Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaokula mihogo mibichi kupooza

Discussion in 'JF Doctor' started by Baba_Enock, Aug 9, 2010.

  1. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nimeonelea ni vyema ku-share hii habari na Wana-Jamii:

    Source :HabariLeo | Wanaokula mihogo mibichi kupooza
     
  2. m

    matambo JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    lweno ndo nani?
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Aug 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Toka lini watanzania wakaheshimu tafiti za wanasayansi wao?
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Toka lini watafiti wa kitanzania wakatoa elimu? Sasa huyu anatishia tu "ni hatari mno"! Mimi mwanakijiji wa mpandangindo nitaelewa nini? na machapisho yao ni kwenye magazeti yanayosomwa mijini tu! Huku shamba tunashindia kutafuna mihogo mibichi-"Hiyo ndiyo imetukuza"
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu lakini tafiti zingine huwezi kuzikubali. Kuna sehemu hapa nchini watu wamekula mihogo miaka inde irudi na ni jamii ambazo hazisumbuliwi na kupooza.
     
  6. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inaonekana watu mnabisha kitu ambacho hamjakisoma na kukielewa vema. Mihogo inayosemwa kwamba ina madhara ni yenye ladha ya uchugu. Kwa wanaoifahamu vizuri mihogo huwa ipo yanye ladha tamu na yenye ladha ya uchungu. Na kuna mingine inakuwa na ladha ya kati siyo mitamu wala michungu.

    Kitu ambacho nimeona huyo mtaalamu amekisema kwa ujumla ni kile cha kuamini kwamba mihogo yote inayouzwa Jijini DSM ina ladha ya uchungu. Kwenye habari iliyoko kwenye gazeti la habari leo Mtaalamu huyo amebainisha kwamba adhari zilizobainika Mtwara zilitokana na watu kula mihogo wakati wa njaa; sasa ni wazi kwamba nyakati za njaa huwezi kuna na fursa ya kuchagua mhogo mtamu au mchungu unachojali zaidi ni kupata shibe.

    Mimi nakumbaka wakati tukikua ulikuwa ukila mihogo michungu mibichi miwili hivi (wakati wa kuchunga ng'ombe) ulikuwa unalegea au kulewa vile. Ni wazi hiyo ni dalili ya hiyo sumu kuwa ilikuwa inatuathiri.

    Naafiki matokeo ya utafiti.
     
  7. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,875
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Ndugu zanguni ni kweli mihogo inaleata kupooza kwa viungo na hiii inatokana na sumu ya cyanide.
    Kwa wale wanaokaa Mtwara naamini wameshaona hii na mara nyingi inatokea wakati wa njaa kwani mihogo mibichi inaandaliwa haraka bila na muda wa kutosha wa kuiosha na kupunguza sumu hiyo.
    Nikijaaliwa nitawaletea picha ingawa ningependa nizifiche sura kwa ajili ya maadili.
    Angalieni google cyanide poisonong in cassava au Konso disease
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Na pia kuna uwezekano mkubwa tu wa kupata minyoo, japo athari hii ni ndogo ukilinganisha na hiyo cynide poisoning.
     
  9. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hehehehehe, kama ni kweli basi 'kwishnei'
     
Loading...