Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wetu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by OLEMELAMI, Sep 6, 2012.

  1. OLEMELAMI

    OLEMELAMI Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KAMA NI KAZI WALIM TUNAYO INAKUWAJE MALIMU KUONGEA NA MWANAFUNZI KAMA WANALINGANA"MWANAFUNZI ANAULUZWA UNASABABU ZOZOTE ZA KUMJIBU MLINZI VIBAYA? JIBU ANALOTOA NI 'yes of COURSE' BANA NAONYESHA WATU HAWAPO AWARE NA MATOKEO YA UTOVU NIDHAM ! WALIMU TUWASIRIBE VIBOKO WATOTO MAZOEA YAMEZIDI!
    KERO YANGU JAMAAA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  2. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kiboko sio njia nzuri ya kumfundisha mtoto wewe!!! kama kashazembewa na wazazi toka huko kwao yan hapo ni ngum...ila inapobid sio mbaya ila isiwe zaid na mkatufanyia watoto wawe masugu!!!
     
  3. steveslove

    steveslove Senior Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chapa tena sana co siri wanafunzi wa siku hizi hawana adabu hasa wa shule za kata, binti anaamkia kwa mwanaume anakuja darasani halaf hana kitu kichwani mweee
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kiboko ni muhimu sana kwa hii mitoto ya siku hizi,hizi wanazoita haki za watoto zimeharibu sana hiki kizazi,mkuu hakuna kulegeza ni kiboko mtindo mmoja.
     
  5. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    viboko sikushauri mpige adhabu ambayo unahisi atakaa aikumbuke ila viboko husaaulika pale maumivu yanapoisha
     
  6. E

    Elai Senior Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hayo ni matokeo ya wanasiasa ku-dominate katika elimu. Kwa maoni yangu, ninaona viboko bado vinatakiwa kwa mazingira ya wanafunziu wetu wa Tanzania. Niinaamini, mashirika mengi yasiyo ya kiserikali (NGOs) yanayoshughulika na elimu(ikiwa ni pamoja na kukampeni matumizi ya viboko yasitishwe na zitumike adhabu mbadala) yanaendeshwa kwa miongozo ya wafadhili wao wa nje ambao mazingira ya kwao(namna ya maisha kwa ujumla) ni tofauti kabisa na kwetu. Watawala wetu(wanasiasa) wamekuwa wakipokea kila maelekezo kutoka kwa wafadhili bila kujali kama yana-apply au haya-apply kwenye mazingira yetu. Cha msingi mimi ninachoona ni kwamba viboko bado vina tija kwa mazingira yetu cha msingi walimu kuelekezwa namna na maeneo salama ya kumchapa mwanafunzi , pia kuepuka matumizi ya adhabu hii mwalimu anapokuwa na hasira ili kuepuka madhara . Mimi ninaposoma nilikuwa nikiogopa sana makora na nilipenda adhabu za nje.Pia adhabu za nje ni adhabu kwa mwalimu pia kwani atatakiwa kusimamia kuhakikisha adhabu husika inakamilishwa katika mazingira salama kwa mwanafunzi.
     
  7. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hawa watoto wanaobalehe bila adhabu, hususani ya fimbo, hakuna Taifa litakachovuna.
    Kama si fimbo wengi wa wanafunzi watakimbilia vijiweni. Fimbo muhimu sana...
     
Loading...