Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaopata div 1 za necta ndio wanaongoza kufeli vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by thatha, Feb 29, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hasa hawa wa shule za ST.
    wakiingia vyuoni hushindwa hata div 111 za shule za kata.
    pale UDSM tulisoma na dada mmoja, huyu ndie kati ya wanafunzi 10 bora mtihani wa kidato cah nne.
    lkn alipokuha pale alikuwa ni moja ya wanafunzi wabovu
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Hawaferi kwa sababu ya kutokuwa njema upstairs ila mazingira yamebadilika kutoka kufugwa na kuchungwa sana kuwa free kama molecules!
    Wengi yamewakuta hayo ila ambao wamecope na changes wameendelea kuwa fit mpaka chuo!
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Watoto wengi wa hzo shule huwa wanakimbilia vyuo vya private,udsm tuko nao wachache sana,ingawa wanajitahdi kwa kiasi flani.
     
  4. Rjohn

    Rjohn JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 564
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huwa wanaiba mtihan na ndo maana wakifka juu wanachemka vbaya..... hovyo kweli
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,624
    Likes Received: 3,348
    Trophy Points: 280
    Mbona hawa watoto mnawaandama sana. Wivu kwa vile wakati huo hatukuweza kushindana kuzipata hizo shule au wazazi wetu walikuwa wachovu wasioweza kutupeleka shule hizo. Sasa fundo bado lipo moyoni mwetu. Cijawahi kumsikia aliyefeli chuo kikuu, sana sana wengi wako nje ya nchi wanasoma-maana univeristies za nje zinawatafuta.
     
  6. Einstein

    Einstein Senior Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usi-generalize! Si wote wanafeli vyuoni, na si wote wanaiba mitihani..
     
  7. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,064
    Likes Received: 2,342
    Trophy Points: 280
    ebana eh kunatotoz za st mary g na marian muhimbili ni balaa. wale watoto hawashikiki wako njema kwenye bongo.

    Natolea mf. muhas coz ninauzoef napo karibia 60% intake ya wasichana wanaochukua md wanatoka hizo shule na amin usiamin watoto wale wanauwezo..
     
  8. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yaani wewe ni graduate...na elimu yako yote una'generalise' experience ya mtu mmoja kwa kundi kubwa la wanafunzi wanaofanya vizuri kwenye mtihani wa kiTaifa. Kama ndivyo basi na mimi Muhimbili nilisoma na vichwa kibao toka Mzumbe na Ilboru...na walikuwa wanatuburuza bado darasani!
     
  9. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,134
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    @Kunguru Mweusi
    Hao wanafunzi wa St wanatunzwa na kuonyeshwa njia kiasi cha hata kwa wale walio 'mapepe' wanapata mazingira bora ya kufaulu, tatizo chuoni hakuna kutunzana tena , wakiamua kuwa walevi na kushinda bar kila siku ,hiyo ni juu yao ,
    wengine wanashikwa masikio na wanaume ndani ya mfumo mapenzi mamboleo,
    Ila ukweli utabaki kuwa wengi ni vipanga , wanaweza kutumia akilia zao vizuri...
     
  10. s

    sirghanam JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Shukuruni Mungu hawa wanaotoka shule hizo kidogo wanaokoa lile tatizo la kitaifa. Nimesikia wahitimu wengi na wanafunzi wa UDSM hawana uwezo wa kuzungumza lugha ya malikia kwa ufasaha
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    umesikia wapi?
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    source please.
     
  13. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Elimu ya chuo ni ya kukariri tu, mi mwenyewe ilinitesa sana japo masomo yaliyonipatia nafasi nilipata A na B,
    kiukweli wale vilaza wanaokesha wakimeza hutoka!
    mpaka sasa sipendi kabisa sytem ya usomaji wa vyuo vikuu,
     
  14. s

    sugi JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    tumekuelewa mkuu,ngoja tuwasisitize vijana wapate div3,ili wawe wakali vyuoni!
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    Huo utafiti wako umefanya kw wnwfunzi wangapi na kwa muda gani?????? Mwanafunzi mmoja hatoshi kuthibitisha unachosema.
     
  16. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Uko sahihi mkuu. Kuna jamaa yangu huku chini alikuwa kipanga wa kutisha. Form four alitengeneza pt7, six akaweka pt4. Huyu jamaa alizoea kujisomea mavitabu. Kule chuo akaona atumie utaratibu huo huo. Kumbe wenzake wanakesha wakikariri madesa. Jamaa aliliwa kichwa mwaka wa pili baada ya kukoswa koswa mwaka wa kwanza.
     
  17. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    utaratibu wa mitihani ya chuo mbovu sana kwa lectures wengi hawana maadili ya kiualimu mi mwenyewe o level na advance nilikuwa nondo kwq sababu nilikuwa nasoma kwa kuelewa ila chuo ni kumeza mwanzo mwisho na mwalimu anataka umwandikie anachojua kwani walimu wa vyuo ni wazembe kujisomea
     
  18. n

    ndisinzowa Member

    #18
    Mar 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mim nazani chuo kuna ua vipaji,.hawa ma st student wanakuwa na uwezo bt wakija vyuoni vipaji vyao kwishney
     
  19. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkifk chuo ni km mnaanza drs la kwanza kufundishwa a e i o u. Hizi ni herufi kuu,,,,,,,,, so haishangazi kukuta mtu wa div 3 akacope na hizo herufi tofauti na huyo wa div 1 ambaye atachelewa kucope!!
     
  20. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    gt bwana aah! Jf never boreing
     
Loading...