Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa udsm wana-raha!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mr.mzumbe, Jan 8, 2012.

  1. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli hawa majamaa wana-raha kwelikweli,manake katika miezi mi4 ya semester 1,wenyewe wanasoma miezi mi2 tu.Miwili yote hekaheka za migomo...!nahisi Tanzania mzima wao ndio wananyimwa haki zao!!lakini hakuna!!hii itakuwa enrollment ya VILAZA i.e SENETOR na wengineo,hawa ndio haswa wanasababisha chuo kisitawalike.
    As-salaam alykum VILAZA WOTE WA UDSM.
     
  2. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    kama vilaza wanakuwa enrolled UDSM, Je vyuo vingine watakuwa wana sifa gani? kwani waliofaulu vizuri wote sekondari wako UDSM na wale walioshindwa ku-compete UDSM ndiyo wako huko kwingine hapa TZ.
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    "Alykum,,,,,,"!
     
  4. F

    FadStar Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmh! Ama kweli jina la mtoa mada linajieleza maana wao bado wako sekondari hata haki zao za msingi wanaogopa kudai kisa fimbo na suspension.
    VIVA UDSM
     
  5. +255

    +255 JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Una uhakika wanaofaulu wote wanaenda UDSM au claim!? Fanya research kidogo sasa hivi ni nani anaye enroll wanafunzi kwenda vyuo.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Kama tulioko udsm ni vilaza,bac vyuo vingne kuna vilaza square..mana vipanga wote tunaopga fresh form 6 tuko udsm, na wachache wako muhimbili..huko kwingne ni makapi tu.
     
  7. +255

    +255 JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Kwa mfano nina div 1 ya 3 nataka nisome masomo ya Agriculture unadhani nitaomba UDSM!?
     
  8. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ni TCU lkn si wanaangalia options zako?
     
  9. +255

    +255 JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Basi jibu unalo wanaangalia option zk, swala la waliofaulu vzr ndo wanaenda UDSM linatokea wapi ka hata km alifaulu vizuri na m2 hakutaka kuomba UDSM!?
     
  10. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kijana naona unatafuta watu watambue chuo chako kwa nguvu!! huwezi kubadili hilo hasa kwa wakati huu kabda baadae utaweza!! ila kwa sasa top cream karibu yote ya ufaulu kidato cha sita wanaenda UDSM wachache saana kati yao ndo wanaelekea pengine na wale wenzangu na miye wengi ndo wanamwagika vyuo vingine!! so uwe makini unapozungumzia kilaza una maana gani hasa.... na hasa. ukilaza na kugoma vinaendaje endaje? kwa hiyo unatuambia kuwa walimu, madaktari na wengine wanaogoma vilaza?
     
  11. +255

    +255 JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Mkuu ka umenizungumzia mimi sijataja chuo nilichosoma sehemu yyt kwny post zng, na hata wakitambua haitanisaidia chochote ila Jaribu kusoma n kuelewa fact nilizotoa.
     
  12. a

    aduwilly JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,182
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jiulize swali moja rahisi tu, kama udsm wame-enroll vilaza je vyuo vingine watakuwa wame=enroll watu gani? ukiona mtu kipanga halafu hachagui first choice udsm course ambayo udsm ipoi ujue anafikiri kwa kutumia "Masaburi" huyo
     
  13. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mtoa mada ni ndumilakwili hana msimamo!
     
  14. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wewe +255;
    ulishawahi kusikia kuna mwalimu kaazimwa kutoka chuo kingine kuja udsm part-time? Then angalia hivyo vyuo vingine part-time wanawatoa wapi? Na kama ni mikoani, vyuo hivyo vinaingia gharama kubwa sana kuwasafirisha na kuwatunza hao waalimu wa udsm. Hii inamaanisha nini kwako? Haya mfano tu mdogo; nenda udbs kwenye b.com (with exception of b.com in tourism-ambayo ni case nyingine) progaramme na angalia qualifications za wanaopewa admission halafu uende kwenye vyuo vingine na uangalie pia qualifications zao.

    Wengine tunakimbilia kwingine kwani ushindani wa pale hatuuwezi bwana? Na tukikomaa pale tutakosa admission, hivyo kama mambo hayajakaa vizuri naamua kukimbilia kwingine.
     
  15. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mtoa mada umechokoza vilaza wa UDDHM unaona wanavyokushambulia, uddhm vilaza kwl hawasom changes in time, bado wanaishi enzi za mwalimu
     
  16. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    wewe ndiyo hata uelewi unachosema. Hizo chnges with time unazoongelea kwasasa tz bado hazijafikia kiwango unachofikiria. Wewe nawe unataka tu kuvutia kwako huko ulikopitia ambapo waalimu karibia wote wamepitia pacific university (un-accredited university). Siyo mbaya wewe tetea kile ulichopitia lkn ukweli hata moyo wako unaujua?
     
  17. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    pole sana kijana ndo mnadanganyana hapo kichuguuni oh sory hapo mlimani, ingia mtaani uone hali ilivyotofauti
     
  18. +255

    +255 JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Ulizia last qualifications walizokuwa wanaingia nazo watu wa BAF Mzumbe na B.com ya UDSM kwa kipindi kile vyuo vina enroll vyenyewe..Hoja yenu ingekuwa na mashiko ka UDSM wangekuwa wanatoa kozi zote, Kama nimefaulu vizuri na kozi ninayoitaka ipo chuo flani ni lazima niende UDSM?! Mfano. UDOM wanatoa digrii ya Softwares Eng. na sidhani kama kuna chuo kingine Tz kama kinatoa, sasa nimeipenda nitafanyaje?!
     
  19. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    pole sana kijana ndo mnadanganyana hapo kichuguuni oh sory hapo mlimani, ingia mtaani uone hali ilivyo tofauti
     
  20. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hawa vilaza bado wanaishi enzi za chuo kimoja/enz za mwalimu
     
Loading...