Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanagombana baada ya kuoana!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Oct 4, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Sunday, October 4, 2009

    Wanagombana baada ya kuoana!



    [​IMG]Kwa nini kugombana?
    Mahusiano ni kitu special na maalumu na wakati mwingine hushangaza sana.
    Hivi inakuwakeje wapenzi wengi hugombana baada ya kuoana tu?
    Ni mara chache sana kuwaona wachuma wakigombana.

    Issue hapa ni kwa nini watu hugombana (arguments/ fighting) baada ya kuoana na wakati kabla ya kuoana kila mtu alikuwa anamuelewa mwenzake hadi wakafikia hatua kukubaliana kuoana na wakioana tu mambo huanza, yaliyojificha huanza kuwekwa juu ya meza?
    Ukiangalia kwa undani sana utakuta kwamba kabla ya kuoana mambo mengi unafanya ni hiari (voluntary) na baada ya kuoana ni wajibu (compulsory).

    Kabla ya kuoana una options (upo open) kwa maana kwamba unaweza kujitoa au kuendelea naye na baada ya kuoana hakuna options, mwisho wa reli, closed end, no exit, hakuna njia, dead end, unafungwa kwenye box hakuna kutoka. Upo hapo?

    Pia kabla ya kuoa wengi huwa hawawi 100% honest, kila anachofanya kwa mchumba ni kizuri kwani uchumba huhusicha social activities na rtomantic interest, so wengi hufungana kamba kwamba everything is ok, hata kama hapendi au anaona kina bore bado atajifanya anakipenda ana hakuna shida. Mkioana hakuna kufungana kamba wala kufurahishana ni task oriented institution na deep sharing ya kila kitu na ni real life na kazi.

    Mfano:
    James amependana na Jane (siyo ya majina halisi) na ni wachumba ambao si muda mrefu watafunga ndoa kuwa mke na mume.
    James anapenda sana kwenda kutazama Soka National Stadium, imefika siku Yanga na Simba wana mechi na James hawezi kukosa anamwambia mchumba wake leo naenda kutazama mechi Yanga na Simba wanacheza je tunaweza kwenda?
    Jane hapendi ila kumfurahisha mchumba wake anakuali waende na tiketi zinakwatwa wanaenda, wanafurahi na Jane anashangilia mchezo bega kwa bega na mpenzi wake James.

    Wiki inayofuata Jane anajiunga na kwaya kanisani na anamuomba awe anamsindikiza kwaya na ikiwezekana wakimaliza anamtudisha nyumbani kwa wazazi wake, kwa kuwa James anataka kuonesha anajali (caring) hana shida yupo tayari kukoda hata Tax mpenzi awahi kwanya church au akimaliza kwaya aende nyumbani salama (moyoni James hapendi kwaya anampenda jane tu na anafanya ili Jane afurahi).

    Baada ya kuoana, kuna mechi ya Yanga na Simba na James anamuomba Jane waende kutazama mechi (unajua wanaume tuna nerves nyingi kuhusu Sports, ni ugonjwa wetu), Jane anakataa kata na kutoa sababu kwamba hapendi kwenda kupoteza muda kwa kuangalia Yanga na Simba wakati ana mambo ya msingi ya kufanya.
    James anashangaa kwani kabla ya kuoana alisema anapenda. Anaoana amedanganywa.

    Wiki inayofuata James anaombwa na mke wake Jane amsindikize kanisani kuimba kwaya, James anakataa kwa madai kwamba ana kazi za msingi sana kulikon kwenda kumsindikiza mkewe kwaya na hata hivyo si anaweza kwenda mwenyewe na kurudi kwani kwaya si huduma yake (James anajitetea). Mke wake naye anashangaa inakuwaje kabla ya kuoana alikuwa ananisindikiza hata kunitafutia tax ili niende na kurudi salama leo inakuwaje?

    Je, wewe hujawahi kuwa James au Jane katika mahusiano yako?

    Orodha ya mambo huendelea na inafika mahali kila mmoja anajiona kama amedanganywa kwani Yule alitegemea amebadilika hapo frustration na disappointments huanza na migogoro huanza na kama wajinga wote kunaanza disconnection ya emotions kimwili na kiroho.

    Hapa mmoja anajisikia hasikilizwi not understood, valued, loved au appreciated, kila mmoja anapenda mwenzi wake amsikilize, amwelewe na ampe thamani ya kila anafanya.
    Kila mmoja anajiona mwenzake hawezi msukumo wa kutosha kuhusu Mahusiano yao na kwamba yeye si kipaumbele tena ndipo closeness huanza kupotea.

    Ukweli ni kwamba disagreement ni part of marriage, huwezi kukwepa muhimu ni kuzingatia kwamba unahitaji kuwa
    Positive,
    Fanya kila kitu katika wakati wake,
    Uwe unachunga mdomo wako,
    Usibishane au kugombana na spouse wako mbele ya public,
    Ukikosa kubali na omba msamaha na wote kusameheana na kusahau
    Zaidi mawasiliano ni muhimu sana.

    Usimlaumu mwenzako badala yake fahamu kwamba sasa unaishi kwenye realm life hivyo changamka na mpende Zaidi ikiwezekana Fanya yale ulikuwa unafanya hata kabla hamjaoana, simple!

     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Positive,
    Fanya kila kitu katika wakati wake,
    Uwe unachunga mdomo wako,
    Usibishane au kugombana na spouse wako mbele ya public,
    Ukikosa kubali na omba msamaha na wote kusameheana na kusahau
    Zaidi mawasiliano ni muhimu sana.


     
Loading...