Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wananchi wavamia shamba la Nabii Josephati Mwingira Break Throw Mapinga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwamakula, Dec 30, 2011.

  1. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Wananch wa Bagamoyo eneo la Mapinga Wamevamia Shamba la Nabii na Mtume Josephati Mwingira. Juzi Mwingira alikwenda huko akiwa na walinzi wa Kimasai walioambatana Na Mabounce na kuendesha operation ya kuwaondoa kwa nguvu wananchi hao na kuzua mapigano makali ambapo leo kuna kikao cha ulinzi na usalama kujadili suala hilo kinachofanyika shule ya Sekondari ya Lord baden MEMORIAL SCHOOL inayomilikiwa na Col Kipingu.

    Mgogoro huo unasululishwa na Polisi Bagamayo na polis DSM na watendaji wa Serikali. Hii ni mara ya pili kwa Mwingira kuvamiwa ambapo kule Sumbuwanga anamiliki shamba zaidi ya ekar 500 alilouziwa Tshs 600m na wananchi wanapinga.
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Atawashinda na kurudishiwa maeneo hayo ambayo ni mali ya wana Efatha.
     
  3. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu anamtumikia nani? Mungu au Shetani?
     
  4. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,013
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
    "Akupigae kofi shavu la kulia mgeuzie na kushoto" akunyanganyae koti mpe na shati! Mtu akikukosea msamehe 7 mara 70! Sasa mchungaji,Nabii,Mtume Mwingira kaamua kutumia jino kwa jino! Haya bana!
     
  5. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    Mkuu nukuu yako ni nzuri, lakini usiitumie ku-justfy kinachoendelea mapinga. Naamini mazungumzo yatatoa ufumbuzi wa mgogoro kati ya mtumishi Josephat Mwingira na wakazi wa eneo la mgogoro. Siamini kama kuna jino kwa jino.
     
  6. Kitaja

    Kitaja JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,626
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Hao ndo wale manabii wa uongo biblia ilishatuonya zamani tujiepushe nao.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Nabii/Mtume anatumia walinzi wa kimasai?
     
  8. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Huyo ni tapeli tu anakula hela za wajinga wanao mwamin na na kuabudu katika kanisa lake nina ndugu yangu mmoja kesha wahi fanya kazi mashamba yake ya sumbawanga unaambiwa ni katili huyo shetan huko hafai hata bure yaan huyo ni nabii wa kuzim kabisa wooote wanao amini katika kanisa lake wametekwa na ni mateka wa shetan ingawa wao hawajitambui na ukiwaambia wankuwa wakali, nabii mwenyewe mtume mwenyewe khee hii noumaaaaa
     
  9. k

    kinyongarangi Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo hakuna nabii.walinzi wa kimasai kumlinda nabii wa Mungu. Hii ni ya mwaka!!!!!
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ni wakati muafaka sasa Serikali ikaingilia kati hawa wachungaji uchwara ambao kazi yao kubwa ni kupora sadaka kutoka kwa wananchi maskini na hasa wanawake.Kwa kuanzia wafuatao wanatakiwa serikali iwachukulie hataua hawa wezi haswa Mwingira, Lusekelo na Kakobe
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    huyu jamaa tatizo lake anajazba sana hasa pale anapokuwa anapata challenge kidogo tu...
     
  12. WANALIZOMBE

    WANALIZOMBE Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwakusema ukweli nabii wa mungu hula alindwi na wamasai, nabii wa mungu anaulinzi mkubwa sana kutoka kwa mungu mwenyewe, napata wasiwasi kusikia Kuwait nabii wa mungo analindwa na wamasai na mabaunsa. Shame on you.
     
  13. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mtume/ nabii wa mungu hataki challenge? ? Anaghadhibika? ?
     
  14. k

    keke Senior Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kavamiwa au yeye ndio kavamia????? kweli yaliyonenwa katika vitabu vya dini sasa tunayaona.
     
  15. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyo ni mwizi kati ya majizi sugu. Mtume gani wa mungu anagombania aridhi? Laana hiyo.
     
  16. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    mitanzania mijinga kweli,.yani yeye anablingbling wao wamechokaaaaaaaaa..sadaka wanayompa si bora wangefanyia mambo mengine..ndio maana naparty kuliko kwenda kwenye makanisa ya wahuni kama hawa..
     
  17. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi mapinga kuna nini hawataki maendeleo? Kuna wakati wakazi wengi wa Dar es salaam walinunua mashamba kwa wenyeji huko mapinga.Walikuwa wamepania hasa kupaendeleza wengine walinunua hadi matrekta kwa ajili ya kuanzisha ufugaji na kilimo.

    Walikuwa ni watu wengi kutoka Dar tena wengi middle class.Kilichotokea wananchi wa Dar na mapinga hawakuwa na tatizo ila serikali kupitia mkuu wa mkoa wakati huo christina Ishengoma wakaanza kuwakimbiza mashambani walionunua kuyaendeleza kwa kutumia FFU kulinda hilo pori eti wamevamia pori (siyo shamba lingekuwa shamba lingekuwa na mazao) la mfanyabiashara fulani.

    Kilichouma watu ni kuona mapolisi wanashinda porini kulinda vichaka vya porini visivamiwe!!! wangekuwa wanalinda shamba la mtu lenye mazao sawa.Lakini kulinda mavichaka that is too much for police proffession.Kazi ya police ni kulinda properties za watu vichaka vya porini sio properties za watu ni mali ya mwenyeji Mungu mndio maana hata kwenye fidia ya mashamba huwa havitathiminiwi.

    kama mtu anajenga shule analeta maendeleo watu wanamkimbiza ili kusudi eneo liendelee kuwa pori hii ni kitu gani? Lakini kama analiendeleza hamna shida.

    Mtu akipewa pori na asipoliendeleza kwa kipindi takiwa awe nabii au mkazi wa mapinga au mwekezaji aondolewe tu hatuwezi kuwa kama wakenya ambao sheria yao ya ardhi ni ya kijinga unakuta mtu anamiliki heka hata maelfu za pori kazungushia seng`eng`e hazina kitu, haiendelezi na haifanyii chochote miaka nenda rudi na analindwa na serikali wakati wananchi wengi wa kenya hawana ardhi.

    Nashauri Serikali ijitoe kulinda mapori.Mtu mwenye pori wacha wampore bila kujali ardhi hiyo aliinunua au ameirithi na amekuwa akiishi hapo kwenye pori kwa karne ngapi wacha wachukue waendelezaji.

    kingadvisor@yahoo.com
     
  18. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hivi huyo mwingira anamtafuta mungu au mali? Manake simwelewi mara anamiliki mashamba, bank, viwanja vikubwa anatembelea magari ya gharama sasa huyu ni mtumishi wa mungu au mtafutaji. Huyu jamaa anatia shaka.
    Biblia inasema huwezi kutumikia mabwana wawili yaani pesa na mungu. Sasa mtume anamuhubiri mungu gani.
     
  19. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hope hajawadhulumu hao wananchi
     
  20. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makanisa mengi ikiwemo Roman Catholic.hayategemei sadaka wanaamini asiyefanya kazi na asile hata kama ni kanisa au ni padre lazima ajishughulishe.Ndio maana Roman catholic wana miradi ya mashule,vyuo vya VETA na vikuu kama st augustine ,miradi ya mashamba,hostel,miradi ya kupangisha maduka kama ilivyo msimbazi Centre,Vituo vya Radio,Television,Magazeti,Bank ya Mkombozi kwa ajili ya kuweka sadaka zao na ada za mashule yao na pesa za waumini wao na kuzikopesha,kuziwekeza n.k Makanisa mengi yamegundua kuwa ukitolea macho sadaka pekee kanisa haliwezi kujitegemea na kuendelea kwa kasi litakuwa tegemezi kwa watoa sadaka waumini ambao kila siku wanapungua kwa kupenda dunia,kwa kuhama hovyo makanisani na wabahili wa kutupwa kutoa sadaka na hata wakitoa midomo juu padre hapumui mara kala hela zetu hela zenyewe hazijai kibaba.

    Hivyo Usishangae Mwingira anachofanya kanisa ni sehemu ya jamii linapatikani kanisani na sokoni pia llinapatikana likiuza bidhaa zake ili lipate pesa za kujiendesha.Na ni kitu kizuri.Sababu wanaweza hudumia yatima,wenye shida n.k wakiwa na mapato mazuri kuliko waanzishe mfano kituo cha yatima kinachotegemea huruma ya maruhuni mtoa sadaka ambaye mpaka apende siku ya sikukuu ndio alete mlo mmoja akiwa kazungukwa na vyombo vya habari kibao kwa katukio ka kutoa mlo mmoja.

    Kutafuta mali kwa ajili ya kuhudumia jamii kwa shule,bank,n.k sidhani ni kosa.Sidhani mbinguni watu wanaenda tu kwa kujisalia na kusalia wengine tu inataka watu wahudumie wengine pia kwa mahitaji na huwezi hudumia mwingine wakati ni lofa huna kitu.Yesu aliwahi kulalamika kuwa nilikuwa sina nguo hukunivika,nilikuwa sina kile hukunipa nenda motoni.Ina maana anaendelea kulalamika nilikuwa sina shule hukunijengea,nilikuwa sina hospitali hukujenga,sina benki hukunianzishia,sina sehemu ya kupangisha maduka hukunijengea nenda motoni.Makanisa yasiyofanya hayo yajiulize tena.Vigezo vya kwenda motoni viko vingi si tu kwa sababu wewe huibi huzini basi wewe wa mbinguni.Vimo vigezo pia hivyo vya huduma kwa jamii.

    Lakini una haki ya kuamini chochote hata katiba ya nchi inakuruhusu.Imani ni kitu cha mtu binafsi sikupingi unachoamini natoa maoni yangu.
     
Loading...