Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanasheria naomba mnisaidie kufahamu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Nick., Jul 13, 2011.

  1. N

    Nick. New Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kunapokua hamna sheria iliyotungwa kusimamia jambo fulani, implication yakufanya jambo hilo ikoje?
    Nikosa au sikosa, hasa ukizingatia negative impact zinazoweza kutokea kwa wale wasio na maslahi ya kufayika kwa jambo hilo?
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hili ni swali la mtihani, liweke vizuri kama ulivyoulizwa na lecturer wako.

    Come out openly and clearer.

    In short kama hakuna sheria why worry and why ask.

    nadhani kwenye hili jukwaa uliza kuhusu sheria ambazo ziko na sio ambazo haziko.
     
  3. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna kosa unless provided bya law. Hvyo haliwez kuwa kosa kwa sababu hakuna sheria ya kukushitaki.
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Mwenzako anataka kujua wewe unamjibu as if hapa tupo kwenye baa ya mnazi. Kuwa serious na mambo, nina imani humu watu wengi ni wasomi. Unaspeculate halafu unajiaminisha kuwa speculations zako ni za kweli unamshambulia mwenzako kwa kejeli. Tazama chini waungwana wamenjibu vyema tu. Jifunze ndugu.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu mbona unauliza kwa mafumbo?kumbuka mficha uchi hazai.Weka wazi usaidiwe,itakula kwako.
     
  6. Hiphop

    Hiphop Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 17, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ipo principle moja kwenye criminal law inayoitwa kwa kilatini "nullum crimen sinelege" inayomaanisha "there is no offence without law" hivyo hata kama hilo jambo lina negative implication kama halijatamkwa na sheria kama ni kosa then haliwezi kuwa kosa.
     
  7. Aloysius

    Aloysius Member

    #7
    Jul 21, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hali ya namna hiyo wanasheria uita 'non liquet'. Priciple ya hapa inasema endapo sheria itakuwa imenyamaza; where there is a lacuna in domestic laws the common laws will apply. Maanake tunaweza kukopa sheria za uingereza. Laikini pia hii ikiwa haitoshi kuna namna nyingi ya kutafsiri sheria, moja ya hizo ni Generis rule hii uruhusu sheria japo kuwa haijazungumzia kitu cha hivo hivo lakini inaweza kutafsiriwa kwa upana ilikutatua tatizo fulani. Priciple nyingine ni kama natural justice kanuni za wema na ubaya. Pia angalia Jurisprudence ya pragmatism.
     
  8. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhan aliposema hakuna sheria alimaansha sheria zote kwa upana wake yaan kuanzia statutory law mpaka customary, kuanzia common law mpaka case law na hata natural justice. Sasa cdhan kwa mantik hyo kama kuna any interpretation inayoweza kucriminise such act.
     
  9. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Siajabu tulikuwa wote kwenye mnazi.

    Pamoja na mnazi soma sentensi ya tatu, uisome bila kwikwi ya mnazi, ina tofauti gani na majibu ya waungwana.
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Soma post namba tano halafu linganisha na sentensi yangu ya pili
     
Loading...