Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanajamvi wa forum hii tuiokoe tanzania.Usipite bila kuacha neno lako hapa.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by LEGE, Dec 25, 2011.

  1. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Ndugu wanajamvi wataalam wote kila fani mim nilikuwa na wazo.Tatizo la uchakachuaji mafuta imekuwa fashion sana tanzania.Nazan lingekuwa ni tatizo la kidunia mda mrefu wenzetu wangekuwa washalipatia ufumbuzi.

    Mim ni fundi umeme wa magari kwa upeo na uelewa wangu kuna sensor nyingi sana ambazo huundwa kwa lengo maalumu na pindi mambo yaendavyo ndivyo sivyo haraka sana majibu hutolewa.
    Ikiwa kuna fire alam,oxygen sensor,knock sensor,n.k

    je haiwezekani wana taalam watanzania tusigundue sensor ambayo itakuwa inasensi mafuta na kama yataongezwa kitu cha ziada mbali na vile vilivyo unda mafuta yale basi sensor itoe signal fulan ambayo itasaidia kutoa actio ikiwezekana hata kuzima gari au kustopisha pump isioperate na kuvuta mafuta hayo yaliyo chakachuliwa.
    Mfano:pETROL ni muunganiko wa x,y,z tuchukulie kwamba wachakachuaji wamechakachua na kuongeza mafuta ya taa ambayo huundwa na a,x,b so hapo kama petrol na kerosene vitachanganywa itapatikana x,y,z,a,x,b so hapo sensor ifanye kazi ya kudetect uwepo wa A na B.
    na sensor hiyo iwekwe/fungwa kwenye tank la mafuta.

    Je ndugu wanajamvi wa forum hii hili haliwezekani??

    naliwasilisha kwenu wandugu.
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Japo nilifeli chemistry na physics teh th teh teh Una maana gani ukisema sensor. ?

    "Sensor ya kikemikali" kama litmus paper ambayo ikitengenezwa na kubuniwa mafuta yakawa hayana compsoition sahihi itabadilika rangi au sensor za ki-electronic ?
     
  3. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hilo wazo zuri sana mkuu japo sichelei kusema huyo atakayetengeneza ama kubuni hiyo sensor atahongwa na wenye masheli kutengeneza chemikali ya ku neutralize detection capability...
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Landrover discovery 4 ina hiyo kitu...ukiweka chakachua inafunga mfuniko wwa mafuta mara moja!!
     
  5. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sasa naamini wapo great thinkers JF. Tulifanyie kazi halafu tujuzane.
     
  6. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,038
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Hii kitu ipo kwenye gari nyingi tu mfano kuna scania R420 pembeni kabisa ya dash board kuna taa nyekundu ya square ina herufi IDC. Engine diesel control. Volvo kubwa za kisasa nyingi zina hii kitu
     
  7. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nimerudi tena. ukweli ni kwamba uchakachuaji unaleta usumbufu na hasara kwa wenye magari na mitambo na taifa kwa ujumla. Ukweli ni kwamba inarudisha nyuma maendeleo ya nchi kwa kiwango cha kutisha.
    Tatizo hapa ni chombo kinachosimamia (EWURA). Kimekuwa na matamko ya kisiasa mno kuliko ya utendaji. Mwaka 2006 India walipata tatizo hili na kuchukua maamuzi ya haraka kwa kuanzisha mfumo wa kutifautisha mafuta ya ta kwa rangi "marker" ambayo huwezi kuichezea na ikichanganywa na petroli au diseli inagundulika mara moja Govt launches new tool to detect fuel adulteration - Economic Times
    Kweli hili ni janga la kitaifa na itabidi kuumiza vichwa kweli kweli. Mimi gari lang halina mfumo wa kufafanua uchakachuali kwa hiyo mafuta nanunua kwa kubuni tu. Ewura walisema wataanzisha mfumo wa "marker" kabla ya Agosti na sina hakika kama kweli wamefanya hivyo. si unajua tena...
     
  8. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu ulivyo elewa ndiyo hivyo hivyo.

    Mi namaanisha sensor ya kielectronics mkuu,lazima iwe ya kielectronic kwani utendaji wake utakuwa wa kielectronic.
     
  9. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu naomba unifafanulie vizuri au kama unaweza elezea japo kwa ufupi tuu mfumo wake.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Dec 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ewura tayari wana mitambo ya kutambua mafuta yaliyochakachuliwa, sijui kwa nini bado tatizo hili linaendelea.
    Lakini, hata bila ya kuwa na mitambo hiyo, kukiwa na udhibiti mahiri wa bidhaa za mafuta, tatizo hili halitatokea.
    tatizo zaidi lipo kwenye vichwa vya hawa wafanyabiashara wwetu, wanataka faida kubwa ya haraka haraka... kujitengenezea utajiri wa haraka haraka ni tatizo la kitaifa, kuanzia kwa viongozi wetu, tangu ngazi za juu kabisa, hadi kwa katibu kata
     
  11. i

    iMind JF-Expert Member

    #11
    Dec 26, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Hata Landcruiser V8 zina hii kitu. ngoma haiwaki kama mafuta ni ya kuchakachua. Nafikiri soon device hizi zitakua madukani kama itaonekana kuna demand.

    How it works.
    Kuna sensor ndani ya tanki ambayo ina detect viashiria vya uchakachuaji. kama kukiwa na viashiria hivyo based on chemical composition basi itawaka taa ya warning na garo haiwaki hadi urectify problem, normaly kwa kudrain out mafuta na kuweka mafuta safi.
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    hii sio nzuri kwa sababu inaruhusu mafuta yaingie ndio igome kuwaka.ya discovery ikisense inazuia kabisa mafuta yasiingie kwenye tank
     
  13. HT

    HT JF-Expert Member

    #13
    Dec 26, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kijana watu wameweka hapo juu unaweza jifunza kwa kuangalia hao wengine wamefanyaje!
     
  14. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #14
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu unaweza nijuza huo mfumo unaitwaje au sensor inayohusika kwenye mfumo huo inaitwaje??
    Ili nijaribu ku google..
     
  15. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ni wazo zuri saaana, kwa bahati mbaya nilijikita sn kwenye masomo ya biashara hv mtakapotengeneza tafadhali tuwasiliane kwenye swala la soko.
     
  16. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,482
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Utafiti huo utafanywa na nani? Hapa Bogo ipo taasisi yenye uwezo wa kufanikisha swala kama hilo? Lakini siyo lazima kugundua gurudumu upya. Kama teknolojia hiyo tayari ipo taasisi yenye uwezo inaweza kuomba license kutoka kwa wagunduzi ili kuzitengeneza locally kwa lengo la kuzifanya kuwa za bei nafuu. Lakini nijuavyo mimi ili taasisi iweze kupata hiyo license lazima iwe na ushahidi wa uwezo na ubora kiuzalishaji (industrial/production capacity and quality) pamoja na kuaminika katika kulinda haki za wagunduzi (intellectual property/patent protection). Bongo tunayo taasisi kama hiyo?
     
  17. P

    Paul S.S Verified User

    #17
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu hii kitu ipo kwenye baadhi ya magari, unakumbuka magari ya ikulu ya JK nadhani kule moshi yaliwekwa mafuta yaliochakachuliwa na magari yakajibu palepale na kugoma kuwaka.
    Sijui mfumo wake ukoje kama mafuta yanabainiwa na mtambo pale yanapoingia au yakisha ingia tank kuu kabla hayajavutwa na pump ndio yanabainiwa? lakini hii uchakachuzi hatukuanza sisi mkuu, haya ni marudio tu.
     
Loading...