Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaume na wanawake wanapolalamika....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Aug 28, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280




    [​IMG]


    Ngoja niyadadavue malalamiko ya wanawake kwanza hapa chini:


    1. Wanawake wanalalamika kwamba wanaume sio waelewa wazuri, yaani huwa wanatafsiri mambo tofauti na isivyo.


    2. Wanalalamika kwamba wanaume huwa hawajali hisia za wapenzi wao wala hawajali pia kuhusu mahitaji yao.


    3. Wanalalamika kwamba wanaume huwa hawajui kuonesha upendo , yaani hata wanapopenda inakuwa kama vile wanajisumbua tu, kiasi kwamba mwanamke anaweza kuhisi kwamba hapendwi.


    4. Wanalalamika kwamba wanaume huwa hawana muda wa kucheza na wapenzi wao kabla hawajafanya nao mapenzi yaani hawawaandai kabla ya tendo, wao huwarukia tu na kumaliza haja zao haraka na kugeuka ukutani kabla ya wao (wanawake) hawajaridhika.


    5. Wanalalamika kwamba wanaume hawana mawasiliano, huwa hawajui kueleza hisia zao na mawazo yao, bali ni watu wa kunyamaza na kujifungia kwenye dunia yao wenyewe. Wanahisi kama kuelezea hisia zao na mawazo yao ni kuwa dhaifu.


    6. Wanawake hulalamika kwamba, wanaume hawana muda wa kukaa nyumbani na familia zao, kwa sehemu kubwa ni watu wa nje tu.


    7. Wanawake pia wanawalaumu wanaume kwamba, hawajali mustakabali wa usafi au kupendeza kwa nyumba.


    8. Wanawake wanawalalamika kwamba, wanaume huwa wanafanya maamuzi yao bila kujali kuwa wanawake wapo na wanaweza kuwa na michango mizuri sana kwa hicho wanachotaka kukifanya. Huamua kama kwamba wanawake siyo sehemu ya familia.


    9. Wanalaumu kwamba, wanaume ndiyo wanaoanzisha au kuendekeza kutoka nje ya ndoa ukilinganisha na wao wanawake.






    Malalamiko ya wanaume nayo nayadadavua kama ifuatavyo…..


    1. Wanaume wanalalamika kwamba wanawake ni watu wa kulalamika, kukosoa na wenye vijineno vya hapa na pale visivyo na maana na vyenye kukera.


    2. Wanaume wanalalamika kwamba wanawake wanajaribu sana kuwadhibiti na kuwakandamiza pale wanapoachiwa nafasi kidogo.


    3. Wanaume wanadai kwamba wanawake huwa hawana furaha, mara nyingi wanaonekana kama vile wako kwenye simanzi fulani na wanapenda sana kununanuna hasa pale wanaume wanaposhindwa kuwatekelezea kile walichotaka hata kama hakina umuhimu kwa wakati ule.


    4. Wanaume wanalalamika sana kwamba wanawake wanawanyima unyumba kama adhabu ya kuwakomoa. Siyo kuwakomoa tu, bali huwa wanafanya hivyo kwa lengo la kuwashurutisha wakubaliane na utashi wao fulani.


    5. Lalamiko lingine la wanaume kuhusu wanawake ni lile la kwamba, huwa hawafikirii kwa mantiki, bali mara nyingi kufikiri kwao huwa kunakumbwa na mhemko. Kwa hiyo, uamuzi wao mwingi hauangalii mantiki bali hujali zaidi hisia zao.


    6. Wanawake wanalalamikiwa na wanaume kwamba, hali zao za kihisia huwa hazitabiriki. Yaani huwa zinabadilika kufuatana na mabadiliko ya miili yao ya kihomoni miilini mwao nyakati kama zile za siku zao(hedhi), nyakati za ujauzito na hata wanapokoma kuziona siku zao(menopause) .


    7. Wanaume wanawalalamikia wanawake kwa tabia yao ya umbea, kwamba midomo yao huwasha sana hadi waseme kile walichokiona au kukisikia hata kama si lazima na pengine ni hatari.


    8. Wanawake wanalalamikiwa pia na wanaume kwamba, huwa wanatoka nje ya ndoa, hasa wanapohisi kukosewa upendo ndani, jambo ambalo haliwezi kuleta suluhu kwa tatizo hilo.


    Kama wewe ni mwanaume na umegundua kwamba moja au baadhi ya malalamiko ya wanawake yanakugusa inabidi ubadilike na kufanya kinyume chake. Kama wewe ni mwanamke pia hali ni kama hiyo. Kama kweli una mdomo mwingi kwa mfano, ujue wanaume hawapendi tabia hiyo, hivyo huna budi kubadilika.
    utambuzi na kujitambua
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kaka hiyo ngoma nzito sema inafundisha kitu kimoja kuwa binadamu awe ke au me wote wana mapungufu na ndiyo maana hawaishi kulalamika. Ndiyo maana watu wengi tunaona ajabu jinsi wanyama wanavyoishi kwa amani hata zaidi ya binadamu. Wanayama hawana ufisadi wala ulaghai bali kuonyesha ukweli wao. Sijawahi kuona simba akimla simba mwenzake. Hata fisi mwenye uchu hajawahi kumla fisi mwenzie. Lakini binadamu je? Wanachunana ngozi, wanauzana kwa wawekezaji, wanabaguana kwa rangi dini hata makabila. Hivyo kwa ufupi somo hapa ni kubwa na ukitaka kujua nisemacho mwangalie binadamu anapozaliwa-huzaliwa akilalamika. Na huwa haishi kulalamika hadi yamkute mauti. Who knows huenda hata huko roho ziendako hulalamika.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mh, ngoja kwanza nishushe pumzi...
     
  5. KARIA

    KARIA JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 717
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Elimu tosha kwa wanajamii!
     
  6. mito

    mito JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Hiyo no 4 ktk malalamiko ya wanaume tunaomba ifanyiwe kazi kwenye kitchen party, hizo nyingine tunaweza kuvumilia
     
  7. P

    Prince Hope JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2,170
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Umejitahidi kupatia.
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    asante MziziMkavu nimependa na 4 wanawake na 4 wanaume.... inaonyesha bin adamu hakuna aliyekamilika
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,247
    Trophy Points: 280
    Kweli umeleta funzo zuri sana na haya ndio malala miko ya pande mbili kila hiitwapo leo.

    Naami wanandoa wakiishi kwa kujua hakuna malaika baini yao wawili bali ina hitajika kufunzana na kukosoana au kurekebishana nadhani inaweza ikawa suluhu ya malala miko!
    Mfano lalamiko la kutoridhishana lina weza lika tatuliwa kama wote wawili wakivunja ukimya na kila mtu akamfundisha au kumuelekeza mwenzie jinsi anavyo weza kulizika na tendo au ni sehemu gani nikishikwa au vitu gani nikifanyiwa vina saidia kunifanya nilizike na tendo.

    Nikunye na hapo pande zote mbili zimekuwa zikiongea pembeni tena kwa kuwaadithia watu wapembeni kuwa mwenza wangu haniridhishi mwisho wa siku ni kutoka nje ya ndoa!
     
  10. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa uchambuzi na kutupatia nadharia juu ya mahusiano. Kaazi kwelikweli, liwalo na liwe.
     
Loading...