Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi Wasagana Mabwenini, Shule Yafungwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Mar 1, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,532
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi Wasagana Mabwenini, Shule Yafungwa


    Monday, March 01, 2010 3:08 AM
    Shule moja ya wasichana nchini Afrika Kusini imeyafunga mabweni yake na kuwalazimisha wanafunzi wote waondoke baada ya wanafunzi 27 wa shule hiyo kugundulika wanaendeleza tabia ya usagaji shuleni hapo.
    Maafisa wa elimu wa nchini Afrika Kusini wanafanyia uchunguzi ripoti ya kufungwa kwa mabweni ya shule ya sekondari ya wasichana kutokana na tabia ya wanafunzi wa kike kusagana.

    Wanafunzi wawili wa kike walikamatwa wakibusiana na wanafunzi wengine kadhaa inasemekana wako kwenye mahusiano ya jinsia moja.

    Jumla ya wanafunzi 27 wamefukuzwa shule kutokana na tabia hiyo ya usagaji.

    Watetezi wa haki za binadamu nchini Afrika Kusini wamekuja juu wakipinga uamuzi wa shule hiyo kwakuwa mahusiano ya jinsia moja yanaruhusiwa kisheria nchini Afrika Kusini.

    Afrika Kusini ndio nchi pekee barani Afrika iliyoruhusu wasagaji na mashoga kujitawala kama katika nchi za barani ulaya na Amerika.

    Wanafunzi waliofukuzwa shule katika shule hiyo iliyopo KwaZulu-Natal hawakutajwa majina yao kwa vyombo vya habari na jina la shule hiyo nalo liliwekwa kapuni.

    Gazeti la The Star la nchini humo lilisema kwamba wanafunzi ambao walishindwa kurudi majumbani mwao walipewa hifadhi kwenye nyumba zilizo karibu na shule hiyo.

    Msemaji wa kitengo cha elimu cha Afrika Kusini, Sihle Mlotshwa alinukuliwa na gazeti hilo pia akisema kuwa shule hiyo haina haki ya kuwafukuza au kuwasimamisha shule wanafunzi kwasababu ya masuala yao ya kijinsia.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kuwa na shule ya wasichana watupu ndo madhara yake...
    wangekuwa na wavulana,wangejifaidia mihogo ya jang'ombe.
    sasa wavulana hakuna wafanyaje??????
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,532
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    dawa ni kuileta mijianaume mitupu sijui nayo ingeleta kasheshe??
     
  4. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hata ungeweka madume, hao mademu ni lesbians tuu
     
  5. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni dalili za mwisho wa dunia.
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Aisee tuombe kuendelea kuyasikia tu haya!
     
  7. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Jamani haya mambo yapo tangu enzi za Lutu, hata hapa kwetu yapo ila sema kama kawa waTZ ni wanafiki tu. Uliza shule kama Ashira na Kilakala utapata habari zake, ila ukimchunguza bata huwezi kumla!

    Ndio maisha kuweni na moyo wa ujasiri.
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Binadamu sasa tunakuwa viumbe wa ajabu kuliko hata wanyama, maana sijaona Beberu likimega beberu mwenzie hata siku moja
     
  9. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Uliza uambiwe, kuna beberu moja lilikuwa linajua kazi ni kumega tu! lilimega jike mpaka akafa halafu likawa linamega hata vidume wenzake. We acha dunia tambara bovu!
     
  10. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #10
    Mar 2, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kumbe SA,mi nilifikiri hapa Bongo.Afadhali kama sio hapa kwetu.
     
  11. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Hakuna cha afadhali GS ile shule ina watanzania wanaosoma pale...
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yani ni balaa ata a wanaume kwa wanaume mchezo ni huo huo
     
  13. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,978
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Hii ndio ingekoboana kabisa,bora hao wanao sagana!!
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Binafsi sikubaliani kabisa na hizi shule za jinsia moja. Iwe ya dei au ya bweni. Ni sawa na kufuga nyoka mwenye sumu ktk chumba unacholala.
     
  15. j

    jikis Member

    #15
    Mar 3, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 18
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Hizo ni rasha rasha tu, kama hatua mathubuti hazitachukuliwa na Zuma kutengua sheria hiyo, itafikia mpaka majumbani mwao mada kusagana. Tuombe neema zake tu zitunusuru na haya yote.
     
  16. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Haya ndiyo matokeo ya maendeleo ya science and technology. Vyakula watoto wanakula siku hizi and the like. Mbona zamani wengi wetu tulisoma shule za wasichana/wavulana pekee na co-education zilikuwa chache (nikizungumzia wakati wa public schools and a very few private). Huko kulikuwa hakuna usagaji wala ushoga (kama ulikuwepo ni maajabu mno) . Ninachofahamu mambo yakiwa magumu, sabuni ilikuwa inatake charge!! Kwa wanawake sina ujuzi sana. Hata zile za Co-education masuala ya zinaa shuleni ilikuwa ni marufuku na nidahmu ilikuwapo. Mabinti walikuwa wanamaliza shule hadi high level na vyuo virgin!!! Leo hii primary school wengine hawana kitu kabisa, kwisha!!! Tafadhali usije ukaenda kuchukua torch leo usiku ukammulike yule binti yako under 15 years akiwa usingizini. Utaweza kupayuka kilio usiku!!! usije kunilaumu!!!

    Je sasa, kama watu wazima hapa over 18 years tunaojadili hapa. Je hayo ndiyo maendeleo au ni nini? Unapofikiria kufanya ngono na mtoto wa umri wa mtoto wako, au mdogo wako ambaye unajua fika ni mdogo anasoma, tena primary school and secondary (at 16-18 watoto wako form six) unaonaje kama angekuwa ni mtoto wako au ni ndugu yako? Halafu wakati mwingine unataka umuingilie kinyume na maumbile?? Je angekuwa wa kwako ungefanya hivyo?? Dhambi hii itakunyemelea wewe na kizazi chako, hadi cha nne!! Halafu mnaanza kulalamika, ohh mwanangu/mjukuu/kitukuu/kilembwe/kilembwekeze kawa shoga/msagaji/malaya/mzinzi/ etc wakati alirithi madhambi yako. Tutubu na Tumrudie Mungu vinginevyo Sodoma na Gomora nyingine yaja!
     
  17. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280

    Nani aliyewaambia bongo hakuna hii tabia?? ipo na inakua kwa kasi sana.

    tuombe Mungu
     
  18. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0


    Mkuu Huu mfano wako...umeniacha kwenye mataa kabisa...fafanua kidogo tafadhali.
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ya kweli haya? Mbona mfano upo straightforward?
     
  20. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kwani kwetu hayapo? sema hayatangazwi tuu.
     
Loading...