Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa udaktari mwaka wa tano wafukuzwa chuo Muhimbili

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kereto, Aug 14, 2012.

  1. K

    Kereto Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuo kikuu cha afya muhimbili kimewafukuza chuo baadhi ya wanafunzi wa mwaka wa tano na makumi wengine wamesimamishwa masomo kwa miaka miwili kwa tuhuma mbalimbali ikiwemo kutumiwa na chama pinzani(chadema)....inasemekana wanafunzi hao waliandaa na kushiriki katika maandamano ya amani kudai kurudishiwa serikali ya wanafunzi chuoni hapo.

    Uongozi wa chuo cha muhimbili ulilazimika kuvunja na kutotambua uwepo wa serikali ya wanafunzi chuoni hapo baada ya uongozi wa wanafunzi na ule wa chuoni hapo kushindwa kuafikiana juu ya baadhi ya mambo fulani.... Ikiwemo kupitishwa kwa katiba mpya kandamizi kwa wanachuo!

    Kitendo hicho kiliwauma wanachuo hadi kufikia hatua ya kuamua kuitangaza kero yao kwa kufanya maandamano ya amani.....hicho ndio kiliwapoza...
     
  2. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mmmh...No comment..
     
  3. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mnyika leo kaiasa serekali kuhusu swala hili..hivi wanawafukuza ili iweje sasa..??
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Time will tell! Serikali ya kidhalimu . Afadhali ya MKOLONI
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ngoja kwanza nilale, tutaonana kesho
     
  6. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hakuna gharama kubwa ya kusoma kwenye vyuo kama udaktari. Tanzania imetumia pesa nyingi sana kutoka hawa vijana wakiwa darasa la kwanza wamesoma bure, sekondari, na vyuoni . Sasa wamebakiza mwaka mmoja tunawafukuza je tunajua gharama za kusomesha Dr mmoja?? ni kubwa sana na tuna madaktari wangapi??
     
  7. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ni aibu sana kwa taifa lenye public doctors less than 1400
     
  8. K

    Kiyoya JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,076
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    hiv kwa nini hatuheshimiani -siku hiz ni vita tu! Hakuna mazungumzo-hii ni mbaya sana
     
  9. K

    Kereto Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    serikali yetu inawaangamiza vijana mashujaa na hodari wa kulipigania taifa,kwa kisingizio cha utovu wa nidhamu, sasa hatujui kesho nani atasimama kututetea mbele ya mafisadi!!
     
  10. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    kwani vice chancelor ni nani siku hizi hapo muhimbili?
     
  11. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Professor Kisali Palangyo
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naomba kuuliza wizara ya elimu imepitishwa? Ka imepitishwa naomba kuuliza kwanini.. Walimu wamegoma.. Hawalipwi mishahara huduma za elimu ni duni hakuna vifaa kama madawati vitabu hasa huko vijijini kibaya zaidi wanafunzi wanafaulu darasa la saba hawajui kusoma wala kuandika..huko vyuo vikuu navyo kuna issue tunasikia dada zetu wanalalamika kua kupata mikopo ile inayotolewa na serikali wanafunzi wengine wa kike inabidi watoe miili yao ili kupata hizo hela sa niambieni kwanini wabunge wakubali kuipitisha hii wizara wakati imeoza ina kasoro nyingi na vitu vingi vinabidi kubadilishwa
     
  13. maghambo619

    maghambo619 JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 624
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    inasikitisha sana, yani tanzania bana kweli nchi ye2 ni shamba la bibi, yani sababu za utovu wa nidhamu ndio iicost serikari mamilioni ya mapesa?, hainijii kbs, kusomesha daktari m1 c chini ya shilingi 33m, leo frm no where, eti kwa kigezo cha nidhamu unakubali kuingia hasara? Afu madai ya walimu eti hayalipiki, madaktari wakidai kuboreshwa kwa huduma za afya nchini ikiwa ni pa1 na vifaa vya kutibia, hilo kwao co la muhimu, huku wanacheza karata tatu kwa kutimua wanafunzi vyuoni, na kunyang'anya lesseni madaktari. Ama kweli la kuvunda halina ubani!
     
  14. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #14
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Si wampigie simu Kagame aje awachukue wamalizie shule huko Rwanda?

    Kama kweli basi inasikitisha mno haya mambo na kuuwa taifa.
     
  15. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Serikali ya CCM ipo kati imezungukwa na mabomu ambayo yatalipuka na kuiangamiza 2015, mabomu yenyewe ni (Madaktari na familia zao, Walimu na familia zao, Wanafunzi wa vyuo vikuu karibu wote, Vijana ambao ni wengi wasio jua ya kesho, wazee wa EA pamoja na familia zao, kwa hili serikali ya CCM kupenda kukurupuka katika maamuzi ndiyo kuendelea kujiongezea mabomu ambayo kwa hakika lazima yalipuke 2015.
     
  16. m

    mableble de ankole Member

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hawa watu hawakusoma Yaani serikali yetu
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,062
    Likes Received: 9,771
    Trophy Points: 280
    Serikali dhalimu inaendeleza udhalimu wake. Badala ya kukaa meza moja na madaktari ili kumaliza/kupunguza matatizo yaliyokuwepo katika sekta ya afya wameamua kufanya maamuzi ya kuwakomoa madaktari wanafunzi. Walaaniwe wote waliohusika na maamuzi haya ya kipumbavu.
     
  18. d

    dev senior Senior Member

    #18
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 135
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    umeshaambiwa ukitaka ubaya dai chako
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndio sawasawa, wegine watajuwa kama wanakwenda pale kusoma au kufanya siasa.
     
  20. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Refer 2 what happened 2 Prof. Jacob Mtabaji enzi zile.
     
Loading...