Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa Vyuoni na madesa/vibomu, tutafika kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by nipeukweli, Sep 21, 2012.

  1. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    habari zenu wadau wa Jukwaa hili la Elimu.

    leo maoni yangu yanaelekea kwa wanafunzi wa elimu ya juu na suala zima la matumizi ya madesa yanayojulikana vilevile kama vibomu.
    madesa hutumika sana na wanafunzi katika nyakati tofauti tofauti, mfano kuandika assignments na reports (za field work au research)...hili sitoligusia leo
    aina ya madesa ninayotaka kuigusia leo ni vile videsa vinavyotumika na wanafunzi in the course of an exam. katika utaratibu wa elimu ya juu, ikithibitika kuwa mwanafunzi aliingia katika chumba cha mtihani na kidesa, anakuwa discontinued almaarufu kama kupigwa DISCO.

    pamoja na kuwepo kwa adhabu hiyo, wanafunzi bado wanatumia vibomu, tena sana tu. mtu anadiriki kujiandika terial kwenye mapaja, anaandika kwenye handkerchief, kwenye vikaratasi n.k ili waweze kuvitumia wakati wa mtihani. wengine huviweka toilet ili akiomba ruhusa ya msimamizi wa mtihani kwenda msalani, akaperuz.

    hivi hali hii itakwisha lini? je utegemezi kwa madesa unatengeneza wahitimu wa namna gani? sadly, kadiri miaka inavyosonga hali inazidi kuwa mbaya... kwa hali hii ya kutegemea videsa kwenye exams tutafika kweli? ni kizazi gani cha graduates tunachotengeneza?

    karibuni kujadili...
     
  2. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Huu mchezo upo udsm cass na law, coet hawana. Ila kiukweli watu wanauwezo lakini cha kushangaza wakishafika chuo uwezo unapotea na wanaishia kudesa, mi nadesa sana katika ripoti yani nabadili jina reg.no
     
  3. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kumbe hadi chuokikuu watu wanaingia kwenye pepa na nondo mmh inatia aibu
     
  4. Jemsi

    Jemsi Senior Member

    #4
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mi nadhani hao wanaofanya hivyo ni wale wanaokumbuka kusoma kipindi cha mitihani,
     
  5. z

    ze dudu01 JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chezea supp..
     
Loading...