Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake. . . .

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Mar 8, 2012.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu leo ni siku ya wanawake duniani naanza kwa kuwapongeza wanawake wooote wa hapa jamvini na uraiani ntawapa salamu zao kadiri ntakavyoweza.
    Happy woman's day to all of you ladies. Being a woman might sometimes seem like a really hard task but we are gifted with all the strength, power, knowledge, beauty, caurage, patiance, love and kindness to make it . . .all we have to do is USE those things WELL.

    I love being a woman, a woman is all I need to be.

    Nwy......
    Hamna msemo nisioupenda kama ule wa "WANAWAKE HAWAPENDANI" even though una ukweli mwingi ndani yake. Just last week nilikuwa najibishana na rafiki yangu kuhusu huo msemo, nikakataa katu katu kwamba sio wanawake wengi , na pia hata wanaume wapo wasiopendana vile vile. Siku ya pili nikiwa na rafiki yule yule tulikua tumesimama mahali tunasubiria kitu wakapita wadada wawili na wote nikawagonga na mfuko niliokua nau-swing back and forth. Wa kwanza akaniomba mimi samahani na mimi ni nikamwomba vile vile, yule wa pili nikamwomba mimi na rafiki yangu pamoja tukiwa tumepishana sekunde kadhaa, hakutikia yangu akaitikia ya rafiki yangu (mkaka). Bila kupanga nikajikuta nimesema tu "hmmmm mbona kapokea samahani yako na yangu kaiacha?!" .Rafiki yangu akasema "ahhhh we sinimeshakwambia hampendani!!!!?" Mwenyewe nikabaki kusema "I guess you were right" huku nikijisikia mnyonge kwa kuishia kukubali kitu ambacho binafsi hakinifurahishi.

    Kinachonishangaza ni kwamba baadhi ya wanawake katika jamii yetu wanapenda sana kubwebwa (wale waosapoti msemo wa "TUKIWEZESHWA. . . . . " even though wako kwenye position za kujiwezesha wenyewe) , ila wanapomwona mwanamke mwingine amejiwezesha iwe ni kifedha, kielimu, kitaaluma au hata kisanaa wanaMCHUKIA badala ya kufurahi kwaajili yake, au hata kumuonea wivu na kujishughulisha kufika kule alipo yeye.
    Ukiachilia mambo makubwa hayo kuna vile vitu vidogovidogo(Petty stuff) vinavyowasumbua baadhi yetu. Utakuta mtu hata hamfahamu mwenzie ila anasema "Yule fulani namchukia kweli." Ukimuuliza kwanini utasikia " Ahhhh anajisikia sana. Ona anavyovaa/ona hata tembea yake." n.k Yani mtu akivaa kiatu/nguo/panga nyumba/nunua gari ya ghali zaidi basi tabu. Akiwa na mume/mwenzi anaemheshimu, mjali na kumpenda/akiwa na familia inayoendelea vizuri kwa kila namna badala ya kumu-ADMIRE na kujifunza hili au lile toka kwake anamchukia. . .

    Kwanini tunaona/fanyana maadui kwasababu ya jinsia? Yatupasa tujifunze kuchukua yale mazuri tunayoyaona/tamani kwa wenzetu na kuyatumia kama changamoto. Tuyatumie kufika walipo wao au hata mbali zaidi kama wafanyavyo wengi wa kaka zetu.

    Usimchukie mwenzako kwa kuwa na kile unachotamani, acha majungu, umbea na mengine yote yasiyo na faida kisha ujishughulishe. Kama ni bahati kila mmoja amejaaliwa yake, ila hamna ambae inamfuata akiwa amelala, bali kila mmoja anatakiwa kukimbiza yake mwenyewe.

    "Bahati ya mwenzio usinunie. . .tafuta yako".

    Happy woman's day ladies. Be blessed!
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksante sana QoMMU
    Kwanza hongera na pili neno lako kuntu!
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Namshukuru sana mama yangu kwa kunizaa kidume aka beberu la mbegu
    Kila nikifikiria angeniweka kwenye rambo na kunitupa jalalani leo hii sijui ningekuwa sisimizi!
    Pongezi za dhati zimwendee mama angu mzazi popote alipo bila yeye hivi vitamu nisinge kuwa nakula kabisa.
    Na wanawake wengine kuweni na roho ya huruma kama mama angu.
    Mtoto wa mwenzio nae ni mwanao msinyanyase watoto wa kambo wanyanyaseni baba zao kwa kupiga mimba sehemu sehemu mtoto hana kosa jamani ila huyo mdingi ndo mwenye kosa.
    Big up maza
     
  4. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kweli bana, yaani wanawake wakichukia basi wana chuki mbaya sana hata kwa mtoto ambae hana hatia. (hapa naongelea baadhi ya wanawake)

    ofu topik: kumbe leo sikukuu ya wanawake? ndo maana huyu waifu wa jirani kavaa nguo mpya kumbe
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehehe ahsante na karibu mami.
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mama yako ni jasiri Fidel. . .treat her like one.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Lawyer inabidi tuanzishe ka-movement cha kuhamasisha hiyo chuki hata ipungue.

    Hahaha. . .Wewe mbona hukuniletea zawadi kwaajili ya sikukuu?
     
  8. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hii chuki bwana mimi mwenyewe inanishangaza sana kwasababu nilidhani kwa elimu inaweza ikapungua lakini kuna mdada nilimshuhudia ni msomi wa shahada za juu lakini kila nikimpeleleza kiulawyer ulawyer namgundua ana elements za hiyo kitu, sasa sijui hata inatatuka vipi hii kitu?

    Zawadi yako naimalizia kuipulizia pafyum, kaa mkao wa starehe.
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nadhani ni kiasi tu cha kueleweshana kwamba haisaidii. Kama mwenzake anacho, anacho tu. Hata achukie mpaka apate vidonda vya tumbo bado mwenzie "atakua nacho."

    Marashi gani??
    Usikute sabuni ya Ayuu. . .
     
  10. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umesomeka!!
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    Lizzy mambo mengine ni nature huwezi kupingana nayo
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    SI ina maana wengine hiyo 'nature' imewapita au inakuaje?
     
  13. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,948
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Msema kweli usione tabu kumpongeza, hongera mama kwa kuliona hili 99% umeongea mipoint tupu! ila nadhani tatizo hilo ni ktk matendo ya kike hivyo ni ngumu kupatia ufumbuzi wake!
     
  14. pinkmousse

    pinkmousse JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well said! Happy women's day to you!
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,619
    Trophy Points: 280
    Ina maana kuwa na roho mbaya wewe unaita nature?...
    Wanawake wakija kujitambuwa uwezo wao basi wanaweza kuja kuongoza nchi hii
    % kubwa ya viongozi wote wa kuchaguliwa wamewekwa madarakni na wanawake, lakini akigombea mwanamke mwenzao hawamchagui.
    Majizi yote kwenye ofisi za umma ni wanaume, wanawake ni waadirifu sana sehemu za kazi, inapotokea janamke jizi basi ujuwe hapo kuna mwanaume ndiye aliyemshawishi na siyo plan zake binafsi.
     
  16. Wonder Woman

    Wonder Woman Senior Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulichosema ni kweli kabisa bi dada.
    wanawake wengi wanarudi nyuma kimaendeleo sababu ya kuangali au kuonea wivu
    maisha ya fulani . wakati angepoteza huo muda kufikiri kuhusu yeye na yake angefika mbali .

    HAta na hivyo nilichogundua kuhusu sisi wanawake.
    ikitokea shida yeyeto, hata kama tunachukiana kiasi gani wote tuko
    mstari wa mbele kusaidi na tutaongea vizuri tu . ni mimi tu nimeona hilo au ?
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    well.... as some say!! WE ARE BACK TO MEN'S DAYS.... :rant::rant::rant:
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Lizzy!
    Mie nakubaliana na hao wanasosema wanawake hatupendani
    Ni wachache sana wenye roho ya tofauti.
    Ukiona mwenzio ana hiki unanuna - badala ya kujiuliza kapata vipi na mie nifanye juhudi
    Mwenzio akikuzidi unanuna badala ya kuwaza na mie nifanyeje..
    Lakini bado tunapenda na tunasaidiana inapobidi
     
  19. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hao wanawake wa hivyo mnakutana nao wapi? Mie mpaka muda huu bado sijamkuta wa hivyo

    Btw: Sioni uhusiano wa wanawake kutopendana na mwanamke mmoja kutoitikia samahani moja kati ya mbili alizopewa kwa kosa hilo hilo
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,098
    Likes Received: 16,022
    Trophy Points: 280
    Hili mbona limekaa kaa dongo kwa mtu? Ukimwagiwa tindikali usije kulia kwangu....
     
Loading...