Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa kiislam na Haki ya Kuabudu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Intellect, Jan 21, 2012.

  1. Intellect

    Intellect Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ninasikitishwa sana na wanafunzi wa leo katika taasisi za elimu ya juu kutokana na kuharibu taswira iliyokuwepo juu ya mwanafunzi kama balozi wa wananchi ambao hawana taasisi inayosimamia matatizo yao kikamilifu, hii inajidhihirisha katika matukio ya wanafunzi kuanzisha migomo ambapo mingi inalenga maslahi yao binafsi na sio maslahi ya taifa kwa ujumla. Katika maswala ya msingi kama vile ufisadi, matumizi mabaya ya fedha za uma nk. wanafunzi wamekua wagumu kuwasilisha hisia za wananchi hata kwa kugoma, ila pesa za mkopo zikicheleweshwa utauona moto wake!
    ​
    Hivi karibuni wanafunzi wa kiislam waligoma kwa kile walichodai haki ya kuabudu, hii ilitokana na kufukuzwa kwa wanafunzi wa shule ya Ndanda kwa kushinikiza ujenzi wa msikiti katika eneo la shule ambapo pia kuna kanisa. Nilidhani wanafunzi hao walipaswa kujua kama haki nyingi katika "Bill of Rights" ndani ya katiba yetu ikiwamo haki ya kuabudu haziko "exclusive" kwamba serikali hailazimiki kuzisimamia katika baadhi ya mazingira. Ikumbukwe kwamba nchi yetu haina dini kwa mujibu wa katiba sambamba na hilo ikumbukwe kuwa shule ya Ndanda ilikua mali ya kanisa katoliki kabla ya uhuru, na ni kwa jitihada za Mwl. Nyerere shule hii na nyingine nyingi zilitaifishwa pamoja na makanisa ndani yake ili kuwapa fursa hata watoto wasio wakristu kupata elimu! Sasa sioni tija ya wanafinzi hawa wa kiislam kuishurutisha serikali kujenga msikiti hapo shuleni ikiwa hata kanisa halikujengwa na serikali!

    Ninawashauri wanafunzi hawa wazishurutishe taasisi za dini yao kujenga nyumba ya ibada karibu na shule na ikiwa serikali itatia ngumu hapo wanaweza kugoma kwa mujibu wa sheria!

    Mwisho, nadhani wakati umefika kwa wanafunzi kuanza kugomea mambo ya msingi yanayo wagusa wananchi kwa ujumla!
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    kwani wakijengewa msikiti/wakijenga msikiti karibu na shule ni kosa? mbona shule znyingi za serikali zilizokuwa za dini zina misikiti ndani au karibu na shule? i dont see any problems here for them to have labda kama kuna behind the window reasons lakini nina uhakika headmaster hawezi kufukuza wanafunzi kisa wameomba kujengewa nyumba ya ibada kutakuwa na reason nyingine ambayo hawa wanafunzi watakuwa wamefanya
     
  3. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duuuh nilidhani wanagoma hakuna walimu au hawafundishwi kumbe ishu ni hiyo hakika ziro zinawasubiri kwenye mitihani!!
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu SI,
    Sijakupata vema, wanafunzi wajengewe msikiti na Serikali au vipi? Na zile shule za kata zisizokuwa na Makanisa/Misikiti Serikali itenge bajeti kujenga, right?
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hivi siku ni sahihi serikali ijihusishe na ujenzi wa nyumba za ibada kwenye shule zake? Aaaaaaaaaaa jamani, sasa serikali itakuwa na dini?
     
  6. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo inabidi yale maspika yapangiwe muda wa kupiga kelele ama sivyo concentration itakuwa zero...! Ila hata wakipangiwa muda wa kupiga kelele watalalamika wanaonewa!
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    wajenge wenyewe.hakuna wa kuwajengea .serikali inajengaga nyumba za ibada? wamuombe hata lowasa
     
  8. N

    Ninliy Senior Member

    #8
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni lazima watetee haki zao!zama za uwazi na ukweli hizi..........!
     
  9. N

    Ninliy Senior Member

    #9
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hela wazitoe wapi?hilo ni jukumu la serikali inatakiwa ibalance!kwavile lipo kanisa na msikiti lazima uwepo.kila mmoja awe na uhuru wa kuabudu.....!
     
  10. N

    Ninliy Senior Member

    #10
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni sahihi kabisaa,kwani kikwete akiingia kanisani inamaanisha serikali dini yake ni ukristo?kujenga nyumba za ibada na udini wa serikali ni vitu viwili tofauti.and this is the truth!
     
  11. m

    maselef JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina hakika kama wanamjua adui yao mkuu
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    aya.kumbe ndio maana mmegoma?
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    makanisa yamejengwa na serikali?
     
  14. MADAXWEYNE

    MADAXWEYNE JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Si lazima wajengewe! Una lingine?
     
  15. N

    Ninliy Senior Member

    #15
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nnalo:basi na kanisa livunjwe paweko usawa!
     
  16. N

    Ninliy Senior Member

    #16
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo!right of worship saint!serikali haina dini,basi raia wanayo!
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,396
    Likes Received: 9,099
    Trophy Points: 280
    Anajidai kama vile haijui MoU.
     
  18. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,551
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    We unahitaji maombi...
     
  19. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,551
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Naungana na mtoa mada hapo juu kuwa adui yenu hamjamjua bado... Maana wewe kwako adui wa muislamu ni MoU, na kuna mmoja humu kasema kanisa la ndanda livunjwe, kwa hiyo kwake kanisa likivunjwa basi adui atakuwa kafa. Nina uhakika wakifanyiwa interview waislamu 20 katika kutafuta jibu la nani adui wa uislamu, majibu utayashangaa
     
  20. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 758
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hapa tatizo sio misikiti maana mwanafunzi thabiti anajua shule ameenda kusoma hayo ya kanisa na msikiti ni majaaliwa, wazazi tuapowapeleka watoto shule tunaangalia kama shule inafundisha na malazi yapo sawa.
    Kama tunaandamana kisa hamna msikiti au kanisa shuleni inabidi tuulizane na kama hiyo elimu wanayopewa inawasaidia kupambana na changamoto za kwenye jamii yao
    .:juggle::A S embarassed:
     
Loading...