Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaume kuwaficha wake zao juu ya akaunti zao. Why??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tuko, Feb 21, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Baadhi ya wanaume wamekuwa na akaunti ambazo hazijulikani na wake zao (Yaani hazijulikani kuwa zipo, sio zina sh ngapi..).

    Mfano mzuri ni stori ya leo kwenye magazeti kuwa baada ya hali ya milipuko ya G,mboto, kuwa mbaya mwanamke mmoja anaeleza kuwa mume wake 'aliungama' kwake mambo kadhaa, ikiwemo kumpa taarifa juu ya akaunti ambazo huyo mke alikuwa hazijui...

    Swali; Ni sababu zipi zinaweza kumfanya mwanaume awe na akaunti ambayo mke wake haifahamu?
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ntarudi baadae ila ni kweli wanaume wengi huficha baadhi ya Account zao tena hasa wa Kichagga, kuna jamaa aliwahi niambia wahindi wanaweka wazi mambo yao ya kifedha kwa wake zao including turnout na mzunguko wa biashara ndio maana wanafanikiwa.
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Roho mbaya tu hiyo kwanini umfiche???
     
  4. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Jiulize kwa nini Bank wanapokupa ATM kadi wanakuambia ile namba ya siri usimpe yeyote na uliharibu lile karatasi linalokuwa na ATM card password. Hapo ndo utajua jibu unaloliuliza hapa. Pia sidhani kama account number inafichwa maana imeandikwa kwenye ATM card hivyo mkeo anaweza kuisoma na kuandika pembeni kwa matumizi yake kama anahitaji
     
  5. M

    Mtaalaamuna Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naamini kua kumweleza mke au kutomweleza kunachangiwa na mambo mengi, kwanza usiri ndani ya familia- mke awezakua kila anapozungumza na shoga,ndugu au rafiku aweza kueleza tunahela nyingi,au mme wangu tajiri kuliko wako nk.
    pili nidhamu ya matumizi, mke aweza kuhitaji kwa matumizi yasiyo ya lazima alimradi tu zipo na anafahamu zipo. na tatu ni uaminifu, anaweza kuchukua kiasi kidogo kidogo au hata kikubwa bila taarifa ya mumewe na siku zikihitajika anasema nilitumia kwa matumizi ambayo mumewe hayafahamu.

    Msishangae saana yapo hayo.
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Hapa umegusa patamu, maana iliwahi kuelezewa sana tabia za wanawake wa kichagga hapa... Kuwa kama umemuoa, helayako yake,na yake yake... Kuwa atafanya kila linalowezekana kuendeleza kwao kabla hata ya mambo ya muhimu ya familia yenu... Kuwa anaweza kuwa na akaunti yake yenye hata mil 10, lakini akiona laki yako anaitaka... n.k

    Inawezekana hii ndiyo inaweza kuwa imewafanya wanaume wa huko, walau wawe na ka-akiba ambako wifi hakafahamu?
     
  7. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sababu mojawapo, huyo mwanaume ana nyumba ndogo ambayo anaidumia kupitia account hiyo; pili huyo mwanaume hamwamini mkewe, na ana mpango wa kumwacha huko mbeleni!
     
  8. fundiaminy

    fundiaminy JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapo nakubaliana nawe mkuu.umeongea kama wazee kumi.
     
  9. P

    Pomole JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanawake wengi sio wasiri ndio maana hawaambiwi siri kama hizo!!!Wanapenda kujitapa kwa wenzao na utegemee lundo la matumizi kama akaunti ina hela!!!Eva alidanganywa kirahisi na nyoka na maswala ya hela yanagusa uhai na ustawi wa maisha.
     
  10. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    majibu yenu tu wanaume.......:A S 13::rain:
     
  11. g

    guta Senior Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ninakubaliana nanyi, mwanamke akishajua kuna pesa , yeye ndo wakwanza kuanza kupanga matumizi. hata kama pesa hiyo umeiweka kwa ajili ya shughuli fulani. atafanya kila njia aweze kuzitumia. atakopa litu anakwambia anadaiwa hiki au kile ili mradi tu anajua pesa ipo. mengine unaweza ukaona ni sababu za msingi- for good. lakini ndo malengo yanapotezewa hapo.
     
  12. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanawake wengi wana matumizi mabaya hasa wakijua ana mwanaume anamtegemea kama mumewe au mpenzi wake. Hivyo ni jambo la kawaida kabisa mwanamke kutumia hadi senti ya mwisho kwa mambo yasiyo ya lazima kama urembo nk, akijua kuwa mumewe kesho atampa zingine
     
  13. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    BOLD: kunaaaaa....ka ukweli flani hapa
     
  14. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Zitajulikana siku ya msiba.
     
  15. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona kuna contradictions?
    Wachagga na Wahindi wote husemekana kuwa wanafanya biashara na kufanikiwa .Mchagga anaficha accounts zake, mhindi anaweka wazi...hapo pananichanganya kikubwa. Kufanikiwa inatokana na kuweka wazi accounts?.......
     
  16. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mh mimi sina cha kuficha, kila kitu peupeeee! Hata ATM card tunabadilishana
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Akili zao ni JINGA.
     
  18. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh nisingependa hii initokee kwenye ndoa yangu changu chake, chake changu
     
  19. S

    Societa Jesuit JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna akaunti za pamoja na hii ya kwangu iendelee kuwa ya kwangu......kwani akaunti ni namba au pesa?...okey kama ni namba achukue hii hapa 01j1024235683

    ''the man is nothing but the secrecy and self reliance''
     
  20. S

    Societa Jesuit JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    jibu hili limetulia.....ni hekima ya sulemani
     
Loading...