Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake Malawi watishia kuandamana uchi

Discussion in 'International Forum' started by EMT, Jan 18, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Wanawake nchini Malawi wametishia kuandamana uchi kama "wamachinga" wa huko wataendelea kuwanyanyasa kisa kuvaa suruali, miniskirts na leggings. Bado haijajulikana ni kwa nini hasa Wamachinga hao wanawavua wanawake nguo lakini inasemekana kuwa wanapinga kuondolewa kwenye mitaa wanayofanyia biashara zao.

    Lakini wengine wanadai wamachinga hao wanawavua nguo wanawake kwa sababu kuvaa suruali, mini-skirts na leggings kunadhalilisha wanaume. Pia wapo wanaodai wanafanya hivyo kupinga utawala mbaya wa Rais Bingu wa Mutharika. Wanadai kwa vile utawala wa Mutharika umepiga marufuku maandamano ya amani hawana jinsi ya ku-express jinsi utawala wake ulivyo mbovu zaidi ya kuwavua wanawake nguo.

    Hadi mwaka 1996 ilikuwa marufuku kwa mwanamke kuvaa suruali nchini Malawi. Baadhi ya wanawake wamevuliwa nguo na hao wamachinga. Pichani mmoja ya wanawake ambaye alivuliwa suruali kwenye hiyo kampeni ya wamachinga inayoitwa "anti-trouser and mini-skirt campaign to ladies"

    [​IMG]
     
  2. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Duhu, wamalawi hawaishi vituko!
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    duh hii kali nyingine...
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hii ni kali
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    mama yangu

    huyu askari wame mkamuzu banda nini?

    safi sana,kwasababu kila nguo wavaazo ooh wadhalilisha wanaume,sasa bola watembee uchi ilimfurahi
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hueleweki.
     
  7. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hii ni kali zaidi...............
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    sipati picha wa TZ wakiiga hiyo lol
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wewe nguo ya mwanamke inakudhalilisha vipi?

    Hao waMalawi wapumbavu kweli, sasa kama hawaridhi na na utawala walio nao ndio wazalilishe wanawake wao? Vichwa maji kweli.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jan 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,198
    Trophy Points: 280
    Haya yananikumbusha picha ya mdada mmoja huko Iringa aliyevaa sketi yenye kufanana na shumizi halafu akaenda mjini na kuishia kuzongwa na kundi la wahuni waliotumia kisingizio cha utamaduni kumnyanyasa kijinsia mdada wa watu.

    Nyambaf zao hao mamburukenge!
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..mbona Kenya walishafanya hayo?
     
  12. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    NI KWELI msa
     
  13. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    [​IMG]
     
  14. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbona wamemvua nguo zote tayari? Au suruali wanazovaa wanawake wa Wamalawi ni Overall?
     
  15. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    -Speechless-
     
  16. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa tatizo walibanwa sana na Banda,sasa haya ndio matunda ya uhuru ?maana kipindi cha Banda mwanamke wa malawi alikua na guvu ile mbaya,akikushitaki umemkonyeza tu haukuhitajika ushahidi zaidi ya maneno yake,banda aliwapenda sana kina mama japo hakua na "madhara" yeyote kwao...
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    dah.....ushamba mzigo....

    tupeleke tv kwa ndugu zetu wa vijijini kwa kweli
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jan 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,198
    Trophy Points: 280
    Here is the kicker....usishangae kuna idadi kubwa tu ya wanawake huko Malawi wanaounga mkono udhalilishwaji huo. Usikute wanasema hao wanaopatwa na hizo dhahma wamejitakia wao wenyewe kwa kuvaa hivyo walivyo vaa.

    Kuna ukweli mwingi tu katika usemi wa adui wa mwanamke ni mwanamke!
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Acha weee. . . na hao wanaowavua ni marafiki zao?
    Wanaume wanaopinga kama wewe ni adui za hao wanaume wanaofanya hayo?

    Kila mtu anakubali/pinga mambo kuendana na uelewa wake bila kujali jinsia. Kwahiyo sioni sababu ya kutumia misemo kama hiyo, labda kama tutaitumia kwa jinsia zote.
     
  20. JS

    JS JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Lazima nitanyanyuka na "kengele" za mtu wallahi
     
Loading...