Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaovuliwa ubunge kwa tuhuma za rushwa wapewe adhabu stahili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crucifix, May 1, 2012.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Japo si mwanasheria lakini najua adhabu ya kutoa rushwa ni kifungo na viboko siku ya kuingia jela na siku ya kutoka, ili mkosaji akamwonyeshe mkewe (au mumewe - akina mama oyee!) Sasa kuna mbunge wa Sumbawanga amevuliwa ubunge na moja kati ya vielelezo mahakamani ni kutoa rushwa. Haitoshi kumvua tu ubunge, apandishwe sasa katika kizimba cha jinai ili apate adhabu stahili.
     
  2. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Napendekeza kwa kuanzia warudishe mshahara, posho na malipo waliyopewa kama wabunge na kuwajibishwa kama matapeli wa haki
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Adhabu hiyo ya viboko ilikuwa wakati wa Nyerere!
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mla rushwa hana ubavu wa kumchapa viboko mla rushwa mwenzake!
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Kweli kabisa Kiongozi!
    Ataanzia wapi kuchapa mwenzake??
     
  6. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kwa minajili ya kuwashikisha adabu wanaopata ubunge kwa rushwa napendekeza irudishwe adhabu hiyo.....:help:
     
  7. dallazz

    dallazz Senior Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    simuoni wakumchapa mwenzake viboko
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    agreed
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ajabu ni kuwa wakati wa mchakato wa uchaguzi Takukuru walijinasibu kuwa wapo makini wakiangalia vitebndo vya rushwa. Ukiondoa kesi ya Mwakalebela, sijasikia kesi nyingine kubwa ya mbunge aliyenaswa kwa kutoa rushwa. lakini juzi mahakama imethibitisha kuwa Aeshi alitoa rushwa, hivi hii takukuru ilikuwa inafanya nini mpaka isione haya? na tena, mahakama imeshasema huyu alitoa rushwa, tuone takukuru watafanya nini kumshitaki huyo kwa rushwa kwa maana uthibitisho umeshapatikana
     
  10. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa kimsingi yeyote ambaye inabainika kapata uongozi kwa namna yoyote ambayo si halali na hata kutenguliwa na Mahakama basi Mahakama haina budi kuwapa adhabu stahiki kulingana na sheria inavyojieleza"
     
  11. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kaka hapo nakuunga mkono arudishe na lile deni la milioni 90 walizokopeshwa then apigwe mvua ya miaka
     
  12. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,682
    Likes Received: 2,999
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa sheria ukikutwa na hatia ya kujishughulisha na vitendo vya rushwa wakati wa uchaguzi adhabu yake ni kuenguliwa ubunge na kutouhusiwa kugombea kwa miaka mitano, nitakuja na vifungu husika baadae kidogo
     
Loading...