Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wananchi Washauriwa Kuwa Makini Kutetea Maslahi ya Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by abdulahsaf, Jan 31, 2012.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]Written by amini // 31/01/2012 // Habari // No comments

    [​IMG]Na Khadija Khamis
    Mjumbe wa Baraza la Katiba Zanzibar na Mwanasheria wa kujitegemea Ali Saleh amewashauri Wananchi wa Zanzibar kuwa makini katika kuwasilisha maoni yao ya kutetea maslahi ya Zanzibar na sio kuburuzwa na Wanasiasa ambao wanajali zaidi maslahi yao.
    Ushauri huo ameutoa wakati alipokuwa katika mdahalo wa kujadili dhana nzima ya marekebisho ya Katiba na Wananchi wa Mkwajuni Wilaya ya Kaskazini A Unguja.
    Mjumbe huyo alisema kuwa ndani ya mjadala wa Katiba kuna mambo mengi ya kujadiliwa lakini kwa upande wa Zanzibar la muhimu zaidi ni kujadili kero za Muungano kwani hii ndio nafasi pekee ya kuwakilisha mambo yanayowayima fursa Wazanzibar.
    Akifafanua zaidi alisema kuwa suala la Muungano ndio muhimu kwa Wazanzibari kwa sababu limewaunganisha na sehemu ya pili ya Muungano ambapo kuwekwa sawa kwake kutaleta mabadiliko makubwa ya Kisiasa na Kiuchumi kwa Zanzibar
    Alieleza kuwa kila siku jamii inazungumzia kero za Muungano jambo ambalo si sahihi kwani Muungano si kero ila Katiba iliyopo ina upungufu mengi ambayo yamepelekea kushindwa kukidhi haja kwa wakati na matumaini ya watu wa pande mbili za muungano huo.
    Hata hiyo alisema pindipo Wazanzibari watakaa pamoja na kujadili kwa kina Katiba iliyopo kutawezesha mapungufu yaliyomo kuonekana jambo litakalowapelekea kufanya maamuzi bora zaidi wakati wa kupiga kura za maoni utapofika
    Kwa upande wa Wananchi waliohudhuria kongamano hilo walisema kuwa umefika wakati wa kujenga mustakabali mpya wa mashirikiano ya pamoja na kuondoa itikadi za vyama kwa lengo la kujenga heshima ya Nchi ya Zanzibar.
    “Tushikamane Wazanzibar tusipokuwa pamoja Zanzibar inakwenda zake lazima tuwe na msimamo mmoja bila kujali itikadi za vyama vyetu”alisema mmoja wa wananchi hao
    Pia waliitaka Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar iwashughulikie katika kuwapatia vitambulisho vya Mzazibar Mkaazi ili kuweza kupata haki zao bila ya usumbufu.
    Aidha walitoa wito kwa Serikali kuzidisha juhudi za kutoa elimu sahihi kwa Wananchi wa Zanzibar juu ya dhana ya marekebisho ya Katiba mpya ili wananchi wa Visiwa vya Unguja na Pemba wawe na uelewa mpana.
     
Loading...