Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaume jamani badilikeni basi mnapooa huh!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MADIDINGWA, Sep 20, 2012.

  1. M

    MADIDINGWA Senior Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mambo wana jf, ni kwann mwanaume aliyeoa anavua pete ya ndoa anapokuwa njiani kuelekea kazini? hv ndoa aliyofunga alilazimishwa au alichagua kwa mapendo yake mwenyewe?. Leo nimejionea kwa macho yangu mwenyewe asubuh, nimejiuliza maswali mengi, lakini mpka sasa sijapata jibu, nadhani hapa nitapata majibu mazuri yatakayonifanya nielewe kwann wanafanya hivyo. Mtanisamehe wanaume ambao mtakuwa mmekwishaoa kama nitakuwa nimewakwaza.
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kuoa hajalazimishwa ila kalazimishwa kuvaa pete, mbona sioni uhusiano wa kuoa na kuvua pete hapo!
     
  3. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wengine wanaepusha usumbufu kwani hujui sikuizi watu wanakimbilia waliooa? na vile vile kuvaa pete na kutokuva sio kipimo cha uzinzi au upole au ishara yakuheshimu ndoa....
     
  4. M

    Moitalel Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: May 8, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia baadhi ya watu ni alegic kwa baadhi ya madini. Ni mbaya tu kama anavua kwa kusudio la kutenda ubaya. Ila vinginevyo-mimi sioni ubaya.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Naweza nikapiga kazi ya nje huku pete ya ndoa ikiwa inaning'inia kidoleni.
    Pete is nothing ila kama umeamua kuivaa ni ujinga kuivua ukiwa mbali na home.
     
  6. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...sio sahihi kuivua kama huna sababu ya msingi...(haina madhara kwenye kidole chako)
    kama point ni kumlinda mwenzi wako, pete haisaidii lolote maana hata nikiwa na pete yangu siku hizi wanajaa tu
     
  7. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..kama ni ya kidoleni sio lazima kuivaa mda wote, ila kama ni ile ya
     
  8. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Pete ya ndoa sio ndoa. Ndoa ni commitment. Kama hana hiyo commitment kichwani hata akivaa/akivua pete hakuna heri wala hasara. He is theoretically not committed to his marriage. technically he is not even engaged because as its name points it so clearly, uchumba ni "engagement" to take a person as a wife/husband, na ndoa nkio kikomo cha engagement hiyo.
     
  9. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    naona umeliona hili wamekuwa makunguru
     
  10. d

    debon Senior Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wavua pete utawajua tu. Kumbe mko wengi hivyo Jf. Asante mteta mada umesaidia wengine tujue
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    na vile we ni mzee wa mibagah wanafurahije...tena bila shaka wao ndio wanasaidia kuichomoa kutoka kidoleni
     
  12. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Anayevua pete kwa nia mbaya anakuja kuumbuka muda si mrefu kwani pete kupotea ni rahisi sana.

    Anyway pete ya gold mara nyingi haina madhara kwenye ngozi. Hivyo mimi bado ni old fashioned; nikiona mtu nayemjua hana pete na conclude amesha divorce au ndio wale wanaoficha marital status zao.

    Pete ni ishara ya upendo na uaminifu kwa sisi wakristo...na hata tunapovalishana husema mwenzangu pokea pete hii iwe ishara ya upendo wangu na uaminifu wangu kwako....tena mbele ya padre, ndugu jamaa na marafiki. Sasa leo hii uamue tu kuvua unataka jamii ikuchukulieje?...umeshindwa kuwa mwaminifu au upendo umeisha. Kwa nini hukusema kanisani mi ndoa nafunga lakini pete sio swaga zangu?

    Hakuna kujitetea kuwa ni personal preference/choice kwa kuwa harusi yenu ilikuwa public; hivyo una deserve kuwa judged na society.
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    For devoted couples, wearing their wedding rings is more than just wearing jewellery; wedding rings represent union and love, as well as sending a message out to the rest of the world to say they are already 'off the market'. Taking off wedding rings can be a powerful, emotional kick in the teeth – implying the marriage could be on shaky grounds.

    Of course, there are times when taking off your wedding rings is practical – washing up, doing dirty work, or for some people, taking off all their jewellery when they go to bed is the norm. But taking of your wedding ring when you're going clubbing is certainly sending out a direct message.
     
  14. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ....kadiri ninavyoendelea kuishi...kadiri ninayopanua uwezo wangu wa kufikiri...the wedding ring loses it's touch.

    marriage is a commitment between two individuals in love...it is totally not about that piece of metal! kuvaliwa kwake au kutovaliwa kwake hakubadilishi chochote...mtu atatunza ndoa kwa utashi wake sio kwa pete yake!!!!!
     
  15. Jephta2003

    Jephta2003 JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 27, 2008
    Messages: 2,175
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Huyo atakuwa na uelewa mdogo sana.wasichana wangapi wanatoka na waume za watu.tena wana wanandoa zao na pete zao?
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ila sisi kwa kuiga tuu......

    In Western cultures, a wedding ring is traditionally worn on the ring finger. This developed from the Roman "annulus pronubis" when the man gave a ring to the woman at the betrothal ceremony. According to tradition in some countries (derived from Roman belief), the wedding ring is worn on the left ring finger because the vein in the left ring finger, referred to as the vena amoris, was said to be directly connected to the heart, as a symbol of love. Blessing the wedding ring and putting it on the bride's finger dates from the 11th century. In medieval Europe, the Christian wedding ceremony placed the ring in sequence on the index, middle, and ring fingers of the left hand. The ring was then left on the ring finger. In a few European countries, the ring is worn on the left hand prior to marriage, then transferred to the right during the ceremony. For example, a Greek Orthodox bride wears the ring on the left hand prior to the ceremony, then moves it to the right hand after the wedding. In England, the 1549 Prayer Book declared "the ring shall be placed on the left hand". By the 17th and 18th centuries the ring could be found on any finger after the ceremony - even on the thumb.


    In some Orthodox Christian countries, and in Scandinavia, the wedding ring is worn on the ring finger of the right hand.
    Several traditions exist in traditional Jewish wedding ceremonies: most commonly today, the ring is placed on the index finger; but other traditions record placing it on the middle finger or the thumb. Today the ring usually is moved to the ring finger after the ceremony. Some Jewish grooms have adopted wearing a wedding ring.A wedding ring is not a traditional part of the religious Muslim wedding; wedding rings are not included in most Islamic countries. However, if a wedding ring is worn in an Islamic country, it may be worn on either the left (such is the custom in Iran) or the right ring finger. As opposed to the wedding ring, use of a ring to denote betrothal or engagement is quite prevalent in Muslim countries, especially those in West and South Asia.


    Rings are not traditional in an Indian wedding. However, in modern society it is becoming a practice to wear rings for engagements and not for actual marriage. Though the left hand is considered inauspicious for religious activities, a ring (not to be called wedding ring) is still worn on the left hand. In Sinhala and Tamil culture, the groom wears the wedding ring on his right hand and bride wears it on her left hand ring finger. This can be seen in countries like Sri Lanka where there is a rich Sinhala and Tamil cultural influence in the society.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Pete haimzuii mtu kupiga mpango wa kando anavaa pete anapiga mpango wa kando kama kawa.
     
  18. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    wadau, life is very challenging these days, na moja ya institution zinazohitaji antivirus ya nguvu ni marriage. the best option ni kumuomba Mungu na kumkabidhi marriage yako. Yeye akiwepo kwenye ndoa yenu, u r guaranteed. kama Mungu hayupo, I'm afraid hata kama mtu ataweka nanga kidoleni ili watu wafahamu yeye ameoa/ameolewa ilhali ndoa yenyewe ni majuto matupu,haimsaidii mhusika.

    ....ni mawazo yangu tu
     
  19. M

    MADIDINGWA Senior Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmh sina hakika kama kweli siku hizi wanakimbiliwa waliooa, sasa niliyemwona leo asubuhi kamtokea demu wakiwa bado wanaoongea mwanaume alivua pete na kuweka mfukoni kisha wakabadilishana namba za simu, sasa kulikuwa na haja gani ya yeye kuvua ile pete? na sio huyo tu niliyemwona leo, kuna kipindi cha nyumba tena nilimwona mo1, ilikuwa ni asbh kituo cha daladala, ghafla nilimwona kavua ile pete na kuweka mfukoni.
     
  20. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Sasa hapa sioni mantiki ya pete kuvuliwa kwa kuwa amevua wakati huyo mwanamke anamuona. Hivyo huwezi jua sababu hasa ya kuvua hiyo pete; ingekuwa kuficha kama ameoa; hapo kwenye bold wewe mwenyewe unasema amevua wakiwa wanaongea.

    Afu hivi mtu anaweza kweli kudanganya kwa kuvua pete? Mbona pete huacha alama vidoleni. Mabinti wanapenda tu waume za watu kwa kuwa wana pesa kuliko vijana, period. Kama kuna wanaodang'anywa marital status basi ni 0.00000001%

    Mahusiano mengi na waume wake za watu yanafanyika huku wahusika wana full information za wanaochiti nao.



     
Loading...