Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa social science kukosa mkopo`

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mndengereko, May 1, 2012.

  1. Mndengereko

    Mndengereko JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 7,118
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    wadau embu tulijadilini hili kwa mapana yake kuanzia mwakani wanafunzi wengi watakaoingia chuo watakosa mkopo regrdless umepata division 2 au 1 isipokuwa kwa wale wa education na baadhi science,kwa hiyo cousrse nyingi za social science na humanities kutopata mkopo ,nikiangalia hali za uchumi za wazazi wetu na jinsi wengi ya wanafunzi walivyokosa mkopo mwaka huu wengi walishindwa kuendelea na masomo hivyo kuishia njiani so sorry kwa victim wote wadau embu tupendekeze nini kifanyike nawasilisha
     
  2. b

    busar JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nawaonea huruma
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,355
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Tunakoelekea kila mtu atanyimwa mkopo, maana vigezo wanavibana kila mwaka. Tutafika siku watasema wenye div 1 pnt 3 pekee ndio watakopeshwa. Anyway, hawana miaka mingi madarakani.
     
  4. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Meanwhile tujiandae kusomesha watoto wetu! Serikali mpaka lini?
     
  5. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa mwendo ule wa kuandamana kwenda lumumba inaweza kuleta mantiki kwa uhamuzi huu.Sasa Mbona hakukuwa na bango lililokuwa linazungumzia hili?Au halikuwa na Msingi?
     
  6. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nimekutana na hii kitu

    MY TAKE: Tumefilisika kimawazo na kiakili kwa nguvu na kasi mpya na tunazidi kupata mtindio. Sina cha kupoteza na cha kusikitikia kwasababu sikumpa kura yangu 2005 na 2010
     
  7. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    piga makofi na vigelegele
     
  8. darubin

    darubin Senior Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 194
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    inasikitisha sana. ila wakati mwingine wanafunzi elimu ya juu tumekosa
    ushirikiano hata kidogo, yaani divide and rule ya jk imeshafanikiwa kwa kiasi kikubwa sana.
    yaani unamwona mwenzio anateseka kisa una mkopo hummuungi mkono.
    kwanini lakini. tusipokuwa makini watoto wa magamba ndo watasoma.
    timbwili timbwili lina wezekana na kufanya vyuoni pakachimbika.
    vilvile tutnataka na wazzazi watuunge mkono,
    siyo tu kulalamika tumekosa adabu huku tukiseka
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    iyo ni mikakati ya wakubwa ili watoto wa maskini wasipate nafasi
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hicho ndicho kinachoendelea kutokea hapa bongo tz..
     
  11. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Bora mikopo ifutwe tu maana wazazi wanapozaa, wanategemea nani asomeshe? serikali? kwani serikali pindi wamefunga madirisha yao usiku ilikuwepo?.
    .
    "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
     
  12. Mndengereko

    Mndengereko JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 7,118
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    my take:kama serikali haiwezi kusomesha wanafunzi elimu ya juu basi hata wanafunzi wawe wanapewa chakula ka aboarding if posble alafu mzazi abaki na kazi ya kuclear stationary na ada kulikokumuwachia mzaz kila kitu wakati hali zetu tia maji tia maji
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Ni kiherehere cha wazazi wetu walioipigia ccm kura na kuirudisha madarakani,otherwise yasingetokea haya.wacha tukomeshwe.
     
  14. s

    sugi JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Yaan usome kiswahili na historia halafu upewe mkopo??
     
  15. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 824
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dogo leo umeongea point kwa mara ya kwanza kabisa, SALUTE YOU, I
     
  16. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Kwani wewe unadhani mtoto akizaliwa ni wa mzazi peke yake? Mtoto ni wataifa zima na ndo maana ukimzaa ukamuua taifa litakuhukumu. Halafu usisahau kuwa wazazi wanazalisha na kulipa kodi. Kazi ya kodi hiyo ninini na usisahau kuwa kuna raslimali za taifa ambazo umilikiwa na serikali kwa niaba ya wananchi kama madidi, misitu, ardhi, nishati nk.. huko mapato hupatikana kwa wingi ambayo kiasi cha fedha kinachopatikana badala ya kumpa kila mtanzania huwekezwa kwenye huduma za pamoja kama elimu, afya na maji. hivyo ni wajibu wa serikali yoyote iliyo makini kumsomesha raia wake
     
  17. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 375
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sio tatizo lako ila HUJIELEWI.
     
  18. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145

    Kadakabikile unaweza kuwa fisadi. Fikiri kabla ya kuropoka,sio watanzania wate wanauwezo wa kumudu hizo gharama.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...