Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake acheni kujibadilisha maumbile

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Mar 27, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Asha Bani

    HIVI karibuni vyombo vya habari viliripoti taarifa za kuwapo kwa mashine ya kunyanyua matiti ili yaweze kusimama kwa yale yaliyoanguka.
    Licha ya vyombo vya habari kuandika suala hilo, pia kumekuwa na tabia au desturi iliyojengeka kwa wanawake wengi kujibadilisha maumbile yao ikiwa ni pamoja na rangi na makalio kwa kutumia dawa mbalimbali.

    Lakini kubwa lililonisukuma kuandika uchambuzi huu ni kutaka kuwatahadharisha wanawake kuacha tabia ya kujibadilisha maumbile na hata muonekano wao halisi, kwani hii inaonesha ni jinsi gani wanashindwa kumkubali muumba na kupingana naye kwa kutumia kemikali, jambo ambalo ni hatari.

    Hata hivyo Mamlaka ya Chakula na Dawa nchini (TFDA) inafanya jitihada kubwa za kupambana na bidhaa bandia ili kuwalinda wananchi wake wasijiingize katika vishawishi vya kujiharibu.

    TFDA imekuwa katika mstari wa mbele kupambana na vipodozi vyenye kemikali mwilini ambavyo vingi vina sumu inayojulikana kwa lugha ya kitaalamu ‘Lanolin’, ambayo ni hatari kwa kuwa inachubua ngozi na kusababisha saratani ya ngozi.

    Vile vile hivi karibuni kulikuwa na taarifa za wanawake ambao wanatumia dawa za kuongeza makalio ili yaweze kuwa makubwa, jambo ambalo ni hatari. Na kwa wale wenye mawazo ya kufanya jambo hilo wasithubutu.

    Katika hili, kwa wale wanaopenda kufuatilia taarifa mbalimbali za habari wanaweza pia kuwa na kumbukumbu ya hapa nchini, ukiondoa ile ya mke wa kigogo mmoja aliyenusurika kifo baada ya kuharibika umbile lake la awali kwa kukuza kalio moja na jingine likabaki kuwa dogo, jambo

    ambalo ni hatari na pia alijitia aibu hata kwa taifa na familia yake pia.
    Nimeeleza haya ili kama kuna mtu anafikiria kufanya jambo kama hilo asifanye tena, kwa kuwa lina madhara ya kuharibika kwa ngozi na hata kuharibu umbile lake la awali na wakati mwingine kupoteza hata maisha.

    Lakini kubwa zaidi la kuzungumzia leo ni hiki kitu kipya kilichoingia, yaani mashine ya kunyanyua matiti, hili ni suala jipya na la hatari kwani hata Mkurugenzi Mkuu wa TFDA, Hiiti Sillo, amelitolea ufafanuzi suala hilo kwa kusema lina madhara endapo utatumia mashine hiyo inayojulikana kwa jina la ‘Beauty Machine.’

    Wataalamu wengi wametoa tahadhari kuwa ni hatari, lakini kwa wanawake kuna jambo la kujiuliza; hivi ni lazima kila bidhaa zitokazo China tuzikubali na kuzitumia hata kama zina madhara kama hayo?

    Wachina hawa wametuletea bidhaa nyingi bandia, nyingine zina faida na nyingine zina hasara. Sielewi ni kwanini wamekuwa wakifumbiwa macho, labda kwa kuwa bidhaa zao zimepata watumiaji wengi.

    Kwa mtazamo wangu, licha ya serikali kuwazuia wanachi, pia kuna haja ya sisi wenyewe kuhakikisha tunazikataa bidhaa zao, kwa kuwa wateja wakipungua hata wao watashindwa kuingiza bidhaa hizo.

    Lakini hata TFDA haisaidii kuelezea madhara yake tu na kuingia madukani kuteketeza bidhaa hizo bandia, bali wanatakiwa pia kushirikiana zaidi na serikali na wizara husika ili kuangalia zinaingia kwa njia gani ili kuwepo na udhibiti mkubwa wa kuhakikisha haziingii nchini.

    Ni jambo la busara kwa wizara husika kuhakikisha hawa Wachina hawaingizi dawa bandia hata mashine zao zinazoweza kuhatarisha maisha ya watu.

    Lakini pia wasichana kwa wanawake wanatakiwa kujiuliza: “Wachina wao hawapendi makalio makubwa?” Ni kwa nini wasingetumia dawa hizo kwanza ndipo walete kwa Watanzania?

    Ni kwa nini Watanzania wageuzwe wajinga kwa kutumia kila bidhaa itengenezwayo na Wachina hata kama ina matokeo mabaya kiafya?
    Tuachane na tabia hiyo, Mungu ametuumba na ndivyo tunatakiwa kumkubali na kumshukuru pia kwa kila afanyalo.
    Wanawake acheni kujibadilisha maumbile


     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Wanawake miili yao ndio mtaji,so wanajitahidi kuhiangaikia figa zao hili waendelee kula vichwa!
     
  3. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    weka picha mkuu,uzi mrefu sana,ka foleni ya kimara
     
  4. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ushauri mzuri... lakini na wanaume wanaopenda kuongeza ukubwa wa nyeti zao ni vizuri nao waache...
     
  5. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi napenda kuwaona wanawake wako fit, wana rekebisha fig zao:violin:
     
  6. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    wanaume mkianza kuthamini natural appearences huenda ikasaidia
     
  7. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    ishu ni njia wanayotumia ina negative impact kubwa baadaye.
     
  8. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    OK hapo niko na wewe.
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kila kitu kina soko lake, wanaopenda nachoro wapo, na wanaopenda feki wapo.

    Dunia ya leo ni kuchanganya zako tu.
     
  10. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    i always go for natural one... mwanamke akianza jichubua tu, hata kama nlikuwa nazimika kwake... hamu juu yake inapotea kabisaa!!
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Mie napenda wanawake wanaojichubua na kua softiiiiii lainiiiii.
     
Loading...