Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake Ni Wasanii?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PakaJimmy, Jul 31, 2009.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Awali nilikuwa naambiwa, lakini baadaye nikaja kuhakikisha kwamba Wanawake pindi wawapo wajawazito huwa wasumbufu saana, na wanadeka ajabu!

    Mwanamke mmoja akaja kunambia kwamba huwa wanafanya hayo mambo makusudi, maana ni nafasi yao ya pekee ya kutesa, kuomba kila watakacho, na kuwaonyesha mabwana zao kwamba ile shughuli ya kubeba mimba ni ya pekee, maana wanajua kwamba wanaume hawana uzoefu, na wala hawatakaa waijue!

    Ni kweli mara chache huwa wanaumwaumwa, lakini asilimia kubwa huwa ni matatizo ya kupangwa na yanaandaliwa na kupikwa kitaalam!

    Je wanaJF, tudhibiti vipi hii hali ya kuonewa na hawa raia wa kike?

    WoS,Nyamayao,Penina na wengineo, kwanini mnakuwa wasanii kiasi hicho?
     
    Last edited: Jul 31, 2009
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Jul 31, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Usiwahukumu kabla ya kuwasikiliza kwa kuwauliza mbona wanakuwa wasanii?
     
  3. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwakweli sidhani kama wanafanya makusudi wote, lakini wachache nadhani wanapanga lakini asilimia kubwa ni kweli khali ile inawafanya wanafanya mambo ambayo si ya kawaida
     
  4. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Usanii tu
     
  5. M

    Msindima JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wewe PakaJimmy ulifanya utafiti kabla ya kuandika hii thread? Au umecollect data kwa huyo aliekwambia nakuamua kupost huku kabla hujatafuta wanawake wengine na kuwauliza? Hivi nikuulize mfano labda mke wake ameambiwa na dr apumzike kipindi chote cha ujauzito asifanye kazi ngumu na ukiangalia kweli unaona kabisa hali yake haiko normal utasema ni usanii? Complication za mimba zinatofautiana kwa kila mwanamke waweza kuta mimi nikiwa kwenye hali hiyo siumwi na ninaendelea na kazi zangu mpaka naenda kujifungua je hujawahi sikia wengine wanaumwa mpaka anakua chini ya uangalizi wa dr sasa hapo utasema ni usanii? huyo aliekupa hayo maelezo yawezekana yeye huwa ana-act kuwa ni mgonjwa pindi awapo kwenye hiyo hali ili tu amsumbue mumewe.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Msindima,

    Nadhani umesoma harakaharaka thread hii!
    Nilichosema ni kwamba asilimia kubwa huwa wanafanya hivyo na si wote.
    Kuna Exceptional cases za wanaoumwaumwa na wale wanaokuwa 100%bed-rest.

    Kuhusu kufanya utafiti hadi kufikia hapo, unless wewe ni mtu unayetoka sayari ngeni, ndo unaweza ukawa hujakutana na hali hii! Lakini kikawaida, sisi tunaona huku maofisini jinsi wanawake wajawazito wanavyopanga saundi kwa waume zao!

    Pia swali bado linakuja palepale, je watu hawa watadhibitiwa vipi?
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    kuna wengine akisikia harufu ya ubwabwa anakasirika, akiona mtu ana pembua mchele anatishia kuumwaga. wapo wachache ila wengi huwa hali zao zinawafanya wanakuwa hivi

    wenye ujauzito wa kwanza huwa wasumbufu sana
     
  8. M

    Msindima JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Umenichekesha kweli,hata mimi niko ofisini lakini sijawahi kukutana na mazungumzo kama hayo ya wanawake wanaopangia wanaume wao sound,na wanawake wenzangu wote ninaofanya nao kazi sijawahi kumsikia akiongea hayo maneno,utakuta mtu ni mjamzito na anapiga kazi mpaka siku ya mwisho,sasa hao wanowapangia sound waume zao nadhani kuna kitu labda hawakukipata kabla ya ujauzito kwa hiyo anapopata ujauzito anaona hiyo ndo opportunity ya kupata hivyo vitu.

    Kuwadhibiti sijui kama inawezekana labda mume husika ajue hapa napigwa changa la macho hapo anaweza kudhibiti hiyo hali.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    He,
    Hivi kumbe na wewe ni mwanamke Msindima, Ha ha haaa!

    Nisamehe, lakini huo ndo ukweli!

    Mnadekedeka sana nyie kipindi hicho na mnakomoa.....`nitumie tax, siwezi kupanda dala2......mi nimeshindwa kula ugali..... wadogo zako wananiudhi, si waende kijijini?......bwana tafuta nyumba nyingine, hii imenichosha.... na mengine meeengi!

    Usipotimiza mnanuniana wiki!
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Huyo aliyekuambia, ana lengo gani na wewe au mwenzio?
    Asikuambie mtu, kubeba tumbo miezi 9, kutaabiika kipindi chote hicho, kukosa usingizi hadi asubuhi hasa miezi 3 ya mwisho, kusikia kichefuchefu miezi mitatu au minne ya mwanzo mfululizo, heartburn, pressure, kuvimba miguu na mengine mengi... ambayo kila mama mjamzito anayapitia, ukiacha matatizo mengine makubwa.... hapo bado hujafikia kilele yaani uchungu na kujifungua.Sasa wewe pata picha, unapoumwa malaria siku mbili tatu tu unakuwa hoi..... bado wanawake wanajifanya? USANII??? JIBU UNALO MWENYEWE.
     
  11. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hi siyo kweli kuna jamaa yangu alipata hiyo mimba ya kwanza hakuwa na tabia ya aina yoyote si yakutapika wala kuchagua vyakula au kutopenda hata kumwona mumewe.

    Kwa hiyo inategemeana tu na huyo mubeba mimba.
     
  12. M

    Msindima JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mmhhh PakaJimmy sio wote kaka wanaodeka na ukiona hivyo jua tu ana lake jambo eti ndugu zako waende kijijini elewa kuwa alikuwa hawapendi sasa ndo amepata kisingizio cha kuwaondoa ndugu zako,umenikumbusha dada mmoja alikuwa jirani yetu alipopata ujauzito si akaanza madeko mume wake akitoka kazini ooo unanuka jasho kaoge ... kaoge, baba wa watu anaenda kuoga,mara nataka hiki baba wa watu akawa anajitahidi kumtimizia kila alichokua anataka,yule baba siku moja nadhani alikuja kugundua ni usanii si akaamua kutembeza kichapo tangu siku hiyo hakusikia tena oo unanuka mara kaoge ndo ikawa mwisho wa vimadeko madeko.
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    WoS

    Unadhani kila mwanamke ni lazima anayapitia yote hayo?
    Si wote, maana wanawake wengine anakuwa mjamzito, lakini watu wengine wa nje mtakuja kujua siku mnaambiwa amejifungua!

    Na hayo matatizo mengine makubwa ni yapi? Si uyataje?

    Maumivu ya Homa kwa mwanaume ndo unayafananisha na hali ya ujauzito?
    Hivi kwa vile Ujauzito ni miezi 9, basi ndo inaonekana shida kubwa kwenu nyie akina mama, hv hamjui sisi wanaume tunakuwa na matatizo ya miaka nenda rudi?
     
  14. F

    Froida JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Mwanamke anaposhika ujauzito kuna kuwa na mabadiliko katika chachu za ke za mwili haswa zile zinazolinda na kukuza mtoto anapokuwa tumboni nazo zinaitwa eastrogen na progestrone, hasa katika hatua ya mwanzo wa mtoto kujitengeneza katika zile wiki kumi na mbili za mwanzo .huko kwenye ubongo pia kunako hifadhi chachu za kunusa na hmu ya chakula nako kunakuwa na mabadiliko kutokana na chachu hizi mbili nyingine kuongezeka kutema na nyingine kupungua ,kunakuwa na hali ya kupata magonjwa ya asubuhi chefuchefu na kutapika tapika kila wakati,na mwili kulegea na kujisikia vibaya.

    Mtoto anapokuwa wakati mwingine anaweza kukandamiza mishipa mikubwa inayopeleka damu kwenye viuongo hasa nyonga ,miguu na kifua na ubungo kwa hiyo kuna wakati wanashindwa kulala vizuri,kukaa hata kutembea na wakati mwingine pressure ya mimba inapanda inayoweza kuleta kifafa cha uzazi.
    Ni vizuri wanaume wakajua mambo mengi yanaletwa kwa sababu za kibaolojia na wanawake wengi huwa wanavumilia sana na ndio maana wengi haswa wale wafanyakazi na wakulima au wanawake wa vijijini hujitahidi kuendelea na kazi zao kama kawaida japo kwa kujishurutisha mno kwani miili yao inakuwa haina afya nzuri sana kutokana na mabadiliko ya mtoto tumbonina chachu(hormones) za mwili kuwa katika hali ya kulinda mtoto na kumkuza akiwa tumboni
    wapendeni wake zenu wanapokuwa wajawazito,shika shika tumbo laza sikio lako tumboni mkumbatie mama hii ianasaidia sana mtoto kupata taarifa akiwa tumboni mama akifurahi mtoto anafurahi pia.hii inapelekea mtoto kuzaliwa na afya njema.
     
  15. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    heshimu kila mwanamke isee, ile safari cdhani kama kuna mtu anaweza kuifoji, mngejua shida/mateso tunayopitia ucngeyasema haya,kumdekea mr wangu mpaka msimu wa mimba tu?
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ...inawezekana ukweli eeh?

    ...iweje mtu adai hindi la kuchoma tena saa sita za usiku? mbaya zaidi ukimshawishi asubiri mpaka majogoo anaangusha bonge la kilio!...
     
  17. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    sorry Paka umeoa?mana uckute tunamuelewesha mtu kama Fidel hapa hatutaelewana.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ...ndio maana manesi huwashushua wale wanaojifanya 'too posh to push!'...
     
  19. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Niliwahi kuambiwa kuwa mwanamke akiwa na ujauzito anakuwa na mambo yafauatayo
    1. Kumpenda mumewe, yaani kila saa anataka akae nae
    2. Kumchukia sana mumewe, yaani saa nyingine anatamani hata kummeza, hataki kabisa kumuona, ila akitoka tu mbele ya macho yake anasikia kummis
    3. Kumpenda mtu mwingine yeyote sasa kasheshe pale anapompenda mwanumme mwingine wakati anamchukia mumewe halafu ukute mume hana hili somo, patachimbika
    4. Kama alikuwa na mtoto mwingine anaweza kumchukia pasipo sababu au kumpenda pasipo sababu (hii mimi nimeishuudia live, jirani na home when i was 17 yrs old)
    5. Mengine ni yale ya kula aina fulani ya vyakula na vingine kuvichukia

    Nawasilisha
     
  20. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waambie binamu
    Ila matatizo ya kutafuta pesa na siyo ya kijinsia, tueleweke kwa hilo hasije akatokea MwanajamiiOne hapa akauliza matatizo gani, nimeshaweka clear Nyamayao maana na wewe huchelewi kuuliza dada
     
Loading...