Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wanafunzi wetu wa siku hizi wana nn?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mtu wa Pwani, Apr 26, 2008.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    huku tunakoelekea ni wapi? mbona kila uchao wanafunzi wanakuwa mbogo


    Serikali yaifunga shule kwa mwaka mmoja



    na Joseph Ishengoma



    SERIKALI imewarudisha nyumbani wanafunzi wote na kuifunga Shule ya Sekondari ya wavulana Kibiti kwa kipindi cha mwaka mmoja, baada ya wanafunzi kufanya vurugu kubwa na kuharibu miundombinu ya shule hiyo ikiwemo umeme, maji, kuchoma mabweni na kuchoma vitabu vyote vya kiada na ziada vilivyokuwa katika maktaba ya shule hiyo.

    Katika vurugu hizo zilizotokea usiku wa kuamkia Aprili 23, mwaka huu, wanafunzi hao walichoma vyakula vyote vilivyokuwa katika stoo ya shule hiyo yakiwemo maharage, sukari na unga.

    Uamuzi huo wa kuifunga shule hiyo yenye jumla ya wanafunzi 890 ulitangazwa jana jijini Dar es Salaam na Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Bakari Mahiza.

    “Baada ya serikali kukaa chini na kutafakari vurugu hizo, imeamua kuifunga shule hiyo kwa kipindi cha mwaka mmoja, na wanafunzi wote wanatakiwa kuwa wameondoka shuleni hapo ifikapo saa sita mchana wa leo,” alisema Mahiza.

    Kwa mujibu wa Naibu Waziri huyo, hatua hiyo ya serikali itatoa mwanya kwa serikali kuifanyia shule hiyo matengenezo yanayohitajika na kufanya tathmini ya kina kuhusu hasara iliyotokea ambayo hadi sasa bado haijajulikana.

    Chanzo cha vurugu hizo zilizosababisha pia kutishiwa maisha kwa walimu wa shule hiyo na kupigwa kwa Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Kibiti, ni malalamiko ya wanafunzi kuhusu ufundishaji usioridhisha wa baadhi ya walimu, akiwemo mwalimu wa fizikia, anayefundisha kidato cha tatu, ukosefu wa maji safi na salama kwa muda mrefu na kutokuwepo kwa uhakika wa umeme shuleni hapo.

    Hadi jana moto ulikuwa unaendelea kuteketeza majengo ya shule hiyo kutokana na ukosefu wa maji ya kuuzima.

    “Yako matatizo ya msingi katika shule zetu na madai ya wanafunzi wa Kibiti yalikuwa ya msingi, lakini walikosa uvumilivu. Matatizo hayo hayakuanza leo, lakini yanatatuliwa kwa njia ya majadiliano, si kuchukua hatua na kuharibu mali za serikali,” alisema Mahiza.

    Kufuatia hali hiyo, serikali imeiagiza bodi ya shule hiyo kukutana haraka na kubaini chanzo cha vurugu hizo pamoja na wanafunzi wote waliohusika.

    “Watakaobainika kuhusika sheria itachukua mkondo wake na watakaobainika kutohusika katika vurugu hizo, watatawanywa katika shule nyingine,” alifafanua.

    Shule hiyo iliyounganishiwa umeme wa jua mwaka jana kutokana na jenereta yake kuharibika, ilihitaji kufanyiwa ukarabati mkubwa uliohitaji zaidi ya sh milioni 170, lakini serikali ilijipanga kuufanya ukarabati huo katika mwaka ujao wa fedha. Kutokana na uharibufu huu gharama hizo zinakadiliwa kuongezeka zaidi.


    freemedia/tanzania daima
     
  2. m

    mwewe Senior Member

    #2
    Apr 27, 2008
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni shule ya nne katika kipindi kifupi - zingine ni Lyamungo, Chidya, Bagamoyo.

    Hii ni dalili ya matatizo yaliyopo katika sekta ya elimu kwa ujumla. Lakini, zaidi ni kwa watoto wa walalahoi - kwani zote hizo ni za serikali (na ziko meant kwa wale wasioweza kwenda kwenye Academies)
     
  3. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapa swala si kuwalaumu wanafunzi tu jamani
    Inabidi ieleweke kuwa wanafunzi wanapoleta migomo, basi matatizo yapo sehemu zote mbili, wanafunzi pia na management ya shule

    Sasa hapa ndipo ninapoishangaa serikali yetu, hakuna muda utapita miezi miwili usisikie mara secondary mara vyuo, wanafunzi wamegoma na kuleta matatizo kibao, ila serikali hawakai chini na kutafuta suluhisho la kudumu la hiyo migogoro mashuleni na vyuoni, wanaishia kuhunda vijikamati vya kuchunguza makosa basi, na sio kutafuta suluhisho la matatizo yote

    Bila serikali kuingilia kati kwenye haya mambo, migogoro na matatizo shule na vyuoni yataendelea kama kawa

    Na kwa upande mwingine, mimi nakubaliana na wanachuo
    Najua kuna member wengi wa JF wameishi pale hall 2 au Hall 5, sasa ebu elezeni yale maisha ya kwenye yale mahall yalivyo jamani, na kila siku watu wanasema lakini hakuna kinachofanyika zaidi ya ahadi za abunuasi! Ukiwa kama mzazi ukimwona mtoto wako anaishi kwenye yale mahall unaweza kupata mstuko, yake mahall yamechoka kinoma na hayana udumu za kiubinadamu, lakini serikali wanasema hawana pesa wakati wanagawana vijisenti tu jamani

    Kwahiyo inawezekana saa nyingine hawa watu wanatumia nguvu ya hoja na inashindikana kabisa, na wanapata jazba baada ya kuona pesa zao wanazochangia zikitumika hovyo uku wao wakiishi hovyo katika kila kitu
     
Loading...