Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaoutaka urais 2015: Yupi anafaa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CANCER, Jul 26, 2012.

  1. C

    CANCER Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Kwa hali inayoendelea hivi Tanzania inatia shaka bado miaka mitatu kufika uchaguzi mkuu wa uraisi na wabunge 2015, lakini kila kukicha mapya yanajitokeza kwa watu kutaganza nia ya watu kujitangazia kuwa na sifa za kuutaka uraisi, mmoja alisema anasubiri Mungu amuoteshe na kudhihirisha akasema ana maadui 11 ambao 2016 mara baada ya kuoteshwa watakibiria kenya, hiyo inaonyesha dhamira iliyojificha na ulipaji visasi, bado kuna magwinji mengine ambayo yalishaanza harakati zamani kama EL, SS, FS, ambao wanamitandao ndani ya chama chao cha chukua chako mapema.

    Ukija kwa upande wa CDM nako mambo yameanza kupamba moto mara nina sifa za kuwa amri jeshi mkuu wa nchi ili hali hata familia hana , mara kiongozi mkuu wa chama anataka, mara mheshimiwa Dr. Slaa, vile vile inetokea wengine wanasema tangu uhuru hatujatoa raisi wakati tuna uwezo, mara tunataka mwislam.

    Hizi sio ishara nzuri vile vile kiongozi ambaye nimzuri sio lazima ajipe sifa mwenyewe kuwa anaweza kusema hivyo vyote alivyokuwa anafanya ni unafiki , vile kiongozi kuweza kumpita na kusema ni mwadilifu na mzalendo lazima awe amefanya kazi na kudhibitisha hilo bila shaka na sio kuongea na kukosoa tu, mfano bunge lililopita kilango, mwakembe, ole sendeka, sita tulifikiri ni wazalendo wanatetea watanzania lakini leo hii sio, vile vile zito kasi yake sio ile.

    kwa hali hiyo tusidanganyike na porojo za kuwa naweza ili hali ni njaa tu. Kwa hali tuliyonayo na kuangalia ukomavu wa siasa Dr. Magufuli anafaa kuwa raisi ila sio kupitia CCM. Anasifa na amedhihilisha kwa kuwa na misimamo akiwa serikalini , sio mdini, mkanda wala mjenga mitandao.
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mwisho waa yote haya Tanzania itakuwa na Rais mmoja tu na kutoka chama kimoja tu hata wakijitangaza 60,000
     
  3. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Mzee Mwanakijiji anafaa kuongoza Tanzania 2015 ainuke na agombee
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Aanze na wizara yake kwanza, tuone.
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    LOWASA for presidency.

    Time will tell
     
  6. C

    CANCER Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
     
  7. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    dr. magufuli Anafaa kuwa waziri mkuu kwa mtazamo wangu.
     
  8. m

    mamajack JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Magufuli dhaifu sana,hana maamuzi.kama huamini nenda jimboni kwake uone panavyitia hurumaa.
     
  9. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haggai Msalagambwe (me) for president.
     
  10. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mh.Lugola anafaa kuwa rais waziri mkuu wake lusinde
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,054
    Trophy Points: 280
    ninichojua kiongozi mzuri hapimwi kwa uwezo wake wa kujenga hoja majukwaani...ule utaratibu wa zamani wa usalama wa taifa kufuatilia nyendo za vijana tangu wakiwa mashuleni sijui uliishia wapi?? zamani ilikua ukionekana una mashiko kwa jamii kulikua na watu wana trace background yako toka kijijini kwenu , familia yako, umesoma wapi na mambo kama hayo NDIO KILIKUA KIPIMO KIZURI CHA UONGOZI
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwenye nyekundu nilidhani ni mimi natosha kwenye Urais......mama porojo
     
  13. P

    PauliMasao JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2007
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni lini EL alitangaza kuwania Urais 2015?
     
  14. e

    ezra1504 Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CANCER Wewe humjui Magufuli hata kidogo. Mimi kwetu ni Biharamulo, kabla ya kutengwa na kuanzishwa jimbo la Chato tulikuwa na jimbo la Biharamulo likijumuisha Chato na Biharamulo na mwaka 1990 Magufuli aligombea akitokea Chato na mpinzani wake alikuwa marehemu Phares Kabuye, Magefuli alishindwa vibaya na Kabuye kwa kupata kura chache sana Biharamulo, ila tangu hapo akajenga chuki na watu wa Biharamulo.

    Mwaka 1995 lilianzishwa jimbo la Chato na yeye kufanikiwa kuwa mbunge na baadae Waziri, ila cha kushanganza amefanya vitimbi vikubwa sana vya kuhakikisha kila project inayoihusu Biharamulo ya Miundombinu haifanikiwi. Barabara ya Mwanza-Bukoba ilikuwa inapita Biharamulo ila yeye kaamua kuipitisha Chato kitu ambacho si kibaya ila kibaya ni kuwa kuna 70km za barabara ya vumbi mpk Biharamulo na ni eneo hatarishi kwa majambazi na jamaa ameapa hatoweka rami kwa sababu watu wa Biharamulo walimkataa (inakuchukua zaidi ya masaa mawili distance fupi km hii).

    Sasa huyu jamaa akiwa rais akaamua kulipa visasi kwa watu wote wenye anaofikiri walitofautiana nae unadhani itakuwaje? Huyu nae bado kwani sie tunamjua vizuri na ndo maana alipigana Chato ijitenge na mkoa wa Kagera na akawa anataka makao makuu ya mkoa mpya wa Geita yakae Chato ila imeshindikana. Huyu bwana ni mbinafsi.
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mgeni akija kwenye hii nchi akasoma magazeti na kuangalia tv atafikiri uchaguzi wa hii nchi ni mwaka huu kumbe tuna miaka mitatu.. Baadhi ya hao wanaotaka urais wanaweza hata wasiwe hai kipindi hicho.. Hawa presidential hopefuls ningewapa more respect kama wangefikiria zaidi maswala ya wananchi kuliko maswala yao binafsi..

    Tumewapeleka wabunge bungeni sio kuanza kuongelea nani anafaa kua rais bali mpo huko kututatulia maswala muhimu kama maji umeme huduma za afya elimu bora na vinginevyo sasa hayo mambo yamewashindwa ndo maana bungeni saivi watu ka akina mwigulu wanaongea pumba kwa sababu hakuna cha maana cha kuongelea sioni kwanini mbunge alipwe 200000 kwa siku kazi yake iwe kubeza na kutukana wabunge wenzake
     
  16. The Fixer

    The Fixer JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 1,362
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wadau;
    Watu wenye dhamira ya dhati kabisa kabisa ya kuifanya nchi hii kuendelea Ki- Viwanda na Ki- Uchumi wamebakia kuwa Madereva taxi na Vinyozi tu, Wengine woote ni wachumia tumbo. Period !
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ndio nini hicho?
     
  18. N

    Nambombe Senior Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naikubali hiyo mzee
     
  19. DEMBA

    DEMBA JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 6,308
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    acha tuendelee kumu asses halaf tutakujibu ifikapo 2015
     
  20. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Rais Anatoka kwenye system wanamtandao wenyewe wanakwambia sasa sijui ni yupi yetu macho
     
Loading...