Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake: Mkitukubalia kirahisi thamani inashuka…….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jun 6, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Wanauchumi wawili David Anderson na Shigeyuki Hamori wanasema kwamba wale wanawake ambao wanapotongozwa kwa mara ya kwanza huwa wagumu hata kama wanapenda, huwa wanaonekana kuwa na thamani kwa wanaume wanaowafuata ukilinganisha na wale ambao huwa hawana kujivuta –vuta kwa aina fulani. Wanauchumi hawa hata hivyo huenda hawajui kwamba jambo hilo lilikuwa linafanyika kwa miaka mingi huku Afrika. Kwa mila za Kiafrika mwanamke hatakiwi kumkubalia mwanaume kirahisi, hata kama anampenda. Hata katika mafunzo ya unyagoni wasichana huwa wanafundishwa kuwa ‘wagumu' wanapofuatwa na wanaume, bila kujali kama wanapenda au hawapendi. Hali hiyo ndiyo ambayo impelekea wanawake wa Kiafrika kushindwa kuwaambia kwanza wanaume kuwa wanawapenda, badala yake husubiri kwa maumivu hadi pale wanaume wanapowaambia.

    Wataalamu hawa wanaunga mkono mila zetu za Kiafrika kwa kusema kwamba, iwe ni Ulaya, Asia au Afrika, mwanamke kukubali haraka ombi la mwanaume huwa kunashusha hadhi ya mwanamke huyo. Wanasema hii ni kwa sababu kwa asili watu huwa wanahisi kwamba, bidhaa ambazo ni adimu au zenye bei kubwa huwa ndizo zenye thamani zaidi. Hisia kama hizi haziishii kwenye bidhaa, bali huenda hata katika uhusiano. Kwa mfano unapokwenda dukani kutaka kununua bidhaa fulani ambayo huijui vizuri, kigezo kitakachokuongoza kwenye kujua ubora wake kinaweza kuwa bei. Ile ambayo itakuwa na bei kubwa, itakushawishi kwamba ndiyo imara zaidi. Kwenye suala la mwanamke kufuatwa na mwanaume, wataalamu hawa wanasema mwanaume huwa anaangalia kitu ambacho naweza kukiita, ‘kiwango cha uwanauke' wakati akimtaka mwanamke kwa mara ya kwanza.

    Kama mnunuzi wa bidhaa anavyoongozwa na kiwango cha bei kukadiria ubora wa bidhaa, mwanaume naye huongozwa na ‘ugumu' wa mwanamke kutambua kwamba mwanamke huyo ana thamani au urahisi wake kutambua kama hana thamani. Hata hivyo inatahadharishwa kwamba mwanamke anapokataa kwa sababu tu ya kulinda thamani yake, lakini akiwa anapenda, awe na kiwango. Kukataa kwa namna fulani kunaweza kuwafukuza wanaume kabisa hadi mwanamke kudhani ana nuksi………….
     
  2. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mtambuzi hayo mambo ya analogue! cku hizi ni kubonyeza batton na kusonga! waeza zungushwa miaka na ukakuta beseni vilevile au masewage yanayofura! na ukapewa ndani ya wiki lakini kitu kinavuta kama volcano na bado mile gauge inasoma 50! we babu mtambuzi wewe, shaurilo! sijui na mababu wenzako kama wakina DC, asprin nao wako hivi au ni wewe tu! lolest!
     
  3. MASELE

    MASELE JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 638
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu thamani ya mwanamke ipo pale pale haijarishi kakubali mapema au la
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Tunashukuru sana kwa hii habari
    Nina swali na wale wanawake wanaowadondokea wanaume na kutupa ndoana inakuwaje hahaha baada ya kukubaliwa anatakiwa aanze kumzungusha njemba huyo aliyekubali nafasi hiyo?Njemba si anaweza kukata kamba Mzee Mtambuzi inakuwaje ?:confused2:
     
  5. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hiyo nayo Shughuli!
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nimeshasema hata kuzungusha pia kufanywe kiakili, sio kwa kutweza, maana wapo wanaume ambao hawana subira, wakizungushwa mara mbili wanakata kamba.....................
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Kati ya mabara ambayo nimewahi kufika hapa duniani, nadhani bara la Asia linaongoza kwa wanawake wake kuwa wagumu sijui ndio wanafuata sana mambo ya mila au....
     
  8. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #8
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hata kama ni kwa kubonyeza kufanywe kiakili, unadhani ni mwanaume gani atamthamni mwanamke aliyemtongoza siku hiyo hiyo na kumega siku hiyo hiyo........."kahaba....!"
    Labda kama unazungumzia ... "one night stand..." lakini kwa mwanaume anayetaka serious relationship, lazima atajiuliza, "kama mimi kanikubalia kirahisi namna hii, je keshawakubalia na kumegwa na wanaume wangapi...?"
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Jamani kuna wanamme wa kudengulia, na unaweza 'play hard to get"

    Kuna wengine, kabla hata hajaongea umeshasema 'Yes'

    haya mambo ya kudengua inategemea na aina ya mwanamme pia lol

    Yaani unanishauri nimdengulie fulani? Thubutu!
     
  10. S

    Safhat JF-Expert Member

    #10
    Jun 6, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsnt kwa ushaur.ntaufuata..
     
Loading...