Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi Vyuo Vikuu Tanzania Hawawazi zaidi ya Boom?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tz Asilia, Apr 20, 2011.

  1. T

    Tz Asilia Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi Vyuo Vikuu Tanzania Hawawazi zaidi ya Boom? imekuwa ni jambo la kawaida kusikia na kuona kwenye vyombo vya habari wananafunzi vyuo vikuu tanzania wakigoma, mandamano kisa Boom halijatema,leo UDSM,kesho UDOM, keshokutwa TUMAINI,mara IFM sina maana kwamba wasomi wetu wasidai haki zao ila misingi yanyu ni kwamba ni lazima tu iwe boom ndio wasomi wetu wagome na kuandamana? kama kioo cha jamii wasomi wetu wanatakiwa kuwa mifano hai wa kuigwa na jamii ya Kitanzania,hivyo wawe wanagoma na kuandamana na kutoa matamko mbalimbali kwa vitu vinavyo gusa jamii kwa ujumla endepo serikali na taasisi zake zimelega au kushindwa kutekeleza au mf: Constitution review bill, Richmond, Dowas, Loliondo Land issue, Kupanda kwa gharama za maisha to mention but a few. Wasomi wetu badilikeni.
     
  2. The Kop

    The Kop Senior Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kaka tulienda kujadili muswada wa katiba tulifukuzwa kwa risasi za moto na mbomu...!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Hawawazi zaidi ya Boom, sijakupata hapa? unamaanisha nini? liswahili hiki au kinyarwanda
     
  4. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hahaha Ivuga " boom" ni ile meal and accomodation allowance wanayopewa wanafunzi wa elimu ya juu nchini!
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    boom ndilo linalowaweka chuo ili waweze kusoma, ni haki yao kudai kwa maandamano lakini kwa kuandamana kudai mambo mengine kutawapotezea muda wa kusoma.nakumbuka nkiwa chuo ile tumeingia 2000 tukatimuliwa kisa tulidai ongezeko la boom na baada ya muda tukaongezewa 500 tu. Kwa wanaojua maisha ya vyuo siwapingi ila kudai mengineyo kunapoteza muda wao. unadhani watakuwa na mwamko wa kudai mengineyo wkt sheria zinawabana??nani yuko radhi kufukuzwa chuo tofauti na madai yao kama wanafunzi?
     
  6. s

    sokoine. Member

    #6
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kumbe kutokuwaza ndio kigezo cha kujiunga vyuo vikuu...na mie naanza leo kutokuwaza labda nitapata udahili.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    aa nshakupata, kwa na hawawazi ni neno mioja au maneno mawili?
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Na Nyie wanafunzi wa sekondari mnawazaga nini?...utoro shuleni.
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Inauma uchungu kuona mnanyimwa hela ndogo hivyo wakati mabilioni yanatumika kuandaa hafla za kupongezana na kutolea salam za pongezi magazetini na maredioni(kama ilivyoripotiwa majuzi). Halafu kama ni mkopo si tupewe tunaotaka halafu tutalipa... Aaaaaagh.....
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo we unavyowaza 'maandamano ndiyo yanayoonyesha mtu akiwazacho??'.... Kwahiyo wasingeandamana kwaajili ya boom ungesema hawawazi kitu!??...
    Ivii.. unajua mawazo ninini??
     
  11. Super Sub Steve

    Super Sub Steve JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2013
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 6,629
    Likes Received: 401
    Trophy Points: 180
    Ulishahamasisha wananchi wangapi waandamane hapo unapoishi au na wewe unawaza mshahara tu.
     
Loading...