Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake wa Somalia mashakani

Discussion in 'International Forum' started by Saint Ivuga, Jan 25, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,147
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    Wanawake wa Somalia mashakani

    [​IMG] Großansicht des Bildes mit der Bildunterschrift: Msemaji wa Al Shabbaab, Sheik Ali Mohamud Rage

    Wanawake wa Kisomali wanaoishi katika maeneo yanayodhibitiwa na wanamgambo Al-Shabbaab, wanajikuta katika wakati mgumu kwa sababu ya kuongezeka kwa sheria kali zinazowekwa na wanamgambo hao na kulazimishwa wazifuate.





    Hivi karibuni, Al-Shabbaab walitoa agizo kwa wanawake wanaoshi katika mji wa Kismayu kutofanya biashara za kubadilishana na wanaume wanaofanya kazi kwenye meli zinazotia nanga katika bandari ya pwani ya mji huo.
    Wamewakataza pia kushikana mikono na wanaume mbele za watu, wamewaka kusafiri peke yao, na hawawaruhusu kufanya biashara yoyote wala kufanya kazi ofisini.
    Kiongozi wa juu wa Al-Shabbaab amesema kuwa mwanamke hatakiwi kuonekana yupo na mwanaume kutoka nchi nyingine katika eneo la bandari, na yeyote atakayekwenda kinyume na agizo hili, atakamatwa.
    Al-Shabbaab wapiga marufuku muziki, sinema
    [​IMG]Bildunterschrift: Wanajeshi wa Kisomali wakiwa mafunzoni nchini UgandaNeno Al-Shabbaab lina maana ya kijana katika lugha ya Kiarabu, lakini kundi hili limepiga marufuku mambo yote yanayopendelewa na vijana. Kwa mfano, limepiga marufuku kuangalia sinema, miziki inayosikika katika milio ya simu, kucheza ngoma kwenye sherehe za harusi na kuangilia mpira kwenye televesheni.
    Wanawake wengi katika mji wa Kismayu ni wajane, kwa ama kuachika au kufiliwa na waume zao. Wameishi kwa miaka kadhaa kwa kutegemea biashara ya kubadilisha mboga za majani na matunda, na kupewa mafuta na bidhaa zingine kutoka kwa wafanyakazi melini.
    Akiongea kwa simu na Shirika la Habari la Reuters, Hawa Olow, alisema kuwa, yeye ana watoto watatu na amewakuza kwa hicho kidogo anachokipata kupitia biashara ya kubadilishana bidhaa bandarini, lakini kwa sasa hawezi tena kufanya biashara hiyo.
    Al-Shabbaab wameamuru wanawake lazima wanunue na wavae vazi maalum refu na pana, ambao kundi hilo linatengeneza.
    Vile vile, wanamgambo hawa wamepiga pia marufuku biashara ya mirungi inayotafunwa sana na wanaume na kulewesha kiasi. Mirungi maarufu sana katika nchi hiyo ya pembe ya Afrika. Wanawake wengi katika mji wa Kismayu hujishughulisha pia na biashara hii kwa magendo, lakini wakikamatwa wanafungwa jela siku 20 na kulipa faini ya shilingi milioni moja za Kisomali.
    Mwanamke mwengine, ambaye hufanya biasahra hiyo, ameimbia Reuters kuwa, wakati wa vita walikuwa na maisha mazuri na amani kidogo, lakini sasa hali ya maisha ni ngumu kwa kuwa utawala wa Al-Shabbaab unatoa adhabu kali hata kwa vitu vidogo vidogo.
    Mwanamke huyo amesema Al-Shabbaab wamewaambia wanawake hawatakiwi kufanya shughuli yoyote ile.
    "Kwa kuwa wengi wa wanawake hawana waume, wameachika au waume zao wamekufa kutokana na mapigano, maisha kwa ujumla yamevurugika." Anasema mwanamke huyo.
    Mwanamke haruhusiwi kukaa karibu na mwanamme katika basi na akisafiri lazima asindikizwe na mwanaume mwenye undugu naye.
    Profesa wa Historia katika Chuo Kikuu cha Nairobi nchini Kenya, Abdiwahab Abdi-Samad, anasema katika familia yake wamezaliwa na kukua wakiwa Waislamu na haoni mahala palipoandikwa katika Uislamu mwanamke asifanye kazi. Anasema wanachofanya Al- Shabbaab ni kuchukua nadharia hizo kutoka kwa kundi la Taliban la nchini Afghanistan na wanamgambo wengine wenye itikadi kali.
    "Ikiwa Al-Shabbaab hawataki wanawake wafanye kazi, basi lazima wawape pesa ili familia zinazowategemea ziweze kuishi." Anasema Profesa Abdi-Samad.
    Katika mji wa Afgoye, uliopo kusini mwa mji mkuu wa Mogadishu, ambako Bibi Fatuma Ahmed anaishi, amesema yeye mwenyewe alichapwa bakora mbele za watu na kijana mdogo anayelingana na mjukuu wake kwa kutovaa vazi lililoamriwa na Al-Shabbaab.
    Bibi Fatuma ameambiwa asivae nguo zake za zamani, lakini anasema yeye ni mzee wa zaidi ya miaka 60, hivyo hakuna hata mwanamme anayemtupia macho.
    "Kwa nini wananilazimisha nivae nguo hizi nzito?" Anauliza kwa uchungu Bi Fatma.
    Mwandishi: Fatuma Matulanga/Reuters
    Mhariri: Mohammed Abdul-Rahman
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hivi hawa watu hawana kazi nyingine???
    Shariaaa shariaa....waitumie kumaliza mapigano badala ya kukandamiza wanawake!
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mimi nafikiri hii Somalia ingeunganishwa na Sudan ikawa nchi moja
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nafikiri Lizzy hawa jaama hawana kazi nyingine zaidi ya hiyo this is utterly ridiculous kabisa
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kumbe kwenye uislamu mwanamke haruhusiwi kufanya kazi
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Ili iweje Mkuu!
     
  7. e

    elburliz Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanawake wa kiislam...je hii ni sawa?? oppression and violation of women?? be their mouth piece and save the world!!!
     
  8. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pia AL SHABBAAB wampiga marufuku kwa wanawke kuvaa Bra na pia kama mwanamke alikuwa amekaa kwenye kiti ndani ya Bus akiondoka lazima mwanaume usubiri dakika kumi kabla ya kukalia kitin hicho ili joto la mwanamke liwe limetoweka kinyume cha hapo ni viboko
     
  9. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Samahani Source ni REUTERS
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hivi wapi imeandikwa kwenye Uislam kuwa mwanamke hatakiwi kufanya kazi?
     
  11. n

    ngoko JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lizzy, hawa watu wanajaribu kurejesha maadili yaliyopotea katika jamii hiyo ili pale yatakapokuwa aligned na matakwa ya sharia basi kila mmoja atajikita kujenga taifa kwa kufuata hayo maadili .Kumbuka mmomonyoko wa maadili pia unalitumbukiza tz kwenye huo mwelekeo , maana kila maovu yanayotokea ni wazi ni kutokana na kukosa maadili ..., rejea maneno ya Mzee Kaduma kwenye Kongamano la I la Katiba UDSM .
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ndiyo shariah hiyo, kwa haraka haraka ni kama zaidi ya 50% ya shariah law ni za kumkandamiza mwanamke. KADHIA court.
     
  13. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Ebo!
     
  14. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    That's sharia kudadadeki!!!!:shock:
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Eee Mungu kisikie kilio cha akina mama hawa!

    Wakomboe katika shida hii Baba!

    Amen!
     
  16. d

    damn JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hivi wanawake wanaojifunika gubigubi, baibui huwa wanavaa bara?
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,147
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    hawavai..wanafuata sharia vilivyo
     
  18. BOLT

    BOLT Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi wanaiuwa kila siku
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yani wanashangaza kweli!Badala ya kuwatumia wanawake kufanya kazi nyepesi waendelee wanakaa kuwapangia nini wavae ndani ya nguo zao!
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kitendo cha kumchapa mtu mzima viboko tu sio maadili na sidhani kama italeta maadili zaidi ya kusambaza woga!
     
Loading...