Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaharakati waijia juu smz

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Marcossy A.M, May 17, 2011.

  1. M

    Marcossy A.M Verified User

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaharakati walaani vurugu Zanzibar.
    Wakiongea na vyombo vya habari, wanaharakati wa kituo cha sheria na haki za buinadamu wamekemea kwa ukali sana uvunjifu wa haki na kuteketezwa mali za wafanyabiashara wenye asili ya Tanganyika kulichofanyika Pwani Mchangani Zanzibar tarehe 7 Mei 2011.

    Sehemu ya taarifa hiyo inasema..."Tumefuatilia, kugundua na kinasikitishwa sana na matukio ya uchomajimoto wa mabanda zaidi ya sabini na tatu yaliyokuwa yakitumiwa na wafanyabiashara wapatao mia moja na familia zao. Kitendo hiki kilifanywa na watu takriban sitini walifika katika maeneo ya wafanyabiashara wa vinyago, mama lishe na bar wakiwa na marungu,mapanga,visu,mashoka na chupa za petrol na kuanza kuchoma moto mabanda hayo bila kuwaruhusu waathirika kutoa mali zao, hata walipoomba, kutoa mali zao katika mabanda yao. Wafanya biashara hawa wana leseni za kufanya biashara na pia wamekuwa wakilipa kodi zinazotakiwa kihalali.Wakati wakiwa wanachoma vibanda hivyo walikuwa wanatamka kuwa hawawataki wabara warudi kwao na majina mengine wanayowaita watu wa bara kama ‘machogo'. Kitendo hiki kimeleta hasara inayokadiriwa kuzidi shillingi million mia mbili .

    Kitendo hiki ni kinyume cha Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 Ibara ya 17 inayoruhusu mtu kuishi katika sehemu yoyote ile aipendayo, Zanzibar ikiwa ni sehemu mojawapo.Ibara hii pia inapiga marufuku mtu kushurutishwa kuhama au kufukuzwa kutoka katika Jamhuri ya Muungano.Ibara ya 22 inaruhusu mtu kufanya kazi yoyote ile halali na kupata ujira sawa na kazi yake, kuuza na kumiliki bar likiwemo.

    Kitendo hiki cha uhalifu kwa minajili ya maeneo mtu atokako (Ubara/Tanganyika) na Udini (Ukristo wao) ni kitendo cha kibaguzi ambacho pia ni kinyume cha Ibara ya 13 ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Vitendo vya kibaguzi vya namna hii vinajenga mazingira yanayoweza kusababisha mauaji ya halaiki (Massacre) au mauaji ya kimbari (Genocide) kwa kuwa vinawabagua watu na kuwatendea kwa misingi ya dini zao, na sehemu walizotoka.

    Mauaji ya Rwanda yalianza kwa vitendo vya namna hii vya kibaguzi. Serekali na wananchi waTanzania wasikubali kuruhusu na hata kuvumilia vitendo hivi hata kidogo".
     
  2. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    WE WATU 60 WANAKUSANYIKA, WANACHOMA MAPANDA 100 NA USHEE HATA POLISI HAWAJUI? KUNA UKWELI HAPO? AU NDIYO UBAGUZI ALIOUTABIRI BABA WA TAIFA JK NYERERE? WAZENJ NI KWELI KABISA HAWAWAPENDI WATANGANYIKA, HATA VIONGOZI WAO WALIJUA HIZO NJAMA WAKALA POZI! TUTAWAFURUMUSHA NA SISI HUKU BONGO OOOh!!!!!
     
  3. F

    Froida JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Polisi wa Zanzibar ni wanyanyasaji sana,sijui huku tukichoma nyumba za wapemba na maduka yao watatulaumu
     
  4. M

    Marcossy A.M Verified User

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuangalie isije ikawa mtego!
    Ipo haja ya kutafakari kwa kina nini tunataka kifanyike.
    Ahsante...
     
  5. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Hizi ni Dalili za Mwanzo kuwa MUUNGANO ni kanyaboya
     
  6. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Tuvute subira tuone serikali ya huko visiwani itakavyolishuhulikia suala hili; wabara wanaliangalia kwa jicho la karibu sana,na iwapo hatua stahiki hazitachukuliwa dhidi ya wahusika hiyo itakuwa ishara tosha kuwa vitendo vile vilibarikiwa na uongozi wa serikali ya zanzibar nasi itabidi tukae chonjo!
     
  7. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Maduka ya Wapemba yanahusika vipi hapa?

    Mkiyachoma mtakosa pa kukopa maana Wabara wenzenu hawawakopeshi.
     
  8. A

    Albimany JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Usisahau kua Polisi wa zanzibar 70% ni kutoka Tanganyika.
     
Loading...