Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake ovyo bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kisendi, Nov 16, 2011.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Napinga kabisa suala la kupongeza wanawake wanapopata fursa za juu. Tuwapongeze wanapodeliver quality service kwa umma mpana wakishashika nafasi hizo. Nasema hivyo kwa sababu ya kinachotokea bungeni hivi sasa. Kama mnafuatilia bunge kwa makini, kama mnafahamu unyeti wa mswada wa Mabadiliko ya Katiba uliolazimishwa kusomwa bungeni kwa mara ya Pili badala ya mara ya Kwanza, na kama mmefuatilia na kuona mchango wa wanawake wengi tena wenye madaraka wanavyotumia nafasi zao hizo kukandamiza sauti na matakwa ya wananchi, basi utaungana nami kwamba badala ya kuwapongeza wanawake hao watatu, tujitokeze hadharani kusema wazi kuwa wanawake walioko bungeni tuliodhania watasimama kulivusha taifa, wanaliangusha taifa!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    wale ni wabunge wa viti maalum baada ya kutoa 'vitu maalum'
    unategemea nini?
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Akili za wanawake 2 ndio sawa na mwanamme 1 kitabu cha dini kilishabaini hayo karne nyingi zilizopita
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    .
    Mhubiri 7:26-28. Inasema katka wanaume elfu alionekana mmoja tu, lakini katika wanawake wooote hakuonekana hata mmoja. Maana yake ni nini basi? Mwanamke; piga ua galagaza ni tegemezi. Hakuna namna unayoweza kufanya liwe vinginevyo.
    .
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    anna makinda na anna chelango malechela ndio hovyo kabisaaaaaaaaaaa
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,108
    Likes Received: 11,355
    Trophy Points: 280
    Jopo hili la wanawake linalozamisha taifa bungeni ni Anna kilango na michango wanayoitoa inadhihirisha hawana msaada wowote na wanawake wenzao wanaoteseka kwa kupigwa virungu sokoni na mgambo, hawana msaada kwa wanawake wanzao wanaojiuza kwa ugumu wa maisha, hawana msaada kwa wanawake wenzao wanaoteseka kuchambua maharage kwenye mashamba ya wawekezaji kwa ujira wa tsh.500 kwa siku, hawana msaada kwa wanawake wenzao wanaoteseka magerezani bila taulo za kike kwa miaka mingi sasa,hawana msaada kwa wanawake wenzao wanaoteseka kwa kazi za uhouse girl kwa mshahara mdogo sana wa 'from hand to mouth'.
    Wabunge wanawake wa CCM ambao walitegemewa kuwawakilisha wanawake wenzao bungeni wamegeuka mawakili wa mafisadi kwa kutetea mamlaka makubwa kwa raisi ambayo dhahiri ndiyo yamelipeleka taifa pabaya kwani rais amekuwa na nguvu iliyopitiliza kwa kiasi cha kushiriki na kutetea ufisadi unaosababisha maisha magumu kwa wanawake wenzo na watanzania kwa ujumla.
    Anna Kilango,juu ya mchakato huu wa mswada wa katiba umejichoresha mbele ya wapiga kura wako.
     
  7. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1) wanaume sio hovyo bungeni?
    2) Waliowawaandalia mazingira hao wanawake hao kuwepo bungeni ni hovyo zaidi

    mix with yours
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wanawake wa kweli walikuwa wakina Lucy Lameck, Sophia Kawawa sio hao wana-manapisho. Awamu hii iwe mwisho, 2015 hakuna viti maalum.
     
  9. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kama kuna kundi nlilolishangaa ni la wanawake,yaani wako stupid sana,hapa ndio mahali wangeonyesha maana ya wao kuwa bungeni ila wamegeuka vitumio.
     
  10. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kiwete ndo hovyo no.1
     
  11. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,799
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    hawa ni mama zetu wayaache ya kiumeni waendeleze ya kuongeza dunia tu. Ndio maana ambao wengi wako bungeni ndoa zao zinamatatatizo kwa kuwa walitoa vitu maalum wakapata viti maalum. Hapo mje mseme Rais awe Mwanamke wakati ya Makinda mnayaona
     
  12. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mimi sikatai wanawake kupewa vipaumbele bali ninachokataa ni kumpa mtu cheo kwa kuwa ni mwanamke bila kujua kama anaweza kuifanya kazi!
    Wangekua wanashaurika ningewashauri hizo nafasi wasichague wao ati kuwa mwanamke fulani apewe cheo fulani kama walivyofanya kwa huyu bibi makinda maana anatuaibisha wanawake wenzie.......
    heri wangeitangaza hiyo nafasi alafu agombee na wanawake wenzie wenye akili na uwezo hata na wanaume!
    angekua anafaa angepata tuu na angekosa ni kwamba hawezi........
     
  13. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumezidisha kuwapendelea kila mahali, ndio yatutokee puani sasa. Mi nadhani hata hivyo viti maalum visiwepo havina mana yoyote.
     
  14. A

    Ame JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,735
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Hasa ambaye haja olewa ama kaachika huwa hana confidence kabisa...Wanawake bila wanaume huwa hawana maamuzi yaliyo simama maana ameumbwa kumfurahisha mume wake. Nyuma ya mwanume aliyefanikiwa yuko mwanamke lakini mbele ya mwanamke asipokuwapo mwanaume aliyefanikiwa (mwenye maamuzi sahihi) dunia yote huanguka. Hili lilithibitishwa na Adam alipokubali kuongozwa na Hawa.
     
  15. M

    MWANIKO Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wanawake 50% ikifikiwa ktk uongozi wa nchi hii,tanzania itakufa.
     
Loading...