Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake wanavyosababisha upungufu wa nguvu za kiume

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Aug 19, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280




    [​IMG]
    Kesi ya wanaume kupungukiwa nguvu za kiume zimezidi kushika kasi, kiasi cha kufanya dawa ya kuongeza nguvu hizo kuwa maarufu na yenye mahitaji makubwa katika jamii.

    Waganga wa kienyeji wamekuwa wakitumia dawa hiyo kama tiba ya msingi ya kuwavutia wateja kwenye biashara zao. Hii inaonesha kuwa tatizo hili ni kubwa miongoni mwa wanaume wengi.

    Hata hivyo, utafiti unaonesha kuwa wengi kati ya wanaume waliowahi kutumia dawa za asili na zile za hospitali kuondokana na tatizo la upungufu wa nguvu za kiume hawakufanikiwa kupata tiba ya kudumu, matokeo yake wamegeuzwa watumwa wa kila wanapotaka kushiriki tendo lazima wabwie ‘kolezo’ la kuwasaidia kuamsha hisia zao.

    Kwa wanaume ukosefu wa nguvu ni jambo linalouma na kuondoa kabisa ujasiri. Wengi kati yao wako tayari kutumia pesa na uwezo wao wote kuhakikisha kuwa heshima ya tendo la ndoa wanaimiliki daima.

    Lakini, watafiti wa masuala ya mapenzi nikiwemo mimi, tumegundua kuwa wengi kati ya hao wanaolalamika kupungukiwa nguvu, hawafahamu chanzo cha matatizo na namna wanavyoweza kuepukana na kasoro hiyo.

    Ushahidi uliopatikana kwa waathirika wa tatizo hili, unaonesha kuwa wanaume wanapokabili upungufu wa nguvu za kiume huishia kujuta na kujilaumu wenyewe bila kutazama upande wa pili wa washirika wao, namaanisha wanawake.

    Zipo kesi za wanaume kujiua au kujinyofoa sehemu za siri kwa sababu ya kushindwa katika tendo. Hali hii inatoa picha kwamba mzigo wa lawama hujitwika wenyewe.

    Dokta Bianca P. Acevedo kutoka Chuo Kikuu cha California, Santa Barbara anasema, wanawake huchangia kwa kiasi kikubwa tatizo la upungufu wa nguvu za kiume, jambo ambalo nami nalithibitisha kwa ushahidi wa kitaalamu ufuatao:

    1: KAULI
    Miongoni mwa mambo ambayo mwanaume hataki kuyasikia yakitoka kwenye kinywa cha mwanamke ni kuambiwa HAWEZI TENDO LA NDOA. Mwanamke akimwambia mwanaume wakati au baada ya tendo kuwa hawezi, atakuwa amemsababishia tatizo kubwa la kisaikolojia ambalo litamfanya aanze kupoteza nguvu za kiume taratibu.

    Msaada unaohitajika kwa mwanamke anayekutana na mwanaume dhaifu kwenye tendo si kumwabia hawezi, bali ni kumtia moyo na kumsaidia kuweza. Wanawake wamewasababishia waume zao upungufu kwa kuwaambia maneno kama haya: “Yaani siku hizi sijui umekuwaje, yaani huwezi kazi kabisa!”

    2 : UJUZI
    Wanawake wengi hasa waliopo kwenye ndoa, wanapuuza ujuzi kwenye tendo la ndoa. Hawajishughulishi kumsaidia mwanaume ‘kuwika’, si wabunifu na watundu, jambo hili humfanya mwanaume husika kushiriki tendo kwa kutegemea kupanda kwa hisia zake mwenyewe, hivyo anapokuwa amechoka au ana mawazo, hawezi kusisimka kwa vile hapati ushirikiano toka kwa mwenzake.


    Pamoja na wengi kutokuwa wajuzi, lakini wapo wengine ambao ni watundu mno kwenye sita kwa sita kiasi cha kumfanya mwanaume ajione kama mgeni wa mchezo.
    Kimtazamo, wanaume hupenda sana ushindi wakati wa ‘kazi’, lakini pale wanapogeuzwa ‘chekechea’ hupunguza uwezo wa kujiamini na kuruhusu hofu kuongezeka mawazoni mwao, hivyo kuwasababishia tatizo la upungufu wa nguvu za kiume.

    Inashauriwa kwamba, mwanamke anapokuwa na uelewa mkubwa wa masuala ya mapenzi hasa wakati wa tendo, asioneshe kiwango kikubwa kwa haraka bali amchukulie mwenzake kama mwanafunzi, asiwe na maneno kama: “Leo nakuja kukupa vitu adimu kuliko vya juzi, hakuna kulala kasi mtindo mmoja.” Kauli hizi huwaogopesha wanaume na kuwafanya wapungukiwe na nguvu.

    USAFI
    Mwanamke anapokuwa si msafi, huweza kumsababishia mwanaume matatizo ya upungufu wa nguvu za kiume. Sote tunafahamu umuhimu wa usafi wa mwili na kero za uchafu wakati wa tendo, hivyo ni wazi kuwa mwanamke akiwa mchafu atamfanya mwanaume apoteze msisimko na uwezo wa tendo la ndoa. Unadhifu wa mavazi ni muhimu sana katika mapenzi.Mashosti: Wanawake wanavyosababisha upungufu wa nguvu za kiume
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nasubiri ya upande wa pili wa shiling.
     
  3. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kumbe Ndiomaana.,......
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    Wanawake wanatupiwa kila mizigo.......

    Vipi kuhusu nguvu za kike?
    Kauli ya mwanaume haipunguzi nguvu za kike? Usafi una nafasi ipi na ujuzi wa mwanaume?
     
  5. N

    Neylu JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Duh...! Kaaazi kweli kweli..
     
  6. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye usafi umemaliza mkuu, kuna wanawake huwa wananuka kuanzia nywele,makwapani, mdomo na kwenye engine yenyewe hapo msisimko huwa unakata kabisa
     
  7. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Pia UCHOKOZI wa wanawake kwa waume zao unawafanya men wakose hamu ya kufanya tendo la ndoa na wengine kuamua kufanya mgomo baridi ambao hupunguza kwa kiasi kikubwa uwezo wa kufanya tendo la ndoa
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    BADILI TABIA, umenikumbusha mtu alishawahi kuja na bandiko hapa mumewe hataki kuoga. Tukamshauri amnyime unyumba, lol.
    kauli za mwanaume na uchafu is a big turnoff
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    hilo la usafi nimeliexperience mkuu...wanawake wananafasi kubwa sana kwenye tendo...
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kuwa ujuzi (uliopungua au uliozidi sana), kauli na usafi husababisha athari za kisaikolojia, lakini tunapojadili suala la sita kwa sita, tusiangalie upande mmoja tu wa shilingi (Kaunga BADILI TABIA).

    Kwa kuwa tendo la sita kwa sita (kuliita tendo la ndoa ni kosa) ni suala la pande mbili, lazima pande zinazohusika zishirikiane kikamilifu ili wote wajisikie raha; vyenginevyo ama humfanya mmoja akose ujasiri au kujisikia mtumwa na kushiriki kwa kutimiza wajibu tu.
     
  11. v

    valid statement JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    somo zuri sana,,,ngoja nisave hii page nimwoneshe pia mwenza wangu
     
  12. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja wakuu yote ni kweli mtupu.
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja! Tena kwa asilimia mia moja!
     
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,863
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Somo zuri!
     
  15. Anne Maria

    Anne Maria JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni kututupia lawama jichunguzeni vizuri matatizo mnajisababishia wenyeweeeeeeeeeeee lol.... kanyweni supu ya pweza na karanga mbichi basi
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmh, akiishiwa nguvu basi tunabaki kula mikate tu.
     
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Lakini sio wanawake Wote Bibie Baadhi yao ndio wanaosababisha Wanawaume kukosa Raha katika Tendo la ndoa munisamehe akina Dada zangu ingawa ukweli unauma nawaombeni munisamehe dada zangu kama nitawakwaza BADILI TABIA
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Mpenzi wako akiishiwa Nguvu za kiume Mwambie amuone Mzizimkavu atampa dawa itamsaidia na atakustarehesha wewe na utaweza kufikia Kileleni......... Kongosho
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. dunia tunapita

    dunia tunapita JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    exactly, hata mwanaume akiwa hivyo na mwanamke anakosa stim bhana

    kwa wanaume jitaidini kuziongeza bhasi kwa tende na mtindi,,,,halo halo
     
  20. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duuu, mwanamke akinuka kikwapa, mdomo na middle east kwishney!! Mzee naye analala fofofooo!
     
Loading...