Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanavyuo hawana lolote

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Plato, Oct 18, 2010.

  1. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hizi ni habari mbaya kwa wanavyuo na wanaharakati.mimi ni mwanachuo,ukweli ni kwamba wakati jambo la kubadili muda linaanza niliwaambia wanachuo bila mafanikio kuandamana kupinga jambo hilo kwani ni njama.hawakunielewa.ukweli ni kwamba munaowaita wasomi wala hawako hivyo japo si wote,wengi ni bora liende.tungeandamana wakati ule ingesaidia.niko tayari kukosolewa,lakini wengi hawana interest na critical analysis,ila madesa tu.so wanaharakati mnapoteza muda na pesa,hata vyuo vikifunguliwa,hawataenda,na wengi wanaoweza kupiga kura hawatapiga.vyuo siku hizi ni madanguro tu,nenda kama hamtakuta kondoms kila mahali hadi public places
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    mmhhh!
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    ehh...
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    DUUUUUUU:mmph:
     
  5. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    duuuh
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    kheeeeeeeeeeeeeeee
     
  7. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Aiseee !!!!!
     
  8. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,923
    Trophy Points: 280
    ebana eeeeeh!
     
  9. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    .................????????????
     
  10. c

    chach Member

    #10
    Oct 18, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenena mwanangu.Juzi kulikuwa na kipindi TBC kuhusu Vijana na Uchaguzi.Na hawa walikuwa wa vyuo mbali mbali vya DSM eg chuo cha ustawi wa jamii,DIT etc.Mtangazaji kijana mwezao aliuliza swali kuwa wanaelewa nini kuhusu ilani ya uchaguzi.Vijana kama saba hivi wa mwanzo waliukuwa blue kabisa .Eti wanasikia neno hilo mtaani na redioni lakini hawawezi kufafanua ni nini.Kama hawa ndio tunawategemea tumeisha inasikitisha
     
  11. S

    SUWI JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wamesahau jinsi wanavyosukumwasukumwa na bodi ya mikopo pale msasan eh!!! Wamesahau kuwa wakisababisha mabadiliko kwa kura zao uongozi mbovu utatokomezwa na hatimae tatizo la kupata mikopo litaisha?
     
  12. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    mmmmh...h.a.y.a.a.a!! (nanong'oneza)
     
  13. T

    Tata JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Plato hizi ni tuhuma nzito toka kwa mtu aliyejitambulisha kuwa mwanachuo. Hujasema unatoka chuo gani na wala hujatueleza ni chuo kipi kilichotapakaa condoms kila mahali hadi public places ila nachukulia kuwa unaongelea chuo chako pekee. Kimsingi umeeleza kitu ambacho nimekuwa nikikitafakari kwa muda mrefu sasa.

    Ukweli ni kwamba wahitimu wa vyuo siku hizi wana tatizo kubwa la kukosa uwezo wa kuchambua mambo. Na wengine wanashindwa hata kueleza kwa ufasaha mambo ya msingi kabisa ya maeneo waliyosomea. Nimeshuhudia hili kwenye "interviews" mbalimbali ambazo nimeshaufanya kwa wanafunzi wa vyuo mbalimbali ambao wamekuwa wakihitimu siku hizi. Ukiwauliza wahitimu hao maswali yanalohitaji uelewa wa jumla wa masuala ya kijamii ndio unakuwa umewaacha kabisaaaa. Na hii haijalishi umemuuliza kwa kiswahili au kiingereza matatizo yapo palepale. Ikimaanisha kuwa kichwani hamna kitu.

    Lakini pia hata nikiongea na vijana wahitimu wa vyuo wanaomaliza hivi sasa sipati ile "analytical thinking" unayotegemea kuipata toka kwa msomi aliyemaliza elimu ya chuo kikuu. Nadhani Plato umeibua suala la msingi sana linalogusa mfumo wa elimu yetu tunayofundishana hivi sasa nchini na kama mfumo huu unatusaidia kutatua matatizo yetu yanayotukabili kila siku.
     
  14. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    wenzako waligawana ka EPA ka ccm kwani wewe hukupata?
     
  15. WABUSH

    WABUSH JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2010
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    To be honesty hawa vijana wanamatatizo zaidi ya tunavyoweza kudhani, in short they are frastrated and or comfused. Uncertain of their fate and survive just to get tommorow and no more !!!!!
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    acha unafiki kama uliwaambia useme ni chuo gani hicho sio una generalize vyuo vyote!
    Ziningine ni colleges na taasisi sijui unaongelea "wanachuo" wa wapi hawa na uli waambiaje wana vyuo nchi nzima kama una generalize na kama nani maana binafsi sija kusikia!!!
     
  17. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is totally assumption and gossip; please stop!!!
     
  18. O

    Obama08 Senior Member

    #18
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    look this people careful b4 reading their comments, plato, malaria sugu, zawadi ngoda are puppets

    U who called urself Plato, university haupo, na chuo hakipokei idiot, arrogant, foolish, stupid, ignoramus, etc like u, kama wenye kupata Div 0 in TZ ur among of them be honest, upo chuo gani? faculty ipi? mwaka? u understand now ur such a culprit, ulishindwa kwenda chuo bcos ulishaozea udanguro, if ur in any case ur in college then, get me right ur Kihiyo. msomi hawezi kuvumilia hali halisi ya nchi ilivyo,
    ww ni kihiyo they are many, au ur closely beneficiary of ufisadi or family member, Hivi hujui people wameshachoka na ahadi maelfu na maelfu, hata JK mwenyewe kashasahau ametoa ngapi, ww ongea tu, jana tu ameahidi 5 machinga complex, flyovers, treni ya umeme in Dar nk. wakati in 5 yrs hata 1 flyover hajajenga, ooooohhh JK, mchana anatudaganya, 2010 HTUDANGANYIKI PERIOD
     
  19. m

    mbea Member

    #19
    Oct 18, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ndiyo hivyo hao vilaza tuu,hawana mapya!
     
  20. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Sawa wanaudhaifu!lakini haki yao lazima ipiganiwe mbaka mwisho!
     
Loading...