Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa chuo cha Mkwawa wafunga barabara huko Iringa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gumzo, Apr 24, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi wa chuo cha elimu Mkwawa Iringa hivi sasa wameziba barabara kuu ya Iringa -Pawaga barabara inayosimamiwa na wakala wa barabara mkoa wa Iringa (TANROADs) wakishinikiza kuwekwa matuta katika eneo la lango kuu la chuo hicho cha Mkwawa kutokana na ajali za mara kwa mara . Wanafunzi hao zaidi ya 200 wameziba barabara hiyo eneo la Kuingia chuoni huku wakimtaka diwani wa kata hiyo ya Mkwawa Thobias Kikula .a.k.a MC Kikulacho kushirikiana nao kuibomoa barabara hiyo ili kuweka matuta kuanzia sasa.

    Wakizungumza kwa jazba mbele ya diwani huyo wanafunzi hao wamesema kuwa wamelazimika kuziba barabara hiyo baada ya kuwepo kwa matukio ya mara kwa mara kwa wanafunzi wanaovuka barabara hiyo kugongwa kutokana na madereva kuendesha magari yao kwa mwendo mkali zaidi. Hivyo kutokana na ajali hizo wamemtaka diwani huyo kuungana nao katika kuchimba barabara hiyo ya lami ili kuweka matuta kuanzia sasa zoezi ambalo limekuwa gumu kwa diwani Kikulacho kuungana kulitekeleza.
     
  2. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wana haki maana maisha ni muhimu sna kuliko chochote lakini kama wanaweka barabara bila kuangalia usalaama wa watu nini kifanyike? kwa hilo nawapongeza sna ili waziri mwenye dhamana aelewe kuna binadamu wanaohitaji kulindwa kwa kila hali
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hizi habari za kulala barabarani ili kushinikiza matuta ni ushahidi tu kwamba vyombo vyetu vya kulinda sheria havifanyi kazi yake ipasavyo. Kuna alama za barabarani ambazo inabidi zifuatwe lakini rushwa inasabisha sheria kuvunjwa na kuendelea kivunjwa kila kukicha. Kuweka matuta barabarani ni kuharibu barabara suluhu ni madereva kufuata sheria na alama a barabarani.
     
  4. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Komaeni na diwani apeleke habari zenu halmashauri,wao watambana meneja wa tanroads mkoa.km barabara ni bora kuliko usalama wa raia itafahamika.
     
  5. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimeshuhudia magari yakipita kwa spidi ya ajabu sana pale na kila mara huwa najiuliza, "hivi hawa wananchi watembea kwa miguu hawana haki hata kidogo ya kutumia barabara? Nashukuru sana wanachuo kwa kuwa na ujasiri wa kufunga barabara na kuchukua sururu na kuchimba na kuondoa lami na kuweka mawe. Ni dharau kubwa sana kwa dereva kuendesha gari spidi ya 80 hadi 100 katika eneo la makutano ya geti la chuo na barabara kuu, huku wakijua kuwa kuna wapita njia hapo.

    Nisingeshangaa kama hao wanaojiita viongozi wa serikali wakiambulia kichapo, na bahati yao walishtuka na kutokomea maana wangekumbana na nguvu ya umma
     
  6. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Pole, hapo ndio panaitwa Makanyagio? longtime nilipita njia hiyo ya kwenda pawaga, na inamaana kuna lami sas?
     
  7. k

    kalakata Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka iringa sasa ni moja kati ya mikoa inayoendelea kwa kasi sana! Hata vile viwanja vya makanyagio vya laki huwezi kupata sasa ni mil 3 mpaka 7 so na rami wameweka sehemu nyingi sana!
     
  8. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    MC Kikulacho ni DIWANI siku hizi?
     
  9. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa chama cha magamba lazima namfanisha na mobimba wa mtera rafiki yake lusinde........ah ah ah...ppz.........pw.
     
Loading...