Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kbm, Jul 14, 2013.

  1. kbm

    kbm JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2013
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 4,951
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Dar es Salaam. Wanajeshi saba wa Tanzania, ambao ni miongonimwa kikosi cha Umoja wa Mataifa, cha kulinda amani katikajimbo la Darfur nchini Sudan, wanadaiwa kuwa wameuawa.
    Taarifa zilizolifikia gazeti hili jana zilisema kwamba wanajeshi hao wa Tanzania, wamekufa kutokana na mashambulizi yaliyofanywa na waasi wanaopigana na Serikali.
    Kwa mujibu wa taarifa hizo, miiliyao wanajeshi hao bado ipo nchini Sudan ikisubiri taratibu za kusafirishwa kuletwa nchini.
    Hii ni mara ya kwanza kuripotiwakwa idadi kubwa ya wanajeshi wa Tanzania wanaolinda amani katika nchi mbalimbali kufa kwa wakati mmoja.
    Agosti mwaka jana wanajeshi watatu wa Tanzania huko Darfur waliripotiwa kuuawa kwenye tukio kama hilo.
    Msemaji wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) , Kanali Kapambala Mgawe alipoulizwa kwa njia ya simu kuhusu vifo vya wanajeshi wa Tanzania huko Darfur, alisema kuwa naye amesikia, lakini hana taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi.
    Hii ni mara ya pili kwa wanajeshi wa Tanzania kuuawa katika Jimbo la Darfur, ambapo Agosti mwaka jana, Kanali Mgawe alinukuliwa na vyombo vya habari akithibitisha kutokea kwa vifo vya askari watatu ambao gari lao lilizolewa na maji walipokuwa wakivuka mto uliokuwa umefurika maji.
    Kanali Mgawe aliwataja askari hao kuwa ni Sajini Julius Chacha, Sajini Anthony Daniel na Koplo Yusuph Said na kwamba askari wengine walinusurika baada ya kuogolea.
    Tanzania ina askari 850 kwenye kikosi cha Umoja wa Mataifa cha Kulinda Amani jimbo la Darfur, ambao ni sehemu ya askari 1,081wa kulinda amani katika jimbo laDarfur.
    Wanajeshi hao wa Tanzania wametawanywa kwenye miji ya Khor Abeche na Muhajeria kusini mwa Darfur.
    Aprili mwaka huu Tanzania ilipeleka wanajeshi wa kulinda amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), kupambana na kikundi cha waasiwa nchi hiyo M23 kinachopigana kuiangusha serikali ya DRC.
    Majeshi ya Tanzania yalipelekwa kulinda amani chini ya Umoja wa Mataifa. Tanzania inaungana na nchi za Afrika Kusini na Malawi kukamilisha kikosi cha wanajeshi3,000. Tanzania imepeleka wanajeshi 850.
    Tanzania imekuwa ikijihusisha na misheni za amani, mafunzo na ushauri kwa nchi nyingi, alinukuliwa Kanali Mgawe, na kueleza kuwa majeshi ya Tanzania yamekuweko katika vikosi vya kulinda amani huko Lebanon, Darfur, Sudan Kusini, Visiwa vya Comoro na Liberia. Liberia waliuawa wanajeshi wa Tanzania 11.
    Tanzania daima haiendi kwa nchi yeyote bila ya kuombwa na nchi hiyo au kutoka Umoja wa Mataifa, alisema.

    Source: MCL
    ===
    Updates:
    Taarifa - JWTZ wamethibitisha kuwa askari 7 wamekufa na 14 kujeruhiwa huko Darfur...
    Kwa sasa mipango ya kuwajulisha ndugu inafanyika, na maandalizi ya Mazishi.
     
  2. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2013
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Darfur ni tofauti na Mtwara!!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2013
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 29,281
    Likes Received: 3,271
    Trophy Points: 280
    Darfur sio mkutano wa chadema Arusha
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2013
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 29,281
    Likes Received: 3,271
    Trophy Points: 280
    Weak army
     
  5. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2013
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,143
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Hapa ndipo napowakubali Wanajeshi, "ameskia lakini si taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi. Angelikuwa yule dada yetu sensa angelisema "ndio kwanza naskia na wewe" na kukata cim. Nadhani wanajeshi wanatumia taaluma na akili zao huwa haziondoki tofauti na polisi
     
  6. c

    chief 1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2013
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mmmh!! hilo unalolizungumzia lilikua ni lile Jwtz la kipindi cha Nyerere, lakini sio hili la siku hizi linalotekelza amri ya pinda ya kupiga kubaka na kutesa Wanamtwara hovyo,limeshapoteza maana ya kuitwa jeshi la wananchi sasaivi ni jeshi la ccm na la kulinda mafisadi.
     
  7. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2013
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,097
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jamani hata RIP hamtoi. Mabandidu nyie?
    Rip maafande wetu
     
  8. D

    De king New Member

    #8
    Jul 14, 2013
    Joined: Jul 14, 2013
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hv hawa watu wapo darfur kwa faida ya nani?
     
  9. M

    Marnah JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2013
    Joined: May 3, 2013
    Messages: 1,131
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na bado huu ni mwanzo tu
     
  10. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2013
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,657
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    watu wa mtwara mmepata mahali kutolea uchungu, usishangae 4 kati ya 7 ni wa mtwara..
     
  11. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2013
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbona huwa wanauliwa sana tu, kama kuku, sema wanaficha ficha....
     
  12. Ngamiani

    Ngamiani JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2013
    Joined: Apr 25, 2013
    Messages: 2,008
    Likes Received: 658
    Trophy Points: 280
    R.i.p makamanda wetu, ile msiwe na biased comment walienda kama peacekeaper sio wapiganaji
     
  13. k

    kunaguero Senior Member

    #13
    Jul 14, 2013
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wivu tuu probably! huwezi kushawishi kwa hoja isiyo na mashiko kiasi hicho! wakati wote ni kuhakikisha amani ipo! ukicheza na amani utaumia> wachache walete fujo waachwe hadi ifikie vp? Goverment is the coerssive instrument! hawawezi kufanya kazi kama waseminary hao! unataka wakupigie magoti eti uache fujo?
     
  14. L

    Lakuchumpa Member

    #14
    Jul 14, 2013
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P makamanda wetu. Ndokazi mlioichagua
     
  15. N

    Nyamafu Member

    #15
    Jul 14, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Wewe ni --------,na hukufaa kuwepo humu jamii forums kama home of great thinkers,unashabikia siasa kama ushabiki wa mpira wa simba na yanga.Haihitaji uende shule ili ufahamu kuwa pamoja na matatizo yetu,lakini tunaposhambuliwa na adui wa nje tunapaswa kuwa wamoja na kutetea kwa nguvu zote vilivyo vyetu.Wengi wet humu ni chadema damu lakini yanapotokea maswala kama haya tunaacha uchadema na kuona tunailindaje nchi yetu kama wajibu wetu wa msingi kabisa.hivi unadhani watu kama Zitto Kabwe wataku-support na upuuzi wako.Tena unaharibu taswira ya chama chetu cha nguvu ya umma Chadema kwa ktudhalilisha mbele ya watu kuwa hatuna uzalendo kama ni kitu cha kwanza kwa mtanzania no matter what! Nikuulize tena hivi umeona jinsi wamarekani bush na obama walivyokutana pamoja kuwakumbuka wale watu waliokufa na bomu kwenye ubalozi wao dar es salaam.BORA UACHE KU-COMMENT VITU USIVYOVIJUA KULI SABABU HUWEZI SIASA UNASHABIKIA HADI UNAHHARIBU MAANA ,yani wewe ni -------- kwelikweli
     
  16. N

    Nyamafu Member

    #16
    Jul 14, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    hivi wewe ulitaka jamaa wakae kwenye makambi yao bbaada ya kutoka depo na vyuo mbalimbali nchini na duniani kote bila kufanya practical ?duh hoja nyingine zinanitia unyonge kweli
     
  17. c

    cj21125 JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2013
    Joined: May 12, 2013
    Messages: 2,026
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kumbe ndio maana Simba na Yanga waliogopa kwenda kucheza mpira Kombe la Kagame..
     
  18. MIDFIELD

    MIDFIELD JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2013
    Joined: May 27, 2013
    Messages: 1,721
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Afadhali yako ndg yanguTripo9 maana hawa jf wengine nawashangaa kbs hata uzalendo kwa nchi yao hawana. wao kukicha wanawaza uchadema na uccm tu.inasikitisha sana kizazi hiki. hivi nyie kweli mnaweza kuilinda nchi yenu nyie! Ingekuwa kafa mwana bongo flavor au bongo movie, ungeona comment za RIP, lkn kwa hawa watetea taifa na amani duniani wanaoneka ni kama mbwa tu wamekufa. nyie vijana wa chadema hamfai kabisa hata kwa kulumagia. naomba nieleweke kuwa mm sina chama. chama changu ni Tanzania
     
  19. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2013
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mibwege hiyo acha iuwawe
     
  20. MIDFIELD

    MIDFIELD JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2013
    Joined: May 27, 2013
    Messages: 1,721
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hivi wewe ni Mtanzania au Mnyarwanda! una roho mbaya!
     
Loading...