Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaume ni kama mbwa linapokuja swala la kujihami…!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 2, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Kama umeshawahi kufunga mbwa au kumchunguza, utagundua kwamba, mbwa dume ana kawaida ya kutoa sauti yenye kuonesha kuumia au kuhuzunika au kuomba hasa anapokutana na mbwa mwingine ambaye anajua wazi kuwa ana nguvu kuliko yeye. Lakini mbwa huyo huyo ataunguruma kwa sauti ya chini inayotoka ndani, kama vile amekasirika sana au anajitambulisha kwamba anajimudu pale anapokutana na mbwa ambaye anajua anaweza kupambana naye. Ukiwakagua mbwa utabaini sifa hiyo ya kuunguruma kwa namna tofauti kutoka mazingira flani hadi mengine. Pale ambapo anaona atashinda pambano, huwa ana mlio mmoja na pale anapoona atashindwa mlio huwa mwingine.

    Lakini je, hali kama hii iko kwa mbwa tu? Hapana, watafiti wanasema binadamu naye yuko hivyohivyo. Wanasema, linapokuja suala la namna tunavyojibu hali zenye kututisha, hatuna tofauti na mbwa. Mbwa anashusha sauti na kuunguruma kutoka kooni kama anaamini kwamba, mbwa anayemkabili hamwezi. Mwanaume naye huwa na kawaida ya kushusha sauti yake na kuzungumza kama vile sauti yake ni mali sana, anapokuwa akizungumza na mtu ambaye anaamini anammudu kimwili. Kama ilivyo kwa mbwa, hata wanaume, hali hii hutokea bila wahusika kujua. Najua hata wewe mwanaume unayesoma hapa unaweza kutilia mashaka jambo hili, lakini kama ukianza kujiuliza sasa hivi ndipo ambapo utagundua kwamba, kwa wale watu ambao unaona kabisa unawamudu au ambao unaamini hawatishii usalama wako kimwili, utazungumza nao kwa sauti ya kutokea kooni au ndani, yenye kuonesha kujiamini……….

    Kwenye akili ya mwanaume tafsiri ya sauti hufanyika bila wenyewe kujua. Mwanaume anapomsikia mwenzake akizungumza kwa sauti iliyotulia na inayotoka ndani, huhisi kwamba, mtu huyo anayo nafasi kubwa zaidi kuliko yeye. Mwanaume humchukulia mwanaume mwenzao wa namna hiyo kama aliye na nafasi kubwa ya kumudu au kudhibiti. Kama umewahi kuchunguza utakubaliana name kwamba, wanaume huwa na kawaida ya kupandisha sauti na kuwa na sauti yenye mawimbi makali, pale wanapozungumza na mtu ambaye wanajua anawazidi hasa kimwili na kinguvu. Kama ni mtu ambaye wanaamini kwamba, wanamzidi, sauti zao huwa ni za kushiba na zinazotoka ndani……………….

    Hii ina maana kwamba, bila wanaume wenyewe kujua, wanaposikia sauti iliyotulia, yaani inayotoka kwa wanaume wenzao huhisi kwamba, hao wenzao wanawamudu. Kumbuka hapa sizungumzii kupayuka au kuzungumza kwa kelele, bali nazungumzia utoaji wa sauti. Nikisema sauti kutoka kooni nina maana ya sauti nzito na yenye aina ya mamlaka (Vijana wa siku hizi huita Ki-besi) Lakini kwa sehemu kubwa, mamlaka au kummmudu mwanaume mwingine inapimwa zaidi kimwili kuliko madaraka au sifa nyingine. Hii ikiwa na maana kwamba, pale ambapo mwanaume anahisi kwamba, kimwili anamzidi au anaweza kumdhibiti mwingine, ndipo ambapo sauti yake huwa ni ile ya kutokea kooni. Haifahamiki ni kwa nini hasa wanaume hujikuta bila hiyari yao wakiwa na mabadiliko hayo ya sauti pale wanapokabiliana na wanaume wenzao, ambao ama wanajua kuwa wanawamudu au hawawamudu. Lakini wataalamu wanadhani, hali hiyo inatokana na maumbile ya wanaume kutaka kuoneshana tofauti zao. Bila shaka umeshawahi kuona hata kwenye sinema. Wale waigizaji ambao wanaamini kwamba, wanaweza kuwazidi nguvu adui zao, wanapozungumza nao, hutoa sauti zao kutokea kooni. Kuigiza kwa namna hii kunatokana na nadharia hii, kwamba, mwanaume mwenye nguvu hatoi sauti kali………………….
     
  2. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,345
    Trophy Points: 280
    Hahahahaaaa ni kweli kabisa, ila linapokuja swala la Man Vs Woman, mara nyingi wanaume huwa wanawapa wanawake USHINDI WA MEZANI ili kudhibitish dhima kuwa mwanaume anaepambana na mwanamke AMEFILISIKA kisera na kijamii!!! With the exception of Wakurya na Walevi ofcourse
     
  3. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    will come back soon.....................
     
  4. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Asiri ya mwanaume alivyo umbwa, ni kama uonapo kitu cha ajabu, ghafla unapata nguvu au mbio za ajabu ambazo hua hauna, kwaiyo hii utokea, ingawa si kwa wote, kwa mfano mimi hua naongea kwa sauti ya upole sana na huku nikiwa makini ninapo kua katika hari ya namna hiyo, na unijengea kujiamini na mara nyingi hua na wabwaga.. wanao kuja na vi besi.. sijui wewe kaka Mtambuzi kwa upande wako.
     
  5. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndo utasikia mbona unaongea sana kama mwanamke fanya vitendo,any way akili yangu imeongezeka jambo kwenye huu uzi wa baba wa fikra.
     
  6. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndio sababu kila mwanaume huwa na mkwara hata kama hana lolote mtambuzi bana.
     
  7. TEMPOLALE

    TEMPOLALE JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahaaaa !!!!!! Huu ni ukweli kabisa ila wakati mwingine hata jeuri ya pesa hufanya baadhi ya watu wabadirishe sauti pale wanapokutana na mtu ambaye anafahamu kabisa anamzidi kifedha
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    hamjambo humu ndani? mie leo nipo nje nasikiliza sauti zenu...
     
  9. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Anko hii nimeipendaaa!!!
     
  10. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu Mtambuzi binafsi sikuwahi kulifanyia uchunguzi jambo hili na wala sikuwahi kufahamu kuwa kuna baadhi ya wanaume wenye tabia hizi.

    Kupitia ka-uzoefu ka shule, nilizoea kuwaona wanaume wale wanyonge wanapokutana na wale ambao wanahisi hawawawezi kwenye ngumi, basi hawa wasio na nguvu walikuwa wanazungumza sana na kutema "Mkwala" kumtisha mwenye nguvu kuwa akithubutu kumgusa basi atakiona cha mtema kuni!!! Ktk hali hii, nilijikuta nikifikiria tofauti kuwa wale wababe ndo huwa hawaongei sana, na wale wanyonge ndo huongea sana na kutoa sauti za "kooni" kuficha udhaifu wao au kumtisha mtu wanayemwogopa.

    Asante kwa mada hii, ngoja niendelee kufuatilia kwa ukaribu kubaini ukweli huu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu Mtambuzi heshima yako bana HorsePower uko salama mkuu
    Ni kweli mkuu Mtambuzi hii hali ipo sana japo sio rahisi kuweza kuigungua
    Asante sana kwa somo lako at least nimeelewa husababishwa na nini na kwa nini hutokea hivyo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Niko salama kabisa Mr Rocky!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wrong Topic...............
     
  14. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mtambuzi siamini sana lakini ukweli utabaki pale pale wewe mwanaume kama baba mwenye mji unatakiwa kuonyesha unaweza na unajiamini kwenye familia sio anatokea kichaa fulani anakufulumsha mbele ya familia yako tafuta hata upinde unaweza kumsaidia
     
Loading...