Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake katika siasa za Tanzania: up for the Highest Office?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaFalsafa1, Jun 5, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Politics is a man's world & so is the case in Tanzania. But once in a while we have women who stand out. Who are those women who stand out in Tanzanian politics? Who would be fit for the highest ranking job in the country(uraisi)? Maoni yenu tafadhali.
     
    Last edited by a moderator: Jun 5, 2009
  2. kui

    kui JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,702
    Likes Received: 3,310
    Trophy Points: 280
    Kelly, kui,.....
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    ''highest ranking job''?? urais??

    wako ila wasiwe na connection ya aina yeyote na chama kinachoitwa CCM!! na kama wapo basi wanaume wapo pia tena ndio wanaongoza!

    Nchi hii haihitaji kuongozwa na matabasamu, mapenzi-penzi, kitchen party na ngoma za mdundiko! tunahitaji semi-dictator kiongozi (semi-kusimamia sheria na kulinda raia, udikteta katika kusimamia viongozi wengine)!!sio sanaa hii ya kumtoa mtu BOT kumpeleka cheo kingine kinono, huku noti ni zile zile na zina 'harufu' ile ile

    Usisahau pia kuwa tumezoea kuwaona viongozi wakiwa wamezeeka na wanaopiga kelele huku wamo humohumo ndani ya CCM. kiongozi anatakiwa awe tracked na tuijue historia yake ki-undani, na atuonyeshe kuwa anaweza, SIO KWA KUIMBA Taarabu!

    si ajabu watu wakaanza kutaja wale wale wa CCM kwani wameishiwa hawana pa kwenda! simply hao viongozi hawapo na hakuna uwiano sawa kwa sababu wameridhika! wanashida gani WAKITAKA UKUU WA WILAYA WANAMLILIA 'MJOMBA'!

    ukiwa na viongozi waliozoeazoea kusema sema tu, kuteuliwa pasi kupigania, kupata degree za chupi(sio wote) vyeo vya chupi (sio wote) akifanikiwa mmoja mmoja wao kukatiza na kuwa rais na kama alikuwa na historia chafu, halafu let say naye anakuwa ''Da gama wa kike' unataka akienda nje ya nchi afanye nini , sio ndio -ashakum si matusi utakuta investors wanampitia achilia mbali akina... anza na rais wa marekani...... njoo PM wa UK..... Wafalme wa nchi za kiarabu, wachina ... tutakuwa na rais kweli si ndio mwanzo wa kutuzalia mhindi! huku mumewe mwafrika, mifano ipo ya viongozi wanawake wanavyowapiga chini waume zao-Muulize Meghji!

    anyway unazungumza swala la miaka 100 ijayo no problem!
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    True. You ladies have my vote any time. Mimi some time back nilikua naona Zakia Meghji anafaa na nikasema aki fanya vizuri wizara ya fedha nitampenda sana sema nae ndiyo hivyo aka teleza. For the future nina majina kadhaa ngoja nifikirie moja nilianike.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sawa mkuu ila swali ni onaona mwanamke gani anaye faa katika nafasi ya juu(ndiyo uraisi)? AU nani kaonyesha kuwa kiongozi bora kwa sasa? It's not about uwiano bungeni au kutaka kuwa pendelea ndiyo maana nauliza nani unaona anafaa?
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Uwiano....
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Uwiano wa JF au?
     
  8. S

    Semjato JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    hahahahahahaaaa,kwani uwiano ni nanii mkuu?
     
  9. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Thats what I want to know. Kuna uwiano humu ndani ila sijui kama ndiyo huyo anaye ongelewa na NN.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Mimi nimesema Uwiano....na nyinyi mnaleta speculations zenu.

    Wewe MwanaF...si umesema wanawake wa Tanzania? Sasa kwa nini mnaanza kuleta speculations. Kuna wanawake wangapi Tanzania wenye hilo jina? Mbona wengi tu...
     
  11. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona una jishuku? Mimi nimeuliza swali ni huyu wa JF? Simple answer ni yes or no. Kuuliza siyo kuspeculate. Najua kuna weza kuwa na wanawake wengi wenye jina hilo ndiyo maana nikauliza.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Ni wa Tanzania.....
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sasa hilo ndiyo jibu. Who is she exactly na kwa nini unaona ana faa?
     
  14. S

    Semjato JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hahahahaa,jamaa mtata sana wewe....
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    She is not a pushover...she's feisty....she has international exposure...
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mh she sounds like a capable woman. Can you give as a few more details like her full name, current position, positions she has held, achievements etc. Anything that can help us see if she is really fitting.
     
  17. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2009
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hiyo quote nimeitoa kule kwenye thread ya JM.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Ahahahahahahahahahaaa....babu wee kweli mchokozi...but wait a minute...hujatunga...umenukuu
     
  19. S

    Semjato JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    uwiano akiamka hapawezi kutosha hapa...
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Jun 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Uwiano yupi?
     
Loading...