Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanahabari, Kikwete aliwaambia wanakula rushwa, kimya; Mkapa kasema.., kelele!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzizi wa Mbuyu, Mar 24, 2010.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Waandshi wetu wa habari wamenishangaza kweli kwa hatua yao ya kukaa kimya dhidi ya tuhuma kuwa wanakula rushwa kwa ujumla wao tuhuma zilizotolewa na raisi wa Tanzania ndugu Kikwete. Yaani huwezi amini zaidi ya mzee Ndimara Tegambwage kunung'unika kidogo, wengine woote wamekaa kimya kama vile hawakusika kilichosemwa juu yao!

    Sasa cha ajabu, Mzee Mkapa nae karudia hayo hayo akiwa nchi jirani ya Kenya ila yeye katumia lugha ya kiungwana kidogo kwa kusema waandishi wa Tanzania hwana uzalendo na hawana uelewa wa mambo kabisa, yaani kwa mambo ambayo hata wanayauliza?!..........Lolo! waandishi wamechachamaa, sasa wanampelekea mashambulizi makali Mkapa...

    Hii inakuwaje?... waandishi wa Tanzania wanamuogapa JK? Au wanasubiri nae astaafu?, au ni kweli kawapa rushwa ili wasimuandame?
     
  2. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wanamwogopa, kwani siri?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wamtukane JK wanyimwe mialiko ya Ikulu na safari za kutalii nae!
    Njaa mbaya ndugu!...kwetu tunasema "Njala likoko, yikoma na Muhavi!
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Siyo kwamba wanamuogopa. Ni unafiki tu.

    Wao wanafahamu kuwa kwa sasa ndiye anawalisha na lazima watetee tawi walilokalia.

    Pesa imewafanya wawe vipofu kiasi kwamba hata wakitukanwa, wao wanacheka tu.

    Subiri tu siku Kikwete ataondoka madarakani, ndiyo utawaona watakavyoanza kumsiliba.

    Kwani akiondoka, hawatakuwa na shida naye tena na kisima chake kitakuwa limited.
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukiona wamekaa kimya kuhusu rushwa ujeu kuna ukweli so msg send.
    kuhusu mkapa mh sina la kuongea niwapishe greatthinkers
     
  6. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Ni aibu kwa kweli. Nakumbuka ile katuni ya gazeti moja la Kenya ikionyesha waandishi wakilamba viatu vya JK sasa naona ni sahihi kabisa ingawa wao walipiga kelele sana kulalamika kuwa wanadhalilishwa.
    Namsifu mzee Ndimara kwa kujaribu kusema bila woga ingawa anakosa support ya wenzake ambao wengi ni waoga na mamluki wa kiwango cha juu kabisa.
    Waandishi wa TZ wanamchango mkubwa kwa taifa hili katika kupoteza kwetu Dira,hilo haliwezi kupingika.
     
  7. N

    Nanu JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni ukweli usiopingika kuwa baadhi ya waandishi ni njaa kali na ni kweli wanapata mlungula. Kama mwandishi unapewa usafiri sehemu ya kulala chakula na fedha ya mfukoni kuna rishwa zaidi ya hiyo? hata hao unaowasikia wakiandika sana kuhusu watu fulani wao pia wako kwenye payroll ya watu fulani. waungwana ni wachache mno. JK anayajua hayo yote!!
     
  8. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Hivoo, hata Kubenea?
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ndiyo yaleyale ya kunya anye kuku... akinya bata kaharisha!!! Nakumbuka usemi wa JK wa 70% ni fuata upepo tu..
     
  10. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,101
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=JccLu3zd-t8&feature=related"]YouTube- Mkapa, Maathai reflections at media conference[/ame]
    Hivyo JF tuendeleze majadiliano na maswali ili kujaza 'vacuum' hii iliyopo ktk vyombo vya habari
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yuko sawa bana, mi namkubali kwa hilo!
    Vyombo vyetu vya habari vinayumba sana, njaa inavisabishia dhoruba kali!
     
  12. M

    Milindi JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 804
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Ukiangalia kwa makini JK alivyokua anatafuta urais 2005,hakuna mwanahabari ambaye anaweza kubisha kuwa hakufaidika sana na mkwanja toka kwa JK.Na JK anawafahamu wote aliowarambisha anaowarambisha na atakawarambisha kuanzia sasa mpaka atakachukua utawala wa kipindi cha pili.Je unaweza vipi kumfahamu mtoa rushwa wakati wewe hutoi.Ndio maana wote wamekaa kimyaa.Wanapata habari inayomhusu kigogo fulani halafu wanamuuliza itoke au isitoke je unategemea nini hapo///????.MLINGULA.......!!!!!!
     
  13. N

    Nanu JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkapa hajatukana waandishi amesema alikuwa anataka waandishi wakija wawe wanamefanya utafiti wa kitu wanachokizungumzia na wanakijua vizuri.
    hii ina maana waandishi wasiwe watu wa kuandika umbea mtupu tu!
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa mkapa hajawaponda bwana but amesisitiza waandishi kuandika vitu with clear evidence
     
  15. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wapi huko kwenu mkuu, manake ulivyoongea nimecheka sana. njara likoko naona kama unamaanisha njaa ni mnyama mkali....hahaha.
     
  16. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Clear evidence my foot! Fedha za EPA zimechukuliwa kutoka kwenye coffers za Serikali akiwa kiongozi wa nchi na bila shaka kwa baraka zake. Ili kuweza kupata 'clear evidence' inabidi yeye akiri juu ya hilo ili waandishi waweze kupata 'clear evidence'. Je anaweza kukiri?
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, una uhakika kweli Mkapa amerudia kuyasema aliyoyasema Kikwete?
     
  18. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #18
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Of course, our country is in a serious leadership crisis in all its facets: the government, media, political parties, the civil society (hawa ndo usiseme)-largely reflected in the level of incompetence, great sense of irresponsibility and insensitivity. Tunahitahi kujipanga upya, hasa kiuongozi tukianza na uongozi wa juu kabisa!!
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Wakati yeye anaona tatizo kwa waandishi, waandishi wanaona tatizo kwenye uongozi! Na kati ya hao wawili mzigo mkubwa wa mabadiliko ya nchi yako kwa viongozi!
     
  20. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Naomba unifafanulie, waandishi wanafikiri ni kwa vipi uongozi unaathiri taaluma yao?
     
Loading...