Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi UDSM wadaiwa kuuza miili kukidhi mahitaji yao

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by papag, May 24, 2012.

  1. papag

    papag JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Wednesday, 23 May 2012 20:46 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    Raymond Kaminyoge
    KAMATI ya Bunge ya masuala ya Ukimwi imeelezwa kwamba ukosefu wa mikopo na uhaba wa mabweni ,unasababisha baadhi ya wanafunzi wa kike wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) wauze miili yao na hivyo kuwa katika hatari ya kuambukizwa Ukimwi.

    Hatua hiyo imekuja baada ya kamati hiyo iliyokuwa ikiongozwa na Makamu Mwenyekiti, Rosweeter Kasikila kukutana na Uongozi wa Vyuo Vikuu vya Dar es Salaam na Mzumbe ili kujionea hali ya Ukimwi katika vyuo hivyo.

    Waziri wa Afya na Chakula wa Serikali ya wanafunzi wa UDSM, Cosmas Nzowa aliiambia kamati hiyo jana jijini Dar es Salaam kwamba , wanafunzi wengi wanaonekana kwenye sehemu za starehe wakijiuza kwa sababu wameshindwa kuendesha maisha yao.

    “Wamefika chuoni wakitokea mikoani wakakuta hakuna mikopo wala mabweni ya kulala na hawana ndugu hapa jijini, unategemea wafanye nini, sasa wengi wanajiuza ili kujikimu, ukitembelea sehemu nyingi za starehe utawakuta,” alisema Nzowa.

    Alisema , mchana wanakwenda chuoni lakini usiku wanakuwa na shughuli nyingine za kujiongezea mapato.
    Aliongeza kuwa hata wanafunzi wanaume wanapokosa mikopo na mabweni ya kulala vyuoni huwa katika wakati mgumu na kulazimika kuishi na wanawake waliowazidi umri huko mitaani.

    “ Sasa huku hatufahamu kama wanafunzi hawa watakuwa salama katika maambukizi ya virusi vya Ukimwi kwani ni jambo la kawaida kukuta kijana mdogo wa chuo kikuu akiishi na shugamami mtaani,” alisema Nzowa.

    Alisema ili kurekebisha hali hiyo utaratibu wa utoaji wa mikopo hauna budi kubadilishwa ili wanafunzi kabla hawajafika chuoni wawe wanafahamu kama watapata mikopo au la.
    Aliongeza kuwa ,serikali iweke kipaumbele kwa kuongeza idadi ya mabweni inayolingana na wanachuo 15,000 waliopo hivi sasa.

    “ Ili kuwasaidia wenzetu ambao wamekosa maeneo ya kuishi na hawana fedha, inabidi tuishi watu wanne kwenye vyumba vidogo na hivyo kusoma katika mazingira magumu,” alisema Nzowa anayesomea Shahada ya kwanza ya Sayansi ya Jamii na Kiswahili.

    Aliwaambia wabunge hao kwamba, wanafunzi hao wako katika hatari ya kupata maambukizo ya virusi vya ukimwi kutokana na mazingira magumu wanayoishi.

    “Tunaiomba kamati hii itutembelee chuoni ili isikilize kilio cha wanafunzi hao,”alisema.
    Mratibu wa Ukimwi katika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Dk Kitila Mkumbo aliieleza kamati hiyo kwamba, maambukizo katika chuo hicho baada ya kupima mwaka 2011 ni asilimia 2.3.

    Makamu Mwenyekiti wa kamati, Kasikila alitaka uongozi wa chuo hicho kuwasilisha mbele ya kamati hiyo taarifa yenye kueleza matatizo mbalimbali yanayokwamisha mapambano dhidi ya Ukimwi chuoni hapo.
    “Tukipata taarifa yenye changamoto mbalimbali itawasaidia wabunge kutetea Bungeni hasa katika suala zima za upatikanaji wa fedha za shughuli za Ukimwi,” alisema Kisikila.

    Akichangia, Mjumbe wa Kamati hiyo na Mbunge wa Mtambile, Masoud Abdalla Salim alisema mavazi wanayovaa wanafunzi wa UDSM yanahamasisha ngono.

    “ Wanafunzi wa kike katika chuo hiki hawatofautishi mavazi ya disko na ya darasani, wanatembea nusu uchi hebu jifunzeni kwa wenzenu wa Chuo cha Biashara (CBE) wamedhibiti hilo,” alisema.Naye Mbunge wa Busega, Dk Titus Kamani alisema matatizo ya kifedha ya wanafunzi wa vyuo vikuu yanaweza kuwa kuwa kichocheo cha maambukizi ya Ukimwi. [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mara nyingi wasichana wasio wanafunzi hujipeleka chuoni hapo usiku ili soko lao lipande maana wataonekana kuwa hawa ni wasomi. Wanao weza fanya ngono chuoni ni wachache na ni walewale kila siku
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmhhh....
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Haya mambo yanachekesha sana...........Hivi wanafunzi wa kike Vyuo Vikuu wameanza kujiuza leo....?
    Mimi nakumbuka enzi za ujana wangu miaka ya mwishoni mwa 80, walikuwa wanamegwa kama kawa, sasa cha ajabu ni kitu gani....................

    Heading kuuubwa.......................hamna lolote..... waboreshewe tu miundo mbinu ya kungonoka maana tabia hiyo haitaisha.....................
     
  5. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hii habari ni amplified. Macd wengi wa Sinza, wanajifanya ni wanafunzi wa vyuo ili soko lipande
     
  6. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hiki kinaonekana kama vile ni kitu kigeni kabisa, haya mambo hayajaanza leo yapo siku nyingi. Tokea nikiwa sekondari nasikia habari kama hizi.
     
  7. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Waache wauze,si miili yao.
     
  8. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Wana kumbuka shuka kumekucha?
     
  9. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,706
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mweeeeeeeee!
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh . . . .
     
  11. serio

    serio JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,283
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    hao wanojadili ndo wateja wao, potential kabisa...duuh
     
  12. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,381
    Likes Received: 1,063
    Trophy Points: 280
    kujiuza tu haitoshi.. Vipi kuhusu wanunuzi wa bidhaa hii adimu?
     
  13. rom

    rom Senior Member

    #13
    May 24, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tena wakubwa wengi wanapenda wanafunzi wa chuo ....... ndio mapoozeo yao......
     
  14. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Dah, mwenzenu moyo unanienda mbio kama unaendeshwa na Shumakah.. Mwenzangu anasoma hapo UD afu mtu mwenyewe huku sina regular-income, Eeeeh Baba..!!!
     
  15. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2012
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Naukumbuka meti wangu mmoja alikuwa ankaa off campus ila usiku alikuwa anapiga zake ucd fresh. Sasa cha ajabu hapa ni nini?
     
  16. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wakuu hii hali si ya kubeza, inasikitisha sana! Nafikiria, tutakuwa na taifa gani la wasomi ambao pia ni machangudoa? Tutajenga vipi maadili ndani ya jamii?
    Ni vyema bodi ya mikopo kufanya kazi yake barabara na kuhakikisha mikopo inapatikana kwa wakati ili kunusuru taifa hili kuwa na wasomi machangudoa miaka ijayo!

    HP
     
  17. KML

    KML JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    baba io imekula kwako?? ila waweza nipa namba yake mi nkakusaidia kukulindia for free
     
  18. molely molly

    molely molly JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wabongo bhana dah kwahiyo na hii mnataka itolewe vat or tax pay coz mambo ya kawaida kimboka unakuta mtoto wa 16 nw mnamshangaa mwana chou! ukiona mwenzio anauza nyanya we uza vitunguu!:lock1:
     
Loading...