Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake wa mjini Mbeya na Mkorogo

Discussion in 'JF Doctor' started by mfianchi, Nov 13, 2009.

  1. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Salaamu naam nipo Mbeya mjini kama wiki moja sasa ,kwa hakika nimeshtuka sana kuwaona akina dada,mama wengi hapa mjini wamejichubua ,ukiangalia kwa asilimia kati ya wanawake 10 utakaokutana nao 7 wamejichubua ,hata wanawake watu wazima kwa kweli nimefadhaika sana na hali hiyo sijui ni kutoelewa madhara ya tokanayo na kutumia hizo dawa au ndo wenyewe wanaona ni fashion nashindwa elewa,pia kitu kingine nilichoona ni kuwa mkoa wa Mbeya ndi kitovu cha madawa ya kuharibu ngozi wenyewe wanaita vipodozi ,kwa kuwa mkoa unaopakana na nchi za Malawi na Zambia nchi ambazo hivyo vipodozi hupitia naona ndio sijui imekuwa sababu ya hawa mama na dada zetu kutumia hiyo mikorogo,ukiangalia hizo sura zilivyosinyaa na mtu kuwa na rangi mbili yaani usoni mweupe na miguuni mweusi,pia wengi wameota ndevu loh!.
    Jamani dada na mama zangu wa Mbeya hiyo tabia tuiache ,urembo sio mkorogo,mikorogo ina madhara makubwa huleta kansa !
    Loli nswigile mwe !
     
  2. k

    kamaghe Member

    #2
    Nov 13, 2009
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nafikiri nilikuwa peke yangu katika kushangaa hilo. itabidi elimu itolewe kwa watu hao.na pia kukataza matumizi ya vipodozi hivyo maana wengine wanaungua kama wamechomwa na mafuta ya maandazi
     
  3. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Jamani hata mimi nawasikitikia,hayo unayosema ni kweli kabisaaa,Mbeya inaongoza kwa wamama wanaojichuna.Halafu utakuta wengi wa wanawake hao wana ndevu,sasa pata picha mkorogo na ndevu itakuwaje.
     
  4. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wape pole
     
  5. GP

    GP JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    jamani kwa asili mbeya kuna baridi kali, na asilimia ya watu wengi ni weusi, hivyo nao wanautaka weupe wafanyaje sasa?
     
  6. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    dada zetu wa Mbeya- Mwe Fiki?
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Siamini, mpaka mpwa Geoff aje anithibitishie. Yuko vekesheni maeneo hayo. I hate mikorogo. Wanawake natural huwa nawapendaga sana, ni vile tu wao hawajui.
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Huo ni ukweli,yani umesahau tukitoka Swanga huwa tunapitia mbeya kusalimi wajomba??Na mie nimekulia kwa wajomba hapo mbeya,halafu nikabahatika kuukwepa mkorogo.
     
  9. GP

    GP JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    we si umemuona hata bahati bukuku?, hakua vile yule, weupe kaununua ule.
     
  10. GP

    GP JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ZD wewe ni wa huko?
     
  11. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    yeah! That much I know! Si ndio maana nakupendaga? Au bado kujua?
     
  12. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Najua sana,ila bado sapraizi nidhibitishe zaidi.
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yeah juzi juzi nilikuwa vekesheni huko MBY dah si unajua mtu mweusi akijichubua anakuwa mbaya balaaa niliona wengi wanawake wamepaka au kunywa vidonge vya kutaka weupe hawajui siku hizi mablack beauty ndo wapo kwenye soko!
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Ila suprise haitahusisha chochote kinachohusiana na uharibifu wa ngozi!
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kale kausemi cha Juu fwanta chini Pwepsi bado kanaendelea
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Mpwa leo umeamka vizuri. Safari hii nimekugongea thenks. Kathibitishe.
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Aliye jichubua mie nasikiaga kinyaa utafikiri nyama live pwaa
     
  18. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Madhara ya kupakana na Malawi na Zambia. Vipodozi vingi vinatokea Zimbabwe na kuingia Mbeya kupitia boda ya Kyela (Malawi) na Tunduma (Zambia). Wafanyabiashara wengi wa Mbeya wanafanya biashara ya vipodozi na kwenda nchi hizo kununua na kuwamwagia dada zetu pale Mwanjelwa (kama bado ni soko).

    Pia tatizo madreva wengi wa transit trucks (wajaluo) wanapenda mabinti weupe, na mabinti wa Mbeya ili wawachune hawa madereva kiraisi inabidi wajichubue. Si mnajua mwisho wa siku 'the end justifies the means'!!

    Hivi hili suala la kwamba wanawake weupe ndo wazuri ni la kweli wadau????
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah leo najihisi kama sio mm vile maana sijielewi elewi.
     
  20. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    mie hakuna mtu anaenitia kinyaa kama mtu kuonekana uso mweupe, shingo njano mikono meusi, hivi kwanini hawatukuzi uumbaji wa muumba wao?halafu na wanavyobabuka cjui ungua mashavu na hizo cjui ni cream...kwa kweli wanachukiza basi tu hawajijui.
     
Loading...