Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Wanawake wa siku hizi wanadeka sana"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mkeshaji, Aug 14, 2011.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Khabari ya Jumapili kwa mpigo,
    Kuna gynecologist mmoja maarufu sana hapa nchini anasema kati ya wanawake 20 wenye umri kati ya miaka 16 – 35 wanaopelekwa kujifungua, 15 hujifungua kwa njia ya caesarean section.


    Bingwa huyo amedai kuwa hiyo inatokana na wanawake wengi wa siku hizi kuwa "wanadeka sana" hasa wakiwa wajawazito.

    Akiwafananisha na wale waliozalizaliwa hasa nyuma ya miaka ya 70, amesema hawa wa siku hizi ni "wavivu" wanapokuwa wajawazito, hawapendi kujishughulisha.

    "Utamkuta mdada mjamzito eti kwa kuwa ana msaidizi/wasaidizi basi nyumbani hashiki kitu, yeye ni kulala tu….wenzao wa zamani walikuwa wanajishughulisha bwana, yaani huwezi kumjua kama mjamzito kwa kazi anazozifanya…mara ataenda shamba, atabeba kuni, akirudi atachota maji, atafua, atapika…ili mradi yupo bize….hata delivery kwao ilikuwa rahisi sana…tena wengi wao waliweza kujifungulia nyumbani, wengine bila hata msaidizi. Hawa wa sasa thubuuutu" alisema bingwa huyo.


    Wadau hii ni kweli..?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa mnataka watu wasideke kwanini?!Nwy hiyo iko mijini tu...vijijini mwendo bado ni ule ule!!
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Na kwanini wadeke?
     
  4. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huenda ni kweli..wanadeka sana bana
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nijue kwanza kwanini mnataka wasideke alafu ntawaambia kwanini wadeke!!
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Lakini Lizzy effect yake ni kubwa kwenye masuala ya reproduction.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kama zipi?!

    Pia unajua effect zinazotokana na kufanya kazi ngumu wakati wa ujauzito?!

    Nipe zote tulinganishe!!!
     
  8. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Si lazima kufanya kazi ngumu Lizzy,
    Walau kujishughulisha shughulisha.
    Yaani hata kuosha vyombo au kupika pia ufanyiwe...!!!!!? Hapana bwana!
     
  9. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeongea wadada wa sikuhizi wamekaa kimapicha zaidi
    kwanza hata huyo anaye pata ujauzito ujue bahati mbaya
    wako kistarehe mno
     
  10. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wanakuwa hawajajiandaa kujenga familia..!
     
  11. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Most of them
     
  12. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mbona mie najidekeza nikiwa mjamzito ila kujifungua napush? sema siku hizi matatizo ni mengi watu wanaona wasirisk
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa huo ni uvivu wa asili hauna cha ujauzito wala mwepesi!!Inabidi na nyie muwe mnawasoma wenzi wenu vizuri kabla ya kuwaweka ndani na kuanza kuendesha wadada wa kazi!!!
     
  14. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br /
    Kujidekeza muhimu mwaya ukijifanya wewe ndio bingwa wa kufanya mikazi unaweza kupata miscarriage. Nimeumwa uchungu wa 1st born nikiwa jikoni napika chapati,2nd born nimeumwa nikiwa najiandaa kwenda kazini lakini bado kudeka kama kawa! Muhimu ni ku do the needful ukiingia leba(ku push).
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    sio sababu ....
     
  16. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    kama unae wa kumdekea sio vibaya kudeka.madeko si ya muda tu,ukishajifungua deko halipo tena.na massage utanifanyia
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    wanadeka mno siku hizi....


    kufua mashine
    kuosha vyombo mashine
    kupika majjiko ya umeme
    ma house girl wawili still....
     
  18. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwanza oa..; mpe mimba mke wako halafu fanya hiyo experiment yako..hasa wakati anajifungua inabidi uwe hospital.uone wakati mkeo anapigana na maisha yake....JF bado ipo..baadaye lete majibu hapa....

    Kumbuka maisha ya ndoa ..siyo "Big Brother reality show" na kumbuka kuzaa sio filamu ya kanumba.. ni Real life.. ni kitu cha kufa na kupona..

    Jiulize swali hili.. utapenda mke wako ajifungue kwa kawaida?.kama hapana.. utapenda mke wako apate operation? na kama ni Yes...utapenda operation unajua wakati anafanyiwa hiyo operation kuna uwezekano anaweza kuongezwa damu?.. na kutokana na magonjwa ya sasa damu hiyo inaweza kuwa sio salama? Uko tayali kuchukua risk hiyo? au utakubali operation kama tu imeshindikana kawaida na kuokoa maisha ya mama?

    Kaa chini na jibu hayo maswali..hapo juu .. basi utapata jibu la swali lako..
     
  19. m

    mary joseph New Member

    #19
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani hivi haujui kudeka ni raha sana labda kam huna mtu wa kumdekea ndo inaweza ikaw ishu
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    post yako ya kwanza tu
    unazungumzia kudeka...
    huko kinondoni unae wa kumdekea lakini?lol
     
Loading...