Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaowania Ubunge EAC toka CCM hawa hapa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Mar 23, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Vijana CCM wachangamkia Ubunge EAC

    Leon Bahati | 22 March 2012 | Mwananchi

    WANACHAMA 32 wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), wamejitokeza kuwania nafasi nane za Ubunge wa Afrika Mashariki kupitia chama hicho tawala, wengi wao wakiwa ni vijana.

    Kwa kawaida kila nchi mwanachama wa Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC), hutoa wabunge tisa kwenye bunge hilo maalumu kwa ajili ya kujadili masuala nyeti.

    Hapa nchini mchakato wa kuwapata wabunge umeanza na Ofisa Uchaguzi wa CCM, Rojas Romuli alithibitisha kuwa tayari wanachama 32 wameshachukua fomu kuwania nafasi za kuteuliwa na chama kwenye nafasi hizo.

    Ingawa Romuli alikataa kuitaja orodha kamili ya waliochukua fomu hizo jana, habari za uhakika zilithibitisha majina ya watu kadhaa ambao walichukua fomu hizo.

    Miongoni mwao ni pamoja na Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), Mkoa wa Arusha, James Ole Milya na Dk Zainab Ghama ambaye aliwahi kuwa Mbunge wa Kibaha Mjini.

    Wengine wanaodaiwa kuchangamkia fomu hizo ni Dk Richard Kasunda, Janet Milya, Baraka Kange, John Ng'ongolo na Balozi Christopher Liundi.

    Kwenye orodha hiyo pia wapo wabunge wawili wa Afika Mashariki waliojitokeza kutetea nafasi zao ambao ni Dk Aman Kabourou na Janet Mmary.

    Romuli alikiri majina hayo kuwamo kwenye orodha hiyo , lakini akasisitiza kuwa chama kinawataka wanachama wengi zaidi kuendelea kujitokeza ili kuongeza ushindani.

    Alisema kwenye orodha hiyo ya watu 32, wanaume ni 26, wanawake sita na robo tatu ya waliochukua fomu hizo ni vijana.Alisema mwisho wa kuchukua na kurejesha fomu ni kesho jioni na mchakato wa kuanza kufanya mchujo "unatarajia kufanyika mapema iwezekanavyo."

    Kulingana na bunge lililopita, Romuli alisema, CCM ilitoa wabunge wanane, watano wakitokea Tanzania Bara na watatu visiwani huku miongoni mwao wanawake wakiwa watatu.

    Kwenye bunge hilo, vyama vya upinzani vilikuwa na mbunge mmoja na kwamba mpangilio huo unatarajiwa pia kujirudia tena.


    MY OPINION!
    Dr Kaborou hana tija, ni bora apumzike ama apumzishwe!
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,716
    Likes Received: 4,563
    Trophy Points: 280
    Wapi @ New York City, USA......
     
  3. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duh!!!! wapi BENO? huyu akiachwa na hapa naona safari yake ya kisiasa ndio imeishia hapa!!!!
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wapi wa Zanzibar? kumbuka Bilal alikuwa Mmoja wa hao Wabunge; na pia yupo Mtoto Mwingene wa Mwinyi ambaye ni Mbunge wa East Africa.
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    huyu jamaa wa porojo baharia naye anautaka kwani? leo mwisho kuchukua fomu kishaona maji marefu kwake
     
  6. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    atagombea uenyekiti UVCCM safari hii zamu ya wabara atapata ingaw aitabidi akampigie magoti Prince RIZ1
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    anaitwa nani huyo mkuu??
     
  8. Manjagata

    Manjagata JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2,794
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Anaitwa Abdallah Ali Hassan Mwinyi. Kaushikilia kwa vipindi viwili mfululizo.
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    huu ndio ufalme! Pu*mb*af ina maana hii nchi haina watu wenye weledi
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    a clas wil riprodyuz itself
     
  11. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Upo ndugu? ni kipindi kirefu sijakuona humu Jf,heshima kwako
     
  12. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Yule mtoto wa malecela ameishia wapi tena?! Nakumbuka alisha tangaza nia. Au bado yuko Newyork city?
     
  13. U

    UUNTWA Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .

    Watu walimsimanga sana humu ndani huyu bwana baada ya kuonesha nia ya kuthubutu.Sasa isijekuwa akawa kavunjika moyo ingawa kwenye siasa zetu za dunia ya tatu ukiwa na moyo wa nyama hutakuja ziweza. Inakupasa uwe na moyo wa chuma na kifua kipana maana majungu,fitina,visa,mizengwe,unafiki n.k vinachukua sehemu kubwa ya siasa zetu.
     
  14. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35


    thubutu! anaona kinachomtokea siyoi, hatapeleka pua yake
     
  15. c

    collezione JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Duh, nimestuka nilipoliona jina la baraka Kange. ni kifisadi papa hicho. Jamaa nimesoma nae India, ametapeli wengi kwa kweli. Hasahasa (freshers) wanafunzi wageni waliokuwa wanakuja kuanza masomo. Na kama mabinti alikuwa anawataka kimapenzi sana. Ili awape msaada, wanapokuwa shida au hawajui information flan.


    Hivi CCM huwa wana records za mtu, au huwa wanaokota tu mtu yoyote. Jamaa akipita nitakidharua hiko chama.

    Afu nakumbuka jamaa hata degree hakumaliza. Na wala alikuwa haileweki anasoma chuo gani na anaingia darasani saa ngapi. Tulisikia tu amerudi bongo. Jamaa mishemishe na deals nyingi sana.
     
  16. e

    enk Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ni ufala mambo ya India na hilo yanahusiana nini!? Watu wengine bana! Ama ulitaka watu wajue ulisoma India!? ACHA HIZO JITOKEZE WEWE BASI TUONE HATA KAMA UTAJADILIWA sanasana utakuwa mmoja wa wale watakaokatwa kabla ya kufika kwenye vikao husika.
     
  17. c

    collezione JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    hahaha, pole Baraka kange, ila mimi nimeongea ukweli. kama ni uongo jitetee mkubwa.
    kiukweli watu kama nyie wezi na matapeli mkifugwa na kuletewa mzaha, mtazidi kuangamiza hili taifa letu. ni sawa na hawa kina ADAM MALIMA..... inawezekana wana historia kama yako.

    mimi si muumini wa siasa, wala sihitaji kugombania uongozi wowote wa kisiasa....ila kaka CCM wakikuchagua, nitakidharau sana hiko chama... watajihidhirishia kuwa hamna watu wenye nidhamu humo ndani ya chama chenu. mpaka nyie matapeli mnapata nafasi ya kuwawakilisha jamii...duh
     
  18. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    kwa amani ... amina
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Kuna hii tabia ya baadhi ya wanafunzi kutoka vyuo vikuu ughaibuni kuwapiga majungu wenzao,huu unafiki tu.Pengine mtu anafanya hivyo kwa kuwa yupo nyuma ya KEYBOARD na hawezi kuongea haya wakiwa face to face.Vijana acheni unafiki,tusijenge taifa la hovyo.Kama kuna tofauti ambayo ni personal kati yako na yeye ni better uzimalize nje ya jukwaa hili.Hata hivyo niwatendee haki ya kuwapa benefit of doubt anyways

    Tujenge tabia ya kuja na uthibitisho unapotoa tuhuma dhidi ya mtu. Vipi mkuu,unaiheshimu CCM hadi sasa kwa lipi? na ni kwa nini kama huyo jamaa akipitishwa unaona kama vile itakuwa kigezo mojawapo cha wewe kukidharau hicho chama?
     
  20. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sisi Tanzania tunapelekapeleka , hatujui wenzetu wanatuma wawakilishi wa kweli
     
Loading...