Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi Walawitiana

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SI unit, Apr 8, 2012.

  1. S

    SI unit JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wa shule ya msingi darasa la 6 na la 7 wafukuzwa shule na kufunguliwa kesi mahakani baada ya kugundulika kufanya mchezo endelevu wa kuwalawiti wanafunzi wenzao.
    Source: NIPASHE NEWS PAPER sunday 8/4/2012.
     
  2. T

    Technology JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Wewe SI Unit kwanini umeileta thread hii leo? Papa ameshaomba msamaha kwa niaba ya maaskofu waliokua na tabia ya kulawiti vijana. Tusherehekee pasaka kwa amani
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    kuna uhusiano gani wa wanafunzi na kanisa?
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi saba wanaosoma Shule ya Msingi Yombo Buza, jijini Dar es Salaam wamefukuzwa shule na wanatarajiwa kufikishwa mahakamani baada ya kutajwa na wanafunzi wenzao kuwa ni vinara wa kuwalawiti wenzao.

    Mwalimu Mkuu wa shule hiyo, Steven Kailembo, aliithibitishia NIPASHE Jumapili kuhusu kufukuzwa kwa wanafunzi hao kufuatia uchunguzi uliofanywa na gazeti hili baada ya kushamiri kwa vitendo hivyo katika shule za msingi.

    Kailembo aliwataja wanafunzi hao (majina tunayo), baadhi yao wakiwa darasa la saba na wengine darasa la sita, wakati mmoja wao anaendelea kufanyiwa uchunguzi dhidi ya tuhuma hizo.

    Mwalimu Kailembo alisema Kamati ya shule imeridhia kufukuzwa kwa wanafunzi hao ili usalama uweze kuwepo kwa wanafunzi waliobaki. "Tumeona tuwafukuze kwani watu wachache hawawezi kutuharibia wanafunzi waliobaki," alisema Kailembo.

    Alisema kabla ya kuwafukuza wanafunzi hao walibaini kuwa mwanafunzi wa darasa la nne ambaye ni mvulana alifanyiwa kitendo cha kulawitiwa na kuharibiwa ambapo mpaka sasa bado anaendelea kupatiwa matibabu baada ya kuharibiwa vibaya.

    Kailembo alisema taarifa dhidi ya tukio hilo aliliwasilisha kwa Afisa Elimu wa Manispaa ya Temeke ambapo katika kipindi hicho waliagizwa maafisa elimu kulishughulikia suala hilo shuleni hapo. Alisema baada ya maafisa hao kufika shuleni hapo waliwafundisha wanafunzi kuhusu usalama wao kujitambua na kusema kitendo chochote kibaya wanachokiona au kufanyiwa.

    Alisema baada ya hapo zoezi lililofuata kila mwanafunzi alitakiwa kuandika jina la mwanafunzi yeyote ambaye anajihusisha na vitendo vya kuwalawiti wenzake au kama alishawahi kufanyiwa vitendo hivyo aandike na kumtaja mtu aliyemfanyia.

    Alisema zoezi hilo llilikwenda vizuri na lilianzia kwa darasa la kwanza hadi la darasa la saba.
    Kailembo alisema wanafunzi 11 walitajwa katika shule nzima na kwamba walivyoendelea na uchunguzi wao dhidi ya majina ambayo yametajwa walibaini majina saba ya wanafunzi waliotajwa kuwa vinara wa kuwalawiti wenzao.

    "Wanafunzi hao saba ambao wengi wao wapo darasa la saba walionekana ni vinara katika kura zilizopigwa na wanafunzi na maajabu mengine hata wanafunzi wa darasa la kwanza waliwataja katika kura walizopiga na kila darasa lilikuwa likiwataja wanafunzi hao," alisema.
     
  5. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Ni jambo la kuhuzunisha sana sana,
     
  6. y

    yplus Senior Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali kupitia Wizara ya Elimu tafadhari sana iangalie Kipengele kilichotolea na Rais wanacho kiita Presidential Order kuwa Wanafunzi wote Pamoja na makosa wanayo fanya,Ma afisa Elimu wahakikishe wanamaliza shule na wasifukuzwe.
    Wanafunzi wanafanya mengi sana siku hizi.Niliyoshuhudia baadhi ni haya hapa
    walimu kupigwa
    Waalimu kutukanwa nk
    Wanafunzi wa leo ni hatari mno,kuanzia msingi hadi sekondari.
     
  7. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,593
    Likes Received: 1,205
    Trophy Points: 280
    Hatari hii.
     
  8. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu hicho kipengele kipo kwenye sheria au kwenye kanuni za wapi? Na kumaliza shule kuna maana gani, la saba, form 4, form 6 au Chuo kikuu? Wote wanaosoma katika viwango nilivyovitaja hapo wanaitwa wanafunzi.
     
  9. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dah tunakoelekea huku kunatisha sasa
     
  10. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    yaani tunasubiri mpaka watoto walawitiane ndio tunawafundisha kuhusu usalama wa kujitambua na kuripoti kitendo chochote kibaya wanachofanyiwa.
    Kama shule zingekua zinatoa hii elimu mara kwa mara kwa wanafunzi labda hao watoto wasingefikia kufanyiana huo uchafu.
    Inasikitisha sana maana kwa mtindo huu watoto wetu wataendelea kulawitiwa na wenzao huko mashuleni.
    Inasikitisha sana.
     
  11. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    siyo buza tu!!!
    hata kwetu wapo.
    wazazi tuwe tunawapa watoto wetu wadogo elimu kabla hawajaharibiwa-tusiache hadi walimu wagundue tutakua tumechelewa!!
    ee Mungu wanusuru watoto wetu
     
  12. S

    SI unit JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    Bora umemwambia!
     
  13. M

    Makupa JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu hata nchi za magharibi walianza hivi hivi matokeo yake ndio ndoa za jinsia moja
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    kuna umuhimu wazazi kuzungumza na watoto wao kuhusu maswala haya....kabla hajaharibiwa au kuharibika mtaani....
     
  15. Fekifeki

    Fekifeki JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ee Mungu tuokoe na janga hili! napita njia tu wukuu, nitachangia baadae!
     
  16. M

    Mboerap Senior Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ki_ukweli mimi sina haja ya kuiona mianafunzi dizain hii, unajua ukitaka kuhisi ubaya wa kitendo walichowatendea wadogo zao basi katoto kalikolawitiwa kawe kakwako tena kadarasa la pili
     
  17. K

    Kyatsvapi JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 285
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wanafunzi hawa wakipata division 4 na zero tutashangaa kweli?
     
  18. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    TMK hakujambo kwa majamboz
     
  19. k

    kimamii Member

    #19
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watoto wa shule zetu za kata wanasoma kwenye mazingra hatarishi sana......uko boarding nako hali ni ile ile, zaid ni kuwaombea watoto wetu wajitambue kua wao ni jinsia gani si unaambiwa geuka nyuma lala unalala tu hatari sana
     
  20. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    enzi zetu zile fimbo zinatembea shuleni huqwezi sikia upuuzi kama lkn sasa? mnasema tunalea kisasa sio? tusubiri makubwa zaidi ya haya ikiwa ni pamoja na walimu kulimwa shaba/risasi na wanafunzi we are now counting days to disaster
     
Loading...