Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wananchi wengi wanaona madaktari wanayo haki ya kugoma - Kipima Joto ITV

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jun 22, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Katika matokeo ya Kipima Joto katika ITV usiku huu kuhusu mgomo wa madaktari ni kwamba asilimia 60 ya Watz walioulizwa wanasema jitihada zote za kutatua tatizo hilo zimeshindikana, hivyo hakuna tena haja ya kurudi mezani.


    Kwa maana nyingine ni kwamba wananchi wengi wanaona madaktari sasa wana haki ya kugoma.

    Ni asilimia 33 tu ndiyo wamesema bado pande mbili hizo ziendelee kuketi mezani.

    My take:

    \Wananchi wengi sasa wameanza kuiona serekali kwamba ni laghai tu, haina nia ya kutatua suala hilo ambalo linajirudia mara kwa mara hadi kumaliza patience ya madaktari.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nimekiona hicho kipindi. Nadhani ni ukweli tu, manake danadana za serikali ya nyinyiemu zimezidi.

    Wao kulipana maposho manene huwa inafanyika haraka haraka, lakini kwa madaktari na walimu eti hakuna hela lo!

    naunga mkono madaktari 100% na yatakayotokea ni zigo la serikali.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mazongumzo-mgomo-mazungumzo-mgomo-mazungumzo-mgomo!wananchi wameshtuka na sasa wanataka utekelezaji tu.
     
  4. B

    Bi. Mkora JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Longolongo zimekuwa nyingi, acha wagome. Naunga mkono 100%.
     
  5. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    naunga mkono mgomo wa madaktari 100 mia
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mie pia -- asilimia 10,000 nyuma ya madaktari. Hawa CCM hawana maana yoyote. wameshindwa kabisa sasa wanaingilia matusi tu Bungeni!
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa napita tu nikaiona hii thread. nami nawaunga mkono madaktari pasent mia. Kazeni buti! Katika migomo kila mara serikali ya CCM huwa inashinda, lakini safari hii wananchi tuko nyuma yenu.
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Hii serkali inafanya mambo yange ki-almanusura-manusra tu. Sidhani, kwa mfano, mashushushu wake wanafanya kazi ya kutathmini wananchi wa kawaida wanafikiria nini kuhusu mgomo huu. Wamekaa kaa tu kufikiria kufanya madili na viongozi wengine wakuu wa serikali.

    Navipongeza vyombo vya habari kwa kufanya kazi za ziada hapa nchini -- kazi kama vile kwa niaba ya Usalama wa Taifa na Takukuru.
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    I think it's high time the govt learned a big lesson like it never had! Big up doctors!
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hivi inakuwaje mtu aunge mkono madaktari kugoma kutibu binadamu wenzake, jamani mbona hamna UTU?
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    The doctors want to set a precedent. Wanaonyesha njia kwa wanaoonewa na serikali ya CCm. I suport them.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,836
    Likes Received: 5,195
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wasichukue zile pesa kwa lowasa alizoiba wakawapa madaktari?
     
  13. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Serikali ndo haina utu,kutwa dili chafu,lkn wafanyakazi hawalipwi stahiki zao!
     
  14. m

    manucho JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tume ya katiba jaribu kufungua akili basi au kufanywa mtaji ndiyo akili imekuwa blind mazima?

    Madaktari wanatetea kuboreshwa kwa mazingira yao ya kazi ikiwemo vitendea kazi na mishahara yao ili mgonjwa aweze kupata huduma iliyo bora na sahihi. Wamegoma wakakubaliana na serikali madai yote yatatekelezwa mpaka leo hakuna kiongozi huyohuyo anaeambiwa atatue tatizo ndiyo anayejijazia lundo la hela za matumizi yake kwenye bajeti, madaktari wakiuliza wembe, sindano, uzi za kushonea wagonjwa wanaambiwa hakuna hela. Wapi na wapi. Au unataka ukipelekwa hospital uwe unamuona doctor anapita tu kuwajulia hali lkn no matibabu no what ndiyo uridhike?

    Kiongozi akijikata kidole wakati anakata kucha anawaishwa Apolo, India hawezi kimbizwa muhimbili kwa sababu hakuna kifaa wala dawa yoyote ya kumtibu, mazingira worsiest kisa hela wamegawana kwenye matumizi yao mnabaki kwenda kukopa kwa wazungu ili muendeshe nchi, leo unaambiwa uwe mkd wangu utakataa nini? Madaktari gomeni milele.
     
  15. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    I have different perspective, I do not support it.
     
  16. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #16
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli nakubaliana na hao asilimia 60 kwani serikali yetu ya CCM wakati wote kwa miaka 50 wamezoea kuiendesha nchi kwa porojo na usanii badala ya kujikita katika kutatua kero za wananchi.Nia mbadala ya kuwabani ni kuhakikisha wanatekeleza ahadi zao,sio utaratibu wa danganya toto wa uhudwaji wa wa tume na kamati mbalimbali ambazo zinaendelea kutumia pesa nyingi na muda bila sababu."Tutakua wa ajabu kutegemea viongozi, walewale kwa utaratibu uleule, mawazo yaleyale tutegemee mabadiliko!!"Tundu Lissu,madaktari wameonyesha mfano tunapaswa kuwaunga mkono wametuonyesha njia.MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  17. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu serikali haiwezi kuwalipa maDr kwa pesa zitokanazo na dili chafu.
     
  18. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hata madaktari wakikubali kutibu hakuna vifaa,vifo vinaendelea
     
  19. mzalendokweli

    mzalendokweli JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga mkono Drs 100%. Waanze nasisi tufuate kudai maslah yetu. Mtu una degree unalipwa 420,000?pesa ya vikao viwil vya mbunge we unatakiwa kuish nayo mwezi mzima?
    Go go go Drs tuonyeshen njia nasi tuifuate. Serikali imejaa usanii tu na wanachofanya sio siasa mana kama siasa ingekua hovyo kias hcho basi isingekua ndo muhimili wa uongoz mahala popote dunian. Wanachofanya ni uhuni.
     
  20. S

    SHEMGUNGA JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 632
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hii kali naunga miguu hoja!
     
Loading...