Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa udom (wahitimu) wakosa ajira

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by jino kwa jino, Jan 14, 2011.

  1. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    WanaJf nimefanya uchunguzi kwa muda mrefu nimegundua wanafunzi waliomaliza UDOM bado hawajapata kazi/ajira wala hawaitwi knye interview, tujadili kwa pamoja tatizo ninini?

    1. Chuo ni kipya, bado hakijulikani sana!
    2. Waliochaguliwa kujiunga na UDOM walikuwa vilaza(wanafunzi wale wa Kata) hivyo understanding bado iko chini
    3. kwa ujumla elimu ya UDOM iko chini ya kiwango!
    4. Waajiri wengi(private) wanaamini UDOM ni chuo cha ccm, na wao kuichukia ccm hawataki kuajiri wahitimu wa chuo cha ccm!

    naomba kuwakilisha jamvini mwenye maoni tofauti
     
  2. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,998
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    mwamfupe yuko huko alikuwa UDSM, NA SENGINE KIBAO. TATIZO NI WANAFUNZI AU WAHADHIRI?
     
  3. B

    Baba Tina Senior Member

    #3
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kilaza ni wewe, hiyo research umefanya mikoa mingapi, wilaya ngapi, kata ngapi? Umetumia methodology ipi? Unafahamu maana ya research au unaongea tu.
     
  4. e

    elimukwanza Senior Member

    #4
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    acha hizo usiingize siasa kwenye taaluma.acha hasira mabadiliko uchukua mda
     
  5. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    NAHISI NA WEWE NI MMOJA WAPO WA OUTPUT YA UDOM, pole sana reserch nimefanya nchi nzima
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu najua unakipenda sana chuo chako,lakini ukweli unabaki pale pale UDOM ni sombasomba ya wanafunzi wa aina mbalimbali aliofaulu sana,wastani na kidogo.Wengi wanaojiunga na chuo hicho ni waliokosa UDSM,SUA,MZUMBE,ARDHI UNIVERSITY,MUHIMBILI UNIVERSITY.Najua utabisha sana lakini true will prevail.Jingine ni kuwa uanzishwaji wa UDOM ulikuwa ni wa kisiasa zaidi badala ya kufuata misingi ya kawaida ya uanzishwa wa Vyuo vikuu.Kwa mfano uwezi kutaka kutoa PHD wakati chuo hakina PHD holders wa kutosha na wenye uzoefu unaohitajika.kinachohalibu zaidi ni pale wanasiasa wanapojipanga kuakikisha ifikapo 2015 chuo kiwe na wanafunzi 50000 bila kujali miundombinu ya chuo.Kuna rafiki yangu mmoja alikuwa anasoma shahada ya uzamili na akafanikiwa kumaliza course work mwaka 2009,lakini cha kushangaza ni kuwa kwa bahati mbaya mbaka leo hii hajapata mwalimu wa kumsimamia disertation yake ili aweze kukamilisha masomo yake.Maana yake ni kuwa chuo kilidahili wanafunzi wa shahada ya uzamili bila ya kujali miundombinu yake.Hii ni aibu kubwa kwa Chuo!!
     
  7. e

    elimukwanza Senior Member

    #7
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh ili nalo neno.sasa the way forward...
    kuna chuo kikuu cha kilimo kinatarajiwa kuanzishwa huko Butiama tutegemee ini?
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    inategemea research yako ni kwa ajili ya matumizi gani. Waajiri wengi hawahitaji academic research bali real life research kitu ambacho wahitimu wengi hawana maana hata hizo academic research ni madesa tu.
     
  9. amanibaraka

    amanibaraka JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap of the highest order.
    tupe methodology yako ya data collection? i am sure you devised it your self.
     
  10. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    tutalaJie uozo uleule tu mkuu!cha msingi ni kuwaachia wanataaluma wafanye maamuzi yanayohitaji weledi na wanasiasa wafanye siasa!!
     
  11. m

    mabogini Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila mtu anaruhusiwa kuzusha mambo akikosa jambo la maana la kutolea mada
     
  12. m

    mabogini Member

    #12
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama huna data una right ya kufanya,watu mnajifanya great thinkers kumbe hamna tofauti na wanawake wa uswahilini,atleast tungejua we ni nani ulieleta hii mada,sasa hatukujui we nani na wala hujatuletea evidence/data,source...its a crap that aint even worth commentin on. KINA MAKAMBA WAKO WENGI SANA NCHI HII.
     
  13. m

    mabogini Member

    #13
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama huna data una right ya kufanya uzushi,watu mnajifanya great thinkers kumbe hamna tofauti na wanawake wa uswahilini,atleast tungejua we ni nani ulieleta hii mada,sasa hatukujui we nani na wala hujatuletea evidence/data,source...its a crap that aint even worth commentin on. KINA MAKAMBA WAKO WENGI SANA NCHI HII.
     
  14. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #14
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Fanya tena hiyo research ndio uje uiweke tena hapa maana hiyo uliyonayo nadhani either ulikuwa umelewa wakati unaifanya au kichaa alikupatia makaratasi yanayoonesha data hizo nawe ndio ukaleta hapa
     
  15. m

    mabogini Member

    #15
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa ni mshabiki kweli, badala ya kuja na mada ya unemployment ya TZ,anakuja na unemployment ya wahitimu wa UDOM,..nakushauri ukatangaze kipindi cha jahaz la clouds fm,coz hauna tofauti na kibonde,tabia zenu za kucoment out of nowhere,..TALK ABOUT RATE OF UNEMPLOYMENT IN TZ AND THEN U CAN NARROW IT TO CERTAIN INSTITUTIONS.
     
  16. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    apo umenena. ndo uhuru wa JF kwamba kila m2 anaweza kujisemea vi2 asivyo na ushahidi navyo!
    kuna mtu apo juu kadai lengo laUDOM ni kudahili wanafunzi elf 50 by 2015. cjui amepata wapi hii figure
    mtu huyo2 anadai Udom kwa vilaza!
     
  17. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    vyuo vyote tanzania ni vilaza hakuna jipya 2napitwa ata na Somalia!
     
  18. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #18
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hatufanani we fisadi mi mtoto wa mkulima sina chaguo nachaguliwa kwako elimu bora mi bora elimu ila badala ya kujadili mambo muhimu yanayoikumba taifa kama umasikini, maradhi na ujinga tunaanza kukukomoana wenyewe na kukatishana tamaa kwani unakuwa mgeni katika taifa lako mwenyewe kama vile aujui mwandani wa Tanzania.
    Ila Asante kwani unaonesha unachuki binafsi ya Elimu za kata ila sisi hatuna kimbilio watoto wa masikini japo kwa elimu hii ndogo ndio inayotupa machungu kutafuta haki yetu kwani hatufanani nao
     
  19. Rapha

    Rapha Tanzanite Member

    #19
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ulifikiria kabla ya kupost???
     
  20. ADUI

    ADUI Member

    #20
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hivi hao wahitimu wa UDOM anaowazungumzia huyu ndugu si wametoka juzijuzi tu hapa, hii research kaifanya lini huyu ndugu.
     
Loading...