi ntampigia simu mbawala anayeendesha tax ya mzee nyoka awapeleke kwa soko mkapate msosi wakati akina ngonyani wakiwatafutia sehemu ya kulala. mtapaona bombambili kwa kina fusi mtelemke mpaka mahenge kwa kina nyoni mtafika matogoro kwa kina mtutuma pale karibu makambi kwa kina gama na kimolo wapo akina luoga, nkondola chale na wengineo weeeeengi
     
  6. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Duh,chimunguru nimekukubali....halafu naskia nyie mmetokea bondeni kwa jacob zuma,vp c mrudi kwenu au vje?
     
  7. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,366
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nyumbani kwetu,bombi hii nyumbi hii,ukisikia kuku kwikwili kwikwili nyumbani hapo
     
  8. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @washawasha,haya bwana mpe salamu ndugu komba ,kumbe na weye ni wa kunyumba...halafu nadhani humu ktk jf kuna wangoni ngoja tuunde chama cha wangoni?
     
  9. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bila kumsahau bwa Ngatunga. I had to ask my friend what Ngatunga means, you know what he said??

    Nungunungu
     
  10. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Je, bwana wewe. Umesahau ndg zetu walioko njalamatata, njomlole, litola, ligela, namabengo, namtumbo,likuyu,mbitimbi, lizabon. We kutaja matogolo kwa mtutula kumsahau jirani yao kindole siyo kunoga. Bwana wewe kumtaja kombaaa kunikumbusha litembo, mbambabay, ndengere,chinula pale tunakula mchukwa je!
     
  11. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,366
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hapana mkuu mimi sitokei huko,natokea ktk hiyo avatar yangu unayoiona
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nilitaka kuchangia ila kuna huyu mwenye avatar ya chama cha majambazi hapo ameshanikata stimu mtanisamehe ninatapika naweza kuitapikia kibodi nitachangia kesho nikishaisahau hiyo bendera.
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Uwezi kutaja Lizaboni pasipo kuitaja Londoni
     
  14. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fungato haliumizi kuni... Utatia akili mwaka huu!
     
  15. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Yaani umenikumbusha mbali sana! Hasa ile hospitali niliyozaliwa. kwa jina inaitwa PERAMIO hospital
     
  16. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Duh! Ni Peramiho...
     
  17. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @kibunago,thank you kwa kumsahihisha.,gud
     
  18. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    eti mama monika mbega naye ni mngoni?
     
  19. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    teheteh kaka sisi ni waSauzi bana njia yote tulikopita wapo Ngoniz kibao hapo zambia akina Tembo, Njovu, Soko wako kibao tu Zimbabwe wamejaa, ukienda Swaziland kibaooooo, sauzi huko kibao nako akinza Zenda, hahahahahaha Malawi so we conquered many a tribe. Wakati mfalme Zulu anatawala kule bondeni alikuwa katili mnooo so tukalala mbele kutafuta vibonde wetu na sie, so tutapiita kooote tukaja ishia Songea hapo. sisi tuna watani wengi sana wakiwemo wafipa, wanyamwezi, wasukuma wahehe, wapogoro, wazaramo wamatumbi, wahyao na wengine wengi tu huko kote tulipiga na kusambaratisha na wakaacha njia. Songea bana raha sana nakumbuka Ngoma yetu swafi sana inaitwa Lizombe, kuna LIGIHU(hii ilikuwa wazee wanacheza) na ligwamba. Kuna beta hahahahaha hii tamu mnoo halafu kuna ngoma flani hivi TAMU AJABU miaka ya 80 mpaka 84-85 ilikuwa maarufu sana kwa vijana pale songea mjini ikiitwa KAMBINDI!!! fika kimolo, mateka, makambi, matogoro, luhila seko, kule Box 2 aka Songea BOYS ikifika kumi na mbili jioni ni ngoma kwa kwenda mbele. Kuna ule wimbo maarufu wa SOKONI SIENDI TENA, SOKONI SIENDI TENA NILIKUMTA BINTI MMOJA EEEEH LIWAYA AMEVAA KANGA EEEH LIWAYA KANGA SIO KANGA EEENH LIWAYA BALI ......... EEEH LIWAYA, NAMBENDO SIENDI TENA NAMBENDO SIENDI TENA.. hapo kambindi aka KAMBUSU imepamba moto halafu ilikuwa inatembea dizaini km mdundiko vile aaaaah ilikuwa raha saaaaana. Basi ule mdundo wa ndoma tulikuwa tunaupa maneno eti dombi eenh sidombi tena x3 hahahaha
     
  20. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @chimunguru,upo juu ka povu la safari ,nimekukubali.,
     
Loading...