Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanajamii Prof. Muhongo si suluhisho wizara ya madini na madini pamoja na elimu yake!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sexologist, May 4, 2012.

  1. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wakuu,
    Nimefatilia kwa ukaribu mijadala na maoni ya wadau mbalimbali kwenye mitandao ya kijamii kuhusu uteuzi wa wabunge wapya watatu akiwemo prof. Muhongo. Ambapo wengi wameshauri apewe wizara ya nishati na madini kutokana na utaalamu wake ktk madini kwenye masuala ya geology.

    Mtazamo wangu, profesa muhongo kama tunamfikiria awe waziri wa nishati kutokana na weledi wake kiutaalam ktk sekta hyo si sahihi hata kidogo. Tukumbuke kuwa matatizo ya nchi yetu mengi hayapo kwenye ukosefu wa utaalamu, bali ni upungufu au kutokutekelezwa kwa sera husika. Hvyo ni sera ndizo zinatuletea matatizo yote haya, ikiwemo umaskini wetu. Kwa maneno mengine mtaalamu wa madini anatakiwa kuajiriwa kwenye sekta ya madini direct kama ni ukurugenzi au utendaji wa kawaida ili alete tija stahili.. Uwaziri anahitajika mtu mwenye uwezo wa kutekeleza au kutengeneza sera [as long as ni mbunge] kwa CV niliyoiona ya Muhongo nadhani anastahili ukatibu mkuu. Pia wadau tumekuwa tukiongozwa na prof. Mwakyusa, prof. Msolwa, na wengine wengi ktk wizara husika za taaluma zao lakini bdo hakukuwa na tija. Ni kwa sababu nilizozitaja.

    Naomba kuwasilisha.
     
  2. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe kabisa mkuu
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    That is very true...matatizo yako juu ya mawaziri
     
  4. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 448
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 60
    Naunga mkono,bado tunahitaji wazalendo wa kweli labda tujiulize ni kitu gani ametufanyia alipokua Stamico asije kuwa kama kina Nundu.
     
  5. m

    mwanja ukaja New Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "As you learn more as you know small " hilo nalo neno u prof wa kitabu ni tofauti kubwa na ule wa utekelezaji na hakuna prof katika uadilifu. Tuwaombee tu kwa bwana God waondokane na mapepo ya kifisadi. Eee bwana God muumba wa viumbe vyote ingawa wengine wanamkiuka kwa kuwa na vitambi vya kero za wananchi tunakuomba utusamee na nchi yetu tuishi kwa amani. Amen
     
  6. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ningelikuwa na uwezo wa kumshauri huyu mtani wangu basi ningemshauri aachane na hizi 'siasa uchwala' kama alivyowahi kuziita mzee King Maker. Huyu ni mtu mwenye profile inayojitosheleza kuweza kuliachia taifa na vizazi kitu cha ku-share lakini kwa uteuzi huu anaweza akajikuta anapoteza.

    Kwa jinsi mazingira ya siasa za tz zilivyo, Mh. Mbowe alisema hata akishuka malaika hawezi kufanya lolote. Na watu wa mpira waliwahi kusema kuwa 'hata akija Alex Furgerson' bila kubadilisha mfumo hatuwezi kupiga hatua yoyote ya maana.

    Namshauri Prof. Muhongo aangalie Prof. mwenzake Anna Tibaijuka anasemaje akiwa waziri wa ardhi. Cha msingi kama ana nia ya kubadilisha mfumo basi afanye hivyo kwa kutokea nje lakini kwa kutokea ndani pamejaa wanafiki wengi, sio kazi rahisi
     
  7. K

    Kituko JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,966
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Nadahni Prof Muhongo atakuwa Waziri na Naibu wake atakuwa KAfumu, kama wizara itabaki kuwa Nishati na Madini, zikitengenishwa yaani kuwe na wizara ya Nishati na kisha ya Madini basi kuna uwezekano wa wote kuwa mAwaziri
     
  8. K

    Kituko JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,966
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    nadhani serikali inashindwa kujua ni nani hasa nafaa kuwa kiongozi, lakini hili la kuchukua wataalamu wasio wanasiasa na kuja kuongoza ni makosa makubwa sana, tuna mifano mingi ya failure za hao wasomi waliobobea

    Prof Sarungi
    Prof Kapuya
    Prof Mwandosya
    Dr Mathayo
    Dr Makongoro Mahanga

    na wengineo
     
  9. m

    mororo New Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakubaliana sera tunazo nzuri lakini utekelezaji hamna.Kama wataweza kutekeleza haya hakutakua na tatizo
     
  10. M

    Mboerap Senior Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli kabisa, kwa mfumo huu hatutoki. Hebu cheki, waziri mkuu hana kauli kwa waziri,nae Waziri hana mamlaka kwa Naibu wake, nao wote watatu hawana mamlaka kwa Katibu mkuu. Hapo kwa nini wizara isiwe na madudu!
     
  11. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Kwa wale tunavyomfahamu Prof.Muhongo...huyu jamaa ni mtu wa serikali...Kubaki kwake Ud kuwa lecturer ilikuwa ni kituko kwani CACO alilazimisha head of department wa geology " Mama wa Kihindi" alimkataa na ud kufuta soo wakamruhusu alete mtu mwingine wa ziada ambaye alikuwa na first class kwenye darasa lao.Muhongo ana lower second. Alipokuwa head of department ilikuwa vituko kwa kwenda mbele, hakuna aliyempenda aendelee awe mwanafunzi au lecturer wenzie. Jamaa ana personality na confidence ya kufa mtu na mjivuni ile mabaya...Huyu anafaa kuwa Commissioner au Katibu wa wizara basi..
     
  12. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Ninamtazamo tofauti na wewe juu ya wizara zinzoongozwa na maprof kutofanya vizuri. Ukiangalia vizuri na ukifikiria kwa makini utapata kusikia kuwa prof Mwakyusa for instance aliomba kutokuwepo kwenye baraza: reasons aliziweka wazi mbele ya kiranja wake, kumbuka kuwa katika serikali yetu ufanisi na ama kutokuiwa na ufanisi kuna sababu nyingi, pemgine uhodari na utaalam wa mtu hupuuzwa na kuzuiwa kutekeleza yanayostahili(angalia Magufuri na Hosea).
     
  13. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ni kweli tupu mkuu.

    Maprofesa waachwe vyuo vikuu waendelea kufundisha na kufanya tafiti mbalimbali zenye kuleta manufaa kwa umma. Waachwe vyuoni ili wazalishe watalaam zaidi.
     
  14. broken ages

    broken ages Senior Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 150
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mmhhhh! Tumpe nafasi afanye kazi tusimponde kabla hajaonyesha utendaji alionao
     
  15. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Broken Ages nakubaliana na wewe. Hata hajaanza kazi na wala hajawahi kuwa Waziri lakini tayari wameanza kuponda na kusema hafai.

    Hamuwachi jamani!
     
  16. papason

    papason JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Watu wote waliyewahi kufundishwa, kufanya kazi, au hata kuwa karibu na huyu prof wanamkataa ktk suala zima la utendaji wa kazi licha ya kuwa na CV yenye 'madoido' kibao! Binafsi nawafaham angalau JF members 2 walio wahi kufanya nae kazi kwa ukaribu kabisa, watakuwa hawatutendei haki wasipo tupa wasifu wa kiukweli wa huyu prof
     
  17. J

    Jacob Kalangula New Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhan ni mfumo tulio nao unachangia sana katika suala zima la udendaji katika wizara mbalimbali, kwa mfano Wazir hawez kumwajibisha mkurungezi wake ktk wizara husika ambaye ndio mtendaj mkuu ktk wizara. Hivyo bas hata Prof Muhongo Mfumo unaweza ukawa kikwazo kwake hata kama atakuwa committed and dedictated katika Wizara husika!!!!!!
     
Loading...