Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake na kisirani cha ujumbe wa simu…………………..!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jan 30, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Mwanaume anapotuma ujumbe wa simu kwa mpenzi wake, akimwambia kwamba, hataweza kutimiza ahadi ya kukutana naye jioni kama walivyokubaliana, kwa mwanamke tafsiri itakuwa nyingine. Wataalamu wa tofauti ya mawasiliano kati ya jinsia wanasema, mwanamke mara nyingi, tafsiri yake kwenye ujumbe wa simu ni tofauti na mwanaume. Kwa sababu ya kuishi kwa hisia na kugusika kirahisi zaidi, mwanamke hutafsiri kauli kama hii ya maandishi ya kutomudu kutimiza ahadi, vingine kabisa.

    Mwanamke hutafsiri kwamba, ameambiwa, ‘nimepata mwanamke mwingine ambaye nadhani ndiye anayestahili kutoka nami jioni hii.' Hilo ndilo litakaloenda kwenye akili ya mwanamke, mara baada ya kupokea ujumbe wa maandishi. Siyo kwamba, atafikiria hivyo moja kwa moja, bali kuna kitu, huko nyuma kabisa ya ubongo, kitakuwa kinamwambia, huyo mwanaume ana mtu mwingine. Kwa mwanamke, kuna tofauti, kwani mwanamke huishi kwa hisia, hivyo, sauti kwake hufanya tofauti kubwa. Kuna wakati, ujumbe halali kabisa kutoka kwa mwanaume unaweza kutafsiriwa kwa njia ya ajabu sana na mwanamke.

    Ujumbe wa maandishi kwa mwanamke unaonekana kama kitu kikavu sana, ndiyo maana unapata tafsiri isiyo sahihi. Wakati mwanaume anaona ni sawa tu kutuma ujumbe wa maandishi, mwanamke anajihisi vizuri kupigiwa au kupiga simu. Kusikia sauti kunamfanya ahisi ukaribu na hivyo uhakika wa uhusiano na mwanaume.
    Na ndio maana ni rahisi kwa mwanamke kumpigia simu mpenzi wake, kuliko kumtumia ujumbe. Kwa mwanaume ujumbe na kupiga simu ni sawa tu. Mwanamke na mwanaume wanatofautiana kihisia.

    Ukweli ni kwamba mwanamke hugusika kirahisi kuliko mwanaume, na hivyo, hupenda kukagua kila jambo au mwenendo wa mwanaume. Kwa hiyo kitu kama mawasiliano rahisi ya simu kimesaidia sana kupanua wigo wa maendeleao kwa njia mbalimbali, lakini, kwa pande mwingine kimewaletea wapenzi kisirani.
    Inakuwa tamu na nzuri pale mwanamke anapopokea ujumbe usemao, ‘ninakupenda honey' au ‘tutaonana muda mfupi ujao' lakini, siyo anapopokea ujumbe usemao, ‘nitachelewa kurudi, kuna kazi za ziada.' Kama nilivyobainisha, wanaume hupenda kutuma ujumbe, kuliko kupiga simu, kwani hutaka kusema wanachotaka kusema, basi.

    Lakini wanawake hupenda kuzungumza badala ya ujumbe. Kuzungumza huwapa hisia za ukaribu wa kihisia na hivyo kunapokosekana, ikatumika njia ya maandishi, huhisi kuwa ujumbe uliotumwa haukutiliwa maanani.
    Badala ya kutuma ujumbe kusema, hataweza kutimiza ahadi, mwanaume angetakiwa kupiga simu. Hata kama hatakuwa kazini bali kwa hawara, akipiga simu, mashaka kwa mpenzi wake huwa madogo, kwani atahisi kujali, kuliko kama angetuma ujumbe. Wanawake wanapaswa kujua kwamba wanaume hawaamini sana katika hisia kama wanavyoamini wao.

    Ndiyo maana siyo ajabu kwa mwanaume kutuma ujumbe wa simu kumjulisha mpenzi wake kwamba amefiwa na baba yake. Hapa mwanamke anaweza kushangaa sana kwamba, inakuwaje mtu afiwe na baba yake na amtumie ujumbe tu, badala ya kupiga. Hii ni sawa na taarifa ya kulala nje ya nyumbani.
    Mwanaume anaweza kumtumia mkewe ujumbe wa simu kwamba, hataweza kurudi nyumbani kutokana na kazi za dharura ofisini, kwa mwanamke, jambo hili ni kubwa na lingepaswa kupigiwa simu ili wapenzi wazungumze. Kwake sauti ina maana ya kujali zaidi, hivyo kuonesha kwamba, mtu amelichukulia jambo kwa dhati. Kwa mwanaume, taarifa ni taarifa, bila kujali imetolewa vipi.
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Anko inakua tamu akikupigia simu kama unavyosema SMS inaonyesha unaibiwa.
     
  3. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu nimekukubali isha nitokea
     
  4. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu leo ndio umenfumbua macho kuna chick alikuwa anazengua nikamtumia mesage kama amenichoka aniambie yeye akajibu bila kufikiri kumbe mwanaume nilshahamua kusepa.alvyonijibu kwa txt nikadhani anamaanisha kama mimi.nikamuaga kwa txt baada ya wiki c akarudi analalamika sikumpgia simu so akuamini mesage alitaka tuongee au tuonane face2face.nikamwambia maji yashamwgika kilichopo apge deki
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Nadhani hii kitu ndiyo inatusumbua wengi!! Unafanya kitu ukidhania mwenzako atakuelewa kumbe ndo umechokoza moto!! Ahsante Mkuu kwa ujumbe na darasa zuri.
     
  6. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    loh ukweli mtupu huu aisee.
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ntarudi badae.
     
  8. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Naomba uedit pale kwenye mstari unaosema'' Mwanamke anaweza kumtumia ujembe mkewe'' ili usomeke vizuri mkuu
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi acha wewe, mbona mie napenda msg kuliko kupigiwa?
    tena akiniambia amebanwa huwezi kuja imekula kwake, maana napanga ratiba mpya, nitanuna tu kama akichelewa kuniarifu kuwa hawezi kuja, ila akiniarifu mapema kuwa ameahirisha uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii atanikuta movieeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jan 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hapa kuna ukweli kabisa..
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Nenda na usirudi maana haikuhusu......................
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Lakini kiroho kitakuwa kinakuuma kwa mbaaaali......................
     
  13. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #13
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kumbe na wewe uko hivyo eh!
     
  14. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Heshima yako baba,asa mbona malalamiko yangu kwa mkweo ndio umeyaanika hapa?!ila nashukuru coz alikuelewa na sasa anaipigia cm mpaka raha!
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Uthibitisho tayari!
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Habari ya w/end Canta?
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Nilimshauri namna ya kuku-handle kwa makini, nashukuru kama amejirekebisha sasa....................
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kumbe hii ndiyo ID yako.................. nashukuru kukufahamu........................LOL
     
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    We mzee wewe kwani ulikua hujui?
     
  20. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #20
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa nafanya uchunguzi yakinifu ili kuthibitisha kama niko sahihi.....................Nimefurahi sasa nimekufahamu.
     
Loading...