Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaume Wanaowasaidia Wake Zao Kazi za Nyumbani Ndoa Zao Hudumu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, May 22, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Wanaume Wanaowasaidia Wake Zao Kazi za Nyumbani Ndoa Zao Hudumu
    [​IMG]
    Utafiti umeonyesha kuwa wanaume wanaowasaidia wake zao kazi za nyumbani ndoa zao hudumu Friday, May 21, 2010 2:52 AM
    Wanaume ambao huwasaidia wake zao kazi mbalimbali za nyumbani kama vile kupika, kuosha vyombo na kuwaogesha watoto, ndoa zao hudumu muda mrefu kulinganisha na wale wanaosubiria kufanyiwa kila kitu na wake zao. Utafiti uliofanywa na watafiti wa chuo cha London School of Economics (LSE) cha Uingereza umeonyesha kuwa wanaume wanaowasaidia wake zao kazi za nyumbani ndoa zao hudumu muda mrefu kulinganisha na wanaume ambao hawependi kuwasaidia kazi za nyumbani wake zao.

    Utafiti huo ulisema kuwa ndoa ambazo mke na mume wote wanafanya kazi huwa katika hatari kubwa ya kuvunjika iwapo mume hamsaidii mkewe kazi za nyumbani.

    Utafiti huo uliopewa jina la "Men's Unpaid Work and Divorce" ulihusisha familia 3500 za Uingereza.

    Matokeo ya utafiti huo yalionyesha kuwa wanaume ambao waliwasaidia wake zao kazi za nyumbani kama vile kwenda sokoni, kuosha vyombo, kupika na kuwaangalia watoto ndoa zao zilionyesha kuwa imara zaidi.

    Hata hivyo utafiti huo ulisema kuwa ndoa za watu wa zamani zilidumu sana kwa kuwa mke alikuwa hafanyi kazi akijishughulisha na kazi za nyumbani pekee wakati mume alifanya kazi kutafuta chakula kwaajili ya familia.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Si ndo mwanzo wa kuitwa bushoke!
     
  3. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sio kweli ukimsaidia mke wako utakuwa Bushoke, kamanda Ndiba vipi bwana, huo ni ugentleman bana, we jaribu siku moja kuosha vyombo, uone penzi utakalo pewa na wife wako --lakini hii kama umeoa, am telling mtaishi vizuri sana kama mnasaidiana ndani ya nyumba
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nimefarijika sana na huo utafiti. Hizo zote nazifanya na nyingine nyingi tu! Na sasa navuta kwenda mwaka wa 10, sijaona dalili za kulimwa kibuti. Ngoja niendelee kufanya hako ka utafiti kwa tutaishia wapi.

    Huu utafiti una ukweli kwa kiwango kikubwa, ila wamesahau kuongeza kuwa na endapo mume huyo hatazungushi ki-hiace mitaani!
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hiyo ya Bushoke inahusishwa na uswahili. Sisi tuna-operate kisasa kabisa. Hakuna mzizi wala nini. Mwendo wa ratiba na kuangalia uzito wa kazi ulionao mwenzako. Mambo ya Bushoke hakuna katika hii issue!

    Kweli kabisa. Mwambie aniulize ili nimweleze, "from the Horse's mouth"! Hii kitu inapunguza stress kwa my wife na kumfanya apumue, tayari kwa dinner!
     
  6. JM Aristotle

    JM Aristotle Senior Member

    #6
    May 22, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli haya yote ni kweli...
    Shida ni kwamba, wengi tumelelewa katika hali ya "mfumo dume", na ndo maana wengine wanafikiri kumsaidia mke ni "ubushoke"
     
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .........Huu utafiti naukubali, ni kweli kabisa mwanaume akiwa anakusaidia kazi yaani penzi ndio linazidi maana anakupunguzia mzigo wa kazi nyingi za nyumbani ambao utakufanya uchoke.
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Inawezekana ila nadhani baadhi ya wanaume wanasumbuliwa na inferiority complexes! Anahisi ataonekana Bushoke akimsaidia mke wake wakati ofisini anawabebea wakubwa zake mafaili hadi chai!
     
  9. m

    muhanga JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280

    vitu vingine ni malezi zaidi
    binafsi huwa siwezi kumwambia mwanamke
    eti nitayarishie maji ya kuoga au niandalie chakula.....

    mimi nimezoea ukiwa na njaa unaingia jikoni na kujipakulia
    mwenyewe,na kuoga kama maji hakuna bafuni unakwenda
    mwenyewe kutafuta yalipo na kuoga....
    sijabadilika,nipo hivyo hivyo still
     
  11. m

    muhanga JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    congrats bro thats gentlemanly behaviour.:thumb:
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mimi sioni kama ni suala la kuwa gentleman au la. Ni suala la kuwa responsible. Utasubirije kuletewa maji bafuni wakati mtu unayetaka akuletee maji ana kazi nyingine na wewe uko tu uanaangalia movie? Au utamwambiaje mwenzako akuipakulie chakula wakati yuko anaogesha watoto au kuwatandikia kitanda? Ni upuuzi wa hali ya juu mwanamume kujaribu kumfanya mke wake kijakazi.
     
  13. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    for the first time kuona wanaume wanaongea lililo jema hivi!!(maana wako very few wenye mtizamo chanya juu ya mwanamke)
    kweli jamii yetu ya sasa inaanza kuamka na kuona mwanamke ni binadamu/mtu
     
  14. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kweli, inawezekana ni mara yako ya kwanza.
    Aza
    [​IMG] Senior Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join Date Tue Feb 2010
    Location uvungu
    Posts 153
    Thanks : 306
    Thanked 26 Times in 22 Posts
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    Really?????????
     
  16. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Hongereni wakina baba munaoona umuhimu wa kuwasaidia wake zenu katika shughuli mbali mbali za nyumbani. Ni kweli kabisa nyumba inakuwa na furaha na upendo na watoto wote wanaona kufanya kazi ni jukumu lao kwa vile baba na mama nao wanasaidiana.

    Tatizo kubwa ninaloona ni mama mkwe au mawifi wakija hapo nyumbani na kuona mtoto/kaka yao anafanya kazi kusaidiana na mkewe - heeeee itakuwa nongwa na maneno tele tele.

    Ila mukiwa na msimamo basi mambo yanakuwa poa, lakini pagumu hapo hasa anapokuwepo mama mkwe nyumbani.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,551
    Trophy Points: 280
    ıuǝnɥɐ ǝʇɐdıu ɐʞɐdɯ ıɹıqnsɐʇıʞ ısɐq ɐʎuɐɟıʞnʞ ɐzǝʍoʇnʞ ɐɥɔ ısɐıʞ ɐʍɾuoƃɯ ıu ɐɯɐʞ ɐu ɐʍɾuoƃɯ ɐʍıʞıu ɐʇɐɥ ǝןıʞ ǝʇoɥɔoɥɔ ɐʍıʎuɐɟnʞ ıpuǝdıs ǝdʎʇ ǝɯɐs ǝɥʇ ɟo ɯɐ ı 'ssoq noʎ ɥʇıʍ ʎʇıɹɐןıɯıs ɹǝɥʇouɐ ¡ssoq noʎ ʞuɐɥʇ
     
Loading...