Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaharakati watishia kuzuia uchaguzi 2010

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kubwajinga, Feb 18, 2010.

  1. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wanaharakati watishia kuzuia uchaguzi 2010

    Na Richard Makore; 17th February 2010


    [​IMG]
    Mkurugenzi wa LHRC, Francis Kiwanga


    Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), kinatarajia kwenda mahakamani kusimamisha Uchaguzi Mkuu unaotarajia kufanyika Oktoba, 2010 ikiwa serikali itakaidi kubadilisha vipengele vya sheria na kuweka mazingira mazuri ya kuruhusu mgombea binafsi.

    Kadhalika, kituo hicho kimekerwa na kauli ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge), Philip Marmo, kwa kutangaza kuwa serikali haitambui kuwepo mgombea binafsi.

    Msimamo huo wa LHRC ulitolewa jana jijini Dar es Salaam na Mkurugenzi wake mkuu, Francis Kiwanga, alipozungumza na waandishi wa habari.

    Alisema Mahakama Kuu ilishatoa hukumu mwaka 2006 na kutamka kuwa mgombea binafsi anaruhusiwa na kwamba kitendo cha serikali kudharau amri hiyo ni kosa kisheria.

    Alisema ndani ya miezi minne lazima serikali ihakikishe inarekebisha vipengele vya sheria vinginevyo watakimbilia mahakamani ili kupinga uchaguzi usifanyike bila mgombea binafsi kushiriki.

    Alisema kuna sheria nyingi zilizowahi kufanyiwa marekebisho na kupitishwa na Bunge katika kipindi kifupi hivyo hatua ya kuruhusu mgombea binafsi inawezekana.

    Alitolea mfano wa sheria ya uchaguzi ambayo ilijadiliwa na wabunge na kupitishwa ndani ya siku mbili.

    Alisema hukumu ya Mahakama Kuu haijatenguliwa na Mahakama ya Rufaa kama alivyosema Jaji Mkuu wa Tanzania, Augustino Ramadhani hivi karibuni.

    Kiwanga alisema serikali inakataa kwa makusudi amri halali ya Mahakama na kwamba ubabe wake huo unakinzana na kifungu cha 14(3) cha Sheria ya utekelezaji wa haki za msingi za binadamu.

    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wazo zuri la kupigania. Tuombe Mungu wasije wakawa ni vibaraka wa JK.
     
  3. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kubwajinga mbona hatukuelewi?
     
Loading...