Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanavyuo, wamefikia wapi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kaitaba, Oct 11, 2010.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kuna hili sakata la wanavyuo kushindwa kupiga kura kutokana na vyuo kuchelewa kufunguliwa, mpaka sasa sijapata habari zaidi ya ile walipokwenda kwa waziri mkuu, je kuna kinachoendelea? na kama ikishindikana itakuwaje?, je suala hili kuna mkono wa siasa au ni bahati mbaya?
     
  2. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    anayejua pls some updates
     
  3. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tanzania full uoga, kama wahadhili walishindwa je wanavyuo wataweza, hio ndio imetoka bwana, ila shame on Tz Gvt.Mambo haya huwezi fanya nchi kama Ug, SA na kwingineko ambako wananchi wake wanatambua haki yao ya kidemokrasia.
     
  4. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hapa ndipo wananchi wengi wana pigwa na butwaa kubwa maaana hawa watu wa Tume ya Uchaguzi wanadai walitoa muda wa kutosha kwa watu kujirudia kujiandikisha na ndipo hapo walipo panga mipango kabambe ya kuhakikisha wanapunguza makali ya wanavyuo na kura zao.

    kwani walijua fika kuwa vijana wengi wa kizazi kipya hiki kinataka mabadiliko na ndio kama Mama Salma Kikwete alivyosema kwenye mmoja ya magazeti yetu leo kuwa VIJANA WENGI WA SASA WANICHUKIA CCM NA WASUPPORT UPINZANI - kwani alisema hivyo ni kuwa vijana wengi hawajui mazuri ya CCM na kuwasihii wazazi wa vijana hawa wa kizazi hiki kuweelewesha mazuri ya CCM,

    Sasa kweli Mke wa Rais ameweza kuona alama za nyakati nakulijua hilo na muda ulisha tokomea, hili ni dhahili kuwa watafiti wetu wa REDET na SYNOVATE wakajipange upya na watupe tathimini yao tena maaana tiali hapo ni kuwa kuna mabadiliko yanatokea ila kuna watu hawataki kukubali kuwa mabadiliko yako njiani na yanatokea.

    Kisheria hawa wanachuo wamenyimwa haki zao za kimsingi na hili jambo hao NEC ndio kabisaaaa wamegoma kulitolea ufafanuzi, haya kwa ushauri mzuri Kama CCM inaona itapoteza kura zao kwa wanavyuo basi wakawalipie waje wapige kura kule waliko jiandikishia na kuwarudisha makwao na ndivyo hivyo kwa CHADEMA,CUF na vyama vingine kwani Uchaguzi ni siku mmoja tu na kesho yake wanarudi makwao
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuru hapa bongo,

    Wananchi wanajua kabisa haki zao ila kuna tatizo kubwa sana la serikali kutumia vyombo vya dolla kuwakanyagia kati watanzania na kuwadhurumu haki zao, kwani watu wakiandamana wanapigwa risasi za moto na kuwekwa ndani which mean sheria za nchi hii bado zimetungwa kulinda maaamuzi ya wakubwa au viongozi walioko madarakani wanapindisha sheria kwa manufaa yao.

    Wajua police wetu wa kutuliza ghasia huwa hawana upeo wa kutuliza ghasia wao ni kufuata order tuu basi watu wameandamana kwa mfano bila kibali waache waandamane mpaka mwisho na unawapa ulinzi kabisa at the same time unawachomeka mashushushu humo kwa maaandamano ili wakuchukulie details zote ile maaandamana yatakapoisha utajua wapi pa kuanzia kuwakamata wahusika wakuu na kuwapeleka mahakamani kwa makosa haya na yale ili washitakiwe, ila wao huanza kurusha mabomu risasi za moto hapo si ndipo ghasia unaianzisha, na ndipo watanzania wanapo ogopa hapo

    Navyo fahamu mtanzania sio mtu wa vurugu kabisa ila ni vigogo fulani wanajihami ili wasije shtukiwa kuwa wanaivuruga nchi

     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wengi ingawa sio wote nimewasikia wakijitayarisha baada ya wiki hii kwisha kwenda kupiga kura. Hasa wa UDSM wamejitolea kutopoteza haki yao.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Nadhani itakuwa vyema kuwaomba wanavyuo wooote wazalendo popote hapo walipo kusaidia kuokoa haki yao walionyang'anywa na hii Sirikali. Wajitolee kufanya kampeni walipo na kusaidia katika kulinda kura,kwenye maeneo watakayo kuwepo.
     
Loading...