Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa elimu ya juu wamehujumiwa kupiga kura?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by amba.nkya, Oct 12, 2010.

  1. amba.nkya

    amba.nkya JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Siku kadhaa zilizopita nilibahatika kumsikia Waziri mwenye dhamana na Elimu ya juu, Prof. Maghembe akitamka kupitia vyombo vya habari. Miongoni mwa mambo aliyotamka ni pamoja na kuwa "wanafunzi wa elimu ya juu wamefunga vyuo na hawaruhusiwi kurudi vyuoni hadi muda wa likizo utakapoisha, hivyo hawatashiriki kupiga kura kwenye vituo walivyojiandikisha wakiwa vyuoni". Pia Waziri huyo alibainisha kuwa "wanavyuo hao hawapaswi kujihusisha na siasa kwani jukumu lao ni kusoma tu".

    My Take:
    Kama serikali iliona wanavyuo hao hawastahili kupiga kura, kwanini waliruhusiwa kujiandikisha vyuoni? Aidha, serikali haioni kuwa imevunja Katiba kwa kuwanyima wanafunzi hao haki yao ya msingi ya kushikiriki kupiga kura 31.10.10? Nachelea kusema kwamba huu ni woga wa CCM kwani wana hofu kuwa wanafunzi wengi wataipa kura CHADEMA.
     
  2. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2010
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hawajahujumiwa. Bali wanafunzi wanachotakiwa kujua ni kuwa HAKI siku zote hutafutwa kwa kujitolea. Wao wafanye kama Mwenyekiti wa NEC alivyosema. Waende katika vituo walivyojiandikishia wakapige kura. Wana muda wa kujiandaa kufanya hivyo ikiwa kweli wana nia thabiti ya kusaidia katika mageuzi ya kuiondoa nchi hii mikononi mwa CCM. Hali hii iliyotokea kwa kuahirishwa muda wa kufungua ingeweza tokea pia kwa chuo kufungwa kutokana na KUNJI kwa enzi zetu je tungesemaje??
     
Loading...